• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

các bácđã xài bản này cho xin hỏi: tui cài bản này với ext4, nhưng khi cài xong trong storage/internal chỉ còn khoảng 200mb cho app, vậy làm sao chuyển app sang ext dc? thanks!
đt của bạn là dòng Tmo hay EU? con Tmo của mình cài rom cho EU sau đó cài thêm gần 40 app thấy trống 678MB. đấy là ko chuyển gì cả.
Còn nếu muốn chuyển bạn cài cái A2SDGUI.apk ấy

Chỉnh sửa cuối:

songviet

đt của bạn là dòng Tmo hay EU? con Tmo của mình cài rom cho EU sau đó cài thêm gần 40 app thấy trống 678MB. đấy là ko chuyển gì cả.

tất nhiên là dòng EU rồi, tui up rom ics của tytung có suport ad2ext có bộ nhớ trong lên tới 700mb bác ah

Bạn đùa vui quá, hàng thật thì phải ngon hơn hàng nhái rồi, chưa kể đến cái màn hình 4.7, he he.
Màn hình 4.7 inches mà độ phân giải WVGA bằng với HD2 Leo 4.3 inches thì chỉ được cái màn hình rộng ra thôi chứ không nét bằng màn hình 4.3 inches...

atulaphan

Đang đợi bản mới, ko biết tác giả có fix thêm đc gì ko? Bgiờ chỉ còn lỗi ko hiện ảnh trong HTC wallpaper và camcoder bị lag. Các bản của những tác giả khác thì độ mượt cũng tương tự rồi.

* Những bạn sd HD2 EU chú ý:
Nếu bạn muốn có thêm khoảng trống cho bộ nhớ trong hãy chọn mục 10. Service, rồi chọn 4. UseLast24NAND, bấm phím Xanh để xác nhận. Bạn sẽ có thêm 24M nữa. (Cái này ko hiểu tại sao nó có 24M để dành làm gì, với mấy chú HD2 có 512M bộ nhớ trong thì 24M rất đáng quý :D)

Chỉnh sửa cuối:

hungpham1989

Màn hình 4.7 inches mà độ phân giải WVGA bằng với HD2 Leo 4.3 inches thì chỉ được cái màn hình rộng ra thôi chứ không nét bằng màn hình 4.3 inches...

Vậy à, mình ko rành về vụ này, mà sao HTC ra 1 con điện thoại ngộ nhỉ, chip không cao, màn hình như như bạn nói, chỉ có cái desgin là đẹp...

Vậy à, mình ko rành về vụ này, mà sao HTC ra 1 con điện thoại ngộ nhỉ, chip không cao, màn hình như như bạn nói, chỉ có cái desgin là đẹp...

Đó là chỉến lượt kinh doanh mà, ra con này thì ưu điểm này trội hơn còn những con kia thì có cái khác trội hơn chứ ra 1 con mà cái gì cũng trội hơn thì hãng làm sao bán dc những mẫu ra mắt sau này. Hiện tại các hãng đều có thể tạo ra 1 chiếc điện thoại lõi tứ (thậm chí lõi 6) tốc độ 2G -3G, chụp hình 16 chấm, quay phim full HD, ram 2G và bộ nhớ trong 128G,màn hình phân giải full HD và rộng tùy ý (từ 4inch - 7inch ...) với đầy đủ các kết nối 3g, 4g wifi , NFC ...nhưng nếu sản xuất và đem bán ra thị trường thì hãng sẽ tạm đóng cửa vài tháng hoặc 1 năm.

atulaphan

up qua up lại cuối cùng vẫn quay về bản này, đúng là đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt hahaha......

congnhon

Member
Chủ thớt ơi , cho mình hỏi tí, sao bản này khi úp rôm nó không sang EXT 4 của thẻ được vậy, xài thêm app2card vẫn không chạy được , giúp tí nhá . Thank

atulaphan

Bạn thử dùng phần mềm Link2SD kiểm tra nhé, mình cũng ko kiểm tra dung lượng các partition bao giở, có ae nào biết giúp congnhon với.

