• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

21/4 Dự án [WM6.5][(W)VGA] WM 7 Titanium - QVGA test 3

tampham

bạn có làm đúng các bước tron CHome Editor kô vậy, làm = CHome thì rất ngắn gọn và lẹ, đỡ hơn rất nhiều. để điều chỉnh = CHome thì bạn làm như sau:
_chạy CHome, nhấn menu, chọn edit items value.
_sau đó bạn chọn cái Cwelcomecenter phía bên trái.
_xong bạn sẽ thấy những program trong tab, bạn chỉnh sửa thế nào tuỳ thích, nhưng nhớ không đc edit cái GUID
_nếu bạn muốn tạo thêm program page thì bạn nhấn menu, chọn add new page, rồi chọn create app page.
thân

Cái GUID có một hàng các ký tự và con số mình biết gì đâu mà edit, mình chỉ edit mấy cái kia thôi, nhưng mình làm không được, bác làm như tế nào chỉ cụ thể tí nha:D:-/

QuangThang89

Well-Known Member
Cảm nhận của mình ban đầu về giao diện này, quá tốn ram, hồi trước khi chưa xài cái này free ram đc ~25, cài cái này vào free ram còn có ~19 :(, cuối cùng HR và dùng lại giao diện cũ :D

chaopac

Cảm nhận của mình ban đầu về giao diện này, quá tốn ram, hồi trước khi chưa xài cái này free ram đc ~25, cài cái này vào free ram còn có ~19 :(, cuối cùng HR và dùng lại giao diện cũ :D

ừh cài cái này ram "tổn thất" nặng lắm, nhưng đc cái đẹp và tiện dụng. mình đã update bản beta 6.8 ở bài đầu, mọi người cài thử rồi cho cảm nhận nhé :D

abu8310

cho mình hỏi, nếu muốn giao diện không thì được không? vì minh không muốn cài Weather, máy mình kg hiển thị được gì, mà tốn ram. Nếu có xin chỉ giáo dùm

hienduc

Mình cũng đã thử cài nhưng lai bi lỗi giao diện với lại cũng tốn Ram quá nên quay về giao diện cũ.

chaopac

cho mình hỏi, nếu muốn giao diện không thì được không? vì minh không muốn cài Weather, máy mình kg hiển thị được gì, mà tốn ram. Nếu có xin chỉ giáo dùm

kô đc bạn àh, vì cái weather đã đc tác giả build lun vào phần mềm gòi, để hum nào mình thử yêu cầu tác giả tách nó ra xem, tác giả gôm hết cả vào file cab nên cũng hơi lằng nhằng để chiều ý tất cả mọi người :)

chaopac

Mình cũng đã thử cài nhưng lai bi lỗi giao diện với lại cũng tốn Ram quá nên quay về giao diện cũ.

nhìu khi máy bạn kô tương thik với phần mềm này hoặc bạn có thể up rom khác. mà mình thấy cái này cũng kô tốn pin nhìu lắm đâu, tại mình cùng cài cái này với SPBShell 3 sài song song mà pin hơn 1 ngày lận (cục pin cùi pắp của kon Hermes chưa mua cục pin dung lượng cao nào cả)

newdriver2007

e thì sài cả 2 thằng nè, pro chưa kekekekeke B-)B-)B-)

mình cũng dùng 2 cái song song nhưng bạn cho mình hỏi là muốn thay nút Call = nút menu của mobileshell thì làm thế nào với mình thấy nói chỉnh cái ji đó trong CHome mà mình chỉnh rồi thì ko đc nó báo lỗi làm nhiều lần wa lên fai HR luôn bạn hướng dẫn chút nhé ! mình dùng bản Rom 6.5 mới nhất của KHOA_HA! thank bạn nhiều

chaopac

mình cũng dùng 2 cái song song nhưng bạn cho mình hỏi là muốn thay nút Call = nút menu của mobileshell thì làm thế nào với mình thấy nói chỉnh cái ji đó trong CHome mà mình chỉnh rồi thì ko đc nó báo lỗi làm nhiều lần wa lên fai HR luôn bạn hướng dẫn chút nhé ! mình dùng bản Rom 6.5 mới nhất của KHOA_HA! thank bạn nhiều

ý bạn là add thêm button SPB menu ở dưới trên màn hình today hay màn hình của SPB menu, mình chưa hiểu lắm để giúp bạn...??!?!:-?

newdriver2007

ý bạn là add thêm button SPB menu ở dưới trên màn hình today hay màn hình của SPB menu, mình chưa hiểu lắm để giúp bạn...??!?!:-?

ý mình muốn đổi nút call ở thanh tab bên dưới đó thành nút menu để hiên mobileshell luôn!

chaopac

hiện tại mình đã cập nhật bản 6.9 mới nhất, update thêm các phần mềm đc tích hợp sẵn, và giao diện chạy đẹp, mượt hơn khá nhiều :D:D

loitraitim490

Bác ơi! Up lên mediafire hoặc host khác đi! Rapidshare em bó tay chưa một lần down thành công :( Cám ơn bác nhiều!

orange_244

Banned
Slide2Player skins

không biết có ai có cái nay` chưa??? lở có rui` up lên nữa mất công xóa:D

stephen87

xin cho mình hỏi , dùng phần mềm nào tạo theme cho 6.1 và 6.5 thế ?có thê cho mình link down kg ? thanks

tampham

các bác cao thủ cho hỏi nhé, mình dùng qua nhiều giao diện cho today rồi, nay muốn dùng lại titanium, nhưng không có cái nào đầy đủ cả , ý mình là bao gồm cả thời tiết, favorites, contact, ....trong một file cài đặt, chứ bây giờ cài lại tùm lum cái hơi phiền, mình không phải lười đâu nha, chỉ vì muốn thuận tiện thôi, vã lại mình nghĩ chắc có người nào đó cũng nghĩ đến cái này rồi