• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

【2008.06.20】@Web 1.0.0 beta- Trình duyệt web thế hệ mới cho UIQ3

CongVoi

Super V.I.P
@Web 1.0.0 beta

Chương trình duyệt wed thế hệ mới cho UIQ3.0.Bản này có thể thay thế luôn cho Opera.Đây đang là bản Beta cho nên các bạn hãy đóng góp ý kiến nhiều một chút nhe(Mặc dù có bạn đã post rồi nhưng mình xin post lại,với link mới cho các bạn dễ download)
Chú ý : Những ai đang dùng cmwap thì nó không hỗ trợ...
Digia @Web is a new, fully finger touch controllable, web browser for UIQ phones. Designed for UIQ 3 and Symbian OS the @Web provides the best mobile browsing experience ever seen on Symbian OS based mobile phones. @Web is based on the open-source webkit browsing engine ported to UIQ by Digia, and a whole new browser UI that gives powerful and intuitive access to true web content.
Browser UI features
Full finger touch UI
Page control with finger
Four zoom levels
Intelligent Bookmark functionality
URL auto-complete (from history)
Automatic full screen browsing via auto-hiding Address bar and Navigation bar
Page rotation for portrait and landscape browsing
Browser Engine features
HTML 4.01
True web page rendering
JavaScript(tm) 1.5
HTTP 1.1 with support to secure and non-secure browsing
HTTP cache
HTTP cookies
AJAX support
@Web engine is based on the open-source S60 webkit engine version 3.1 ported to UIQ platform by Digia. Other users of the webkit browser engine include Apple Safari browser, iPhone, Google Android and Nokia S60 browser. Digia will contribute source code modifications of the webkit engine to open-source.
Supported DevicesAll touch UI enabled UIQ 3 devices, for example:
Sony Ericsson G900
Sony Ericsson G700
Sony Ericsson W960i
Sony Ericsson P1
Sony Ericsson P990
Sony Ericsson W950
Sony Ercisson M600

Các bạn tải DigiaAtWeb_1.0.0 part1 và 2 về giải nén ra cài vào nhé.
Còn file: Digia@Web_Comformance_test_report.rar là một số báo cáo so sánh,bạn nào thích thì đọc

elicius

Cái này hay lắm bro ơi, mình có 1 vài ý kiến
Mình không biết cách bỏ kô load hình (load hình thì vào web bằng gprs thì tốn tiền nhiều lắm)

Kojiro

Super V.I.P
Mình không biết cách bỏ kô load hình (load hình thì vào web bằng gprs thì tốn tiền nhiều lắm)

Nếu bạn vào pdaviet.net bằng phone thì 4rum sẽ tự chạy bằng giao diện PDA, không có load hình gì cả bạn à.

doananh

Nếu bạn dùng Opera sẵn của máy thì bạn vào Setting > Configuration > rồi bỏ dấu check ở Load Picture đi là khi bạn duyệt các hình sẽ không được load xuống.

Còn Web1.0.0 beta này chưa dùng nên chưa bít >:)

Chúc bạn vui ;)

elicius

Nếu bạn dùng Opera sẵn của máy thì bạn vào Setting > Configuration > rồi bỏ dấu check ở Load Picture đi là khi bạn duyệt các hình sẽ không được load xuống.

Còn Web1.0.0 beta này chưa dùng nên chưa bít >:)

Chúc bạn vui ;)

Cái này thì mình biết, thanks.