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
Mình dả ung xai các ban cua nhan_bdk 1.2 dén 1,3 nhung chỉ có bàn 1.2 là sang EXT 4 dược , các bàn sauu o sang EXT 4 được . giup vơi . Thanks

nhan_bksg

Mình dả ung xai các ban cua nhan_bdk 1.2 dén 1,3 nhung chỉ có bàn 1.2 là sang EXT 4 dược , các bàn sauu o sang EXT 4 được . giup vơi . Thanks
đợi bản 1.4 đi bản v1.3 mình ko tạo phân vùng ext 4 nhé
v1.4 sẽ có

atulaphan

Chủ thớt ơi , cho mình hỏi tí, sao bản này khi úp rôm nó không sang EXT 4 của thẻ được vậy, xài thêm app2card vẫn không chạy được , giúp tí nhá . Thank
Bạn đã cài phần mềm Link2SD chưa? mình vừa cài xong kiểm tra thấy SD Card 2nd Part: tổng 0,94GB; sử dụng: 449MB, free: 512MB. Đồng thời khi mình thử chuyển các phần mềm sang SD card thì thấy trong SD Card 2nd Part phần sử dụng ở trên giảm còn phần free tăng (còn phần free của SD card bị giảm)
Chứng tỏ là khi up rom và khi cài thêm phần mềm nó có sang ext4 đã chia nhé. Và nếu trong SD Card 2nd Part free khoảng 500MB như vậy thì ko cần chuyển sang SD làm gì nữa. (Nhớ cài xong Link2SD phải reset thì SD Card 2nd Part mới hiện ra chi tiết)
Ko hiểu sao chia ext4 là 1024MB mà giờ chỉ báo 940MB nhỉ? à chắc là khi chia ext4 thì: 1024MB --> 64MB (1024 - 64 = 940) chứ ko phải là 1024MB --> 0MB như ext3.
Vậy 64MB kia để làm gì ae cùng suy nghĩ nào? hình như lúc chia 64MB là swap đúng ko nhỉ mình chia thẻ cách đây mấy tháng nên quyên rồi,

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Sau khi sử dụng 2 bản Kernel Marc V0.1.4 và V0.1.5 mình thấy V0.1.4 có vẻ tốt hơn, ko biết các bạn thấy thế nào?
Còn cái này nữa, mình flash xong chẳng thấy âm thanh cải thiện gì, Sony Bravia/XLoud Engine for HD2 V2: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1440998
trong trang gốc bác Carl1961 nói về cái ZRam mình ko hiểu mấy, ae thử vào xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Hãy flash UrDroid_XLOUD_EU_TMOUS cho bản rom V1.5 của Carl1961 để cải thiện âm thanh: http://www.multiupload.com/CUCYS73L89
Các bạn tắt volume +, nghe thử nhạc ở mức to nhất rồi sau đó hãy flash để cảm nhận được sự thay đổi. Mình đã flash và thấy khác hẳn ko như cái Sony Bravia/XLoud Engine for HD2 V2 chẳng thấy khác gì. Các bạn dùng bản rom sense 3.5 của tác giả khác thử flash file trên xem có đc ko hay tác giả chỉ viết cho bản rom này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

misa617

Hãy flash UrDroid_XLOUD_EU_TMOUS cho bản rom V1.5 của Carl1961 để cải thiện âm thanh: http://www.multiupload.com/CUCYS73L89
Các bạn tắt volume +, nghe thử nhạc ở mức to nhất rồi sau đó hãy flash để cảm nhận được sự thay đổi. Mình đã flash và thấy khác hẳn ko như cái Sony Bravia/XLoud Engine for HD2 V2 chẳng thấy khác gì. Các bạn dùng bản rom sense 3.5 của tác giả khác thử flash file trên xem có đc ko hay tác giả chỉ viết cho bản rom này nhé.
Mình đã thử flash bản này thay thế cho bản sence 3,5 của mwa ... ( EU_Magl) tiếc là kết quả khi mở chỉ hiện màn hình trắng !

atulaphan

đợi lâu quá vẫn chưa có bản mới để update cho ae ăn tết. Chắc là chưa có cách fix lỗi camcoder lag và ko hiện ảnh ở HTC wallpaper nên bác carl chưa ra bản mới. Ngoài 2 lỗi trên mình chưa phát hiện thêm lỗi gì, mà ae up rom xong cũng ko thấy phản hồi.

update kernel v0.1.6 ở trên nhé ae!

Chỉnh sửa cuối: