• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

nh0cy3u

Có cách nào fix được lỗi loa nhỏ k , cuộc gọi đến dù chỉnh max 10/10 mà vẫn nge nhỏ xíu, toàn phải bật loa ngoài , mà hình như bản này hao pin wá thì phải , nge chừng vài cuốc đt (1 cuốc khoảng 2-3p) là mình thấy nó tụt pin nhanh , còn vấn đền nữa là khi đang nge máy ,màn hình máy nó k khóa , làm nhìu lúc đang nge mà lỗ tay lỡ áp vào nút end call là tắt ngay !! hix !

myGenio

Mình đã cài thử nhưng không được nên mới đề xuất với bạn để ngâm cứu. Có lẽ bị thiếu gì đó nên không sài được. Điên quá.

cài dễ thôi mà, mất khoảng 20' là cùng thôi mà. 1-tải rom về, giải nén ra.2- tháo pin ra lắp lại, nhấn và giữ hai nút nguồn và VolumeDown, mở công cụ Tool AIO ở ngoài này: Đọc và tải ở đây nhé
còn vướng chỗ nào thì nói rõ hơn nhé thì mới biết cách khắc phục.

Có cách nào fix được lỗi loa nhỏ k , cuộc gọi đến dù chỉnh max 10/10 mà vẫn nge nhỏ xíu, toàn phải bật loa ngoài , mà hình như bản này hao pin wá thì phải , nge chừng vài cuốc đt (1 cuốc khoảng 2-3p) là mình thấy nó tụt pin nhanh , còn vấn đền nữa là khi đang nge máy ,màn hình máy nó k khóa , làm nhìu lúc đang nge mà lỗ tay lỡ áp vào nút end call là tắt ngay !! hix !
của bạn sao nhỉ, của mình bình thường, gọi tẹt ga nghe rõ, chơi Nịnaja suốt mà càng chơi nhiều thì rõ ràng là càng hết nhanh.

bugartiveron

Mình đã cài thử nhưng không được nên mới đề xuất với bạn để ngâm cứu. Có lẽ bị thiếu gì đó nên không sài được. Điên quá.
có thể cái thẻ nhớ của bạn k phù hợp.hãy thử cái khác xem như thế nào

Azzura

Rồi sẽ có ngày có thôi...:))

Hi vọng sẽ sớm đến ngày đó, ko thì xót cái phím cứng của em HD2 quá :p
Hi vọng nó sẽ ra trước ngày có pureview wp7, vì em đang đợi con đó ra là múc luôn :D Dùng HD2 cũng 3 năm rồi, già lắm rồi :)

Hi vọng sẽ sớm đến ngày đó, ko thì xót cái phím cứng của em HD2 quá :p
Hi vọng nó sẽ ra trước ngày có pureview wp7, vì em đang đợi con đó ra là múc luôn :D Dùng HD2 cũng 3 năm rồi, già lắm rồi :)
Đợi Nokia ra điện thoại WP7 có hỗ trợ Pureview nhanh nhất cũng phải cuối năm nay. Còn vấn đề phím ảo trên WP7 mình thấy bên XDA cũng đã đề cập nhưng chưa thấy ai phát triển cả...:( Cũng đang xót mấy cái phím cứng quá nhưng biết làm sao bây giờ...:D

sanhunter

bản này có phải cài lại radio ko bác Dũng ơi?hay chỉ cần task29 thui bác,e đang xài android,chưa cài WM7 lần nào cả.

bản này có phải cài lại radio ko