• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

20/6 Toshiba TG01 sẽ được bán tại Nhật Bản

huysmall

Thực ra máy có giá trị ở việc ta sử dụng nó như thế nào thôi. Nếu chỉ để gọi, nt bình thường thì mình chọn các dt cùi bắp.
Nếu cần làm việc với các ứng dụng thu nhỏ từ các ứng dụng trên PC thì nên chọn WM.
Tùy quan điểm mỗi ng.

@huudat Thanks bro đã cung cấp thông tin cho các bạn trên pdaviet về dòng máy khủng 1GHz

huudat15

Thêm một tín đồ của WM kết duyên cùng TG01(T-01A)

pippothinh

con nttdocomo T01A có unlock được ở việt nam như những con ở Châu âu không bác nào biết thì chỉ dùm em chổ unlock ,định đem 1 em từ bên japan về,thanks anh em .

XiaoGui

Cho em hỏi làm thế nào để mua đấy ạ. EM cũng muốn mua 1 chú quá

HuynhThanh

Xài W.M nhiều quá rùi, sao lúc này thấy W.M là hết máu như ngày xưa! Hướng đến 3GS!:))

khanhhohoang

Cũng muốn nhờ con mình đem về một cái vào cuối tháng 7, nhưng thấy bác Phạm Quang nói chưa forum nào nghiên cứu chuyển đổi ngôn ngữ hay Up ROM nên thôi.
Giá bán tại Pháp là 99 €, hợp đồng 2 năm mỗi tháng 45 €

huudat15

Cung cấp thêm thông tin về pin TG01 cho Bác nào quan tâm.
Các máy được test khi chạy PowCheck + TCMP.
Hình ảnh về lượng pin và thời gian hoạt động:

Hình ảnh so sánh về thời gian hoạt động của các máy ứng với 1mAh:

Rõ ràng mức độ tiêu thụ điện năng của Tg01 không lớn lắm!
(nguồn tin: http://t-01a.windows-keitai.com)

Chỉnh sửa cuối:

huudat15

Dung lượng pin các máy:
W-ZERO3 1500 mAh
EM・ONE 2000 mAh (khủng quá!)
EM・ONE 1200 mAh
W-ZERO3[es] 1500 mAh
T-01A 1000 mAh
Advanced/W-ZERO3[es] 1540 mAh
Dung lượng pin chưa hẳn đã đánh giá được về thời gian sử dụng của máy, phải không các Bạn?

HuynhThanh

Hic hic. Máy này thuộc dòng Qualcomm nào vậy? Có cách nào up ROM được không?

Máy sử dụng chip Qualcomm Snapdragon QSD2850, 1 GHz, tốc độ nhanh nhất hiện nay đấy bạn. Hiện nay dòng này chưa phổ biến lắm! Bạn có thể tham khảo ở những trang nước ngoài thôi nhé!

nhattuong

Active Member
Tình hình là mình muốn mang một cái về Việt Nam xài cho nên cần các bạn giúp về thông tin sản phẩm này.

bạn nào đang xài toshiba T-01A mang về từ nhật bản cho mình chút thông tin.
Xài sim ghép thì sóng có tốt không ? nếu xài sim ghép vậy pin thế nào ? ổn không vậy ? các kết nối khác như GPRS...thì tốt không ? xin mọi người giúp đỡ. Cám ơn nhiều