• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.

Spinner

Hu, em down cả bản 1.0 từ hôm qua rồi.
Inser Coin thì em chưa thử, giờ down tiếp xong sẽ báo cáo lại các bác

mtofvn2910

cập nhật 1.0.1
Viper 1.0.1(avaliable via OTA)
Updated bricked kernel to V1.36
Updated SuperSu to V0.93
Fixed HTC trace
Fixed signal icon theming
Fixed MMS signal drop
Fixed encryption on HotSpot
Fixed preloading for framework classes
Fixed Skype and Talk video chat
Fixed FaceUnlock
Fixed some translation issues in Tweaks
Fixed _ symbol in hub feedback
Fixed issue with ota then it try install from internal sdcard(intall this OTA manualy if you fave this error(this error is caused by incorrect installation script of Bricked kernel, if you install it manually))
Fixed background on PIN
Fixed signal issues
Cleaned hwcomposer - tnx to ivica

Quên mất là máy vẫn S-ON, mỗi lần up ROM phải fix wifi:(( Update qua OTA xong chết wifi luôn, lại lóc cóc down ROM về up lại:-s

Spinner

Inser Coin cũng chung số phận các bác ạ, chắc là em còn thiếu sót ở chỗ nào đấy khiến cho việc update lên FW mới bị lỗi.

Spinner

Hiện em dùng 4ext recovery để up rom, liệu có ảnh hưởng gì không? lên ICS các bác có dùng recovery khác để up không?

fellow

Sau vài ngày test thử thì cảm nhận xài mượt, pin nếu kô bật 3G thì hem sao nhưng khi bật 3G suốt thì pin trôi kinh hồn ah :(, nhưng tóm lại cũng hao pin hơn bản V1.0. Chỉ đc cái là xài kô nóng ran như thằng HD :(

Inser Coin cũng chung số phận các bác ạ, chắc là em còn thiếu sót ở chỗ nào đấy khiến cho việc update lên FW mới bị lỗi.
Khi check file PG58IMG.zip của FW 3.33 máy có báo Update và nhấn Volume UP để update không?

Hiện em dùng 4ext recovery để up rom, liệu có ảnh hưởng gì không? lên ICS các bác có dùng recovery khác để up không?
Bạn nên dùng phiên bản Recovery v5.0.2.0 để úp rom sẽ tốt hơn.

Spinner

Update fw bác cho em làm đầy đủ mà, sau khi up xong em phải bỏ nó khỏi thẻ nhớ để còn vào hboot ( không bỏ đi thì hboot tự nhận file update ) sau đó mới copy rom vào để chạy.

venusian

Moderator
Update fw bác cho em làm đầy đủ mà, sau khi up xong em phải bỏ nó khỏi thẻ nhớ để còn vào hboot ( không bỏ đi thì hboot tự nhận file update ) sau đó mới copy rom vào để chạy.

Chính xác. Up Data FW xong bạn vào lại thẻ nhớ đổi tên nó đi không là mỗi lần vào Hboot nó lại Check và bắt up.

Bạn đã dùng thử Recovery v5.0.2.0 chưa?

Spinner

Yeah... done một cách rất lucky các bác ạ.
Thử đủ mọi cách rồi vẫn không được, chán em tìm một bản ICS rom ship về để up đại.
Up bằng pc không được vì cứ báo lỗi không tìm thấy thiết bị, em xoay ra cách dùng file zip.
chạy file, up được mỗi bootloader thì máy die :( tự khởi động lại.
Chưa kịp giữ volume để vào lại bootloader thì nó chạy ra màn hình khởi động vernom, xong rồi èn èn chạy tiếp :D
Giờ đã ok rồi.
Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ...

Spinner

Hix, em gặp một vấn đề khác, đấy là tần xuất tự khởi động lại của máy rất cao, từ khi up rom xong đến giờ đã khởi động lại cả chục lần rồi...
Chưa biết phương hướng fix thế nào.

Hix, em gặp một vấn đề khác, đấy là tần xuất tự khởi động lại của máy rất cao, từ khi up rom xong đến giờ đã khởi động lại cả chục lần rồi...
Chưa biết phương hướng fix thế nào.
Phức tạp nhỉ? Bạn cài lại Ship Rom gốc cho máy xem còn hiện tượng đó nữa không nhé.

Spinner

Sử dụng từ sáng đến giờ, tổng kết lại thế này:
Máy bật và sử dụng liên tục thì không sao, nhưng nếu tắt đi thì tầm 1' sau là tự khởi động lại :(

LinhKu

Sử dụng từ sáng đến giờ, tổng kết lại thế này:
Máy bật và sử dụng liên tục thì không sao, nhưng nếu tắt đi thì tầm 1' sau là tự khởi động lại :(

máy bạn có vấn đề hay sao ý,chứ từ hồi mua máy đến giờ và đã up rất rất nhiều bản rom,mà vẫn chưa gặp trường hợp tự khởi động lại máy cả :D

ferick

bản rom này mình dùng mỗi lúc tắt máy để thay pin ( mình dùng 2 pin) thì ban đầu mới thay rất hay bị sập nguồn mà k biết. máy cứ lịm đi lúc nào ko biết. quay về insertcoin evolution thì lại ngon lành.

hoangvandn

Có ai gặp trường hơp ko trượt được để trả lời cuộc gọi đến ở bản Rom này chưa ạ?

Spinner

Máy mình dùng vẫn ok cho đến khi hứng lên up ICS :(

Last edited by a moderator:

Spinner

Sau khi vật lộn với các bản rom ICS không thành công, chán quá em quay trở về ver cũ với mong muốn dùng lại cơ bản.
Nhưng mà sau khi bung phiên bản cũ ( đã dùng ổn được trước đây ) ra thì gặp lỗi này. Xin anh em chỉ giáo hoặc giải thích giùm :(

Status
Không mở trả lời sau này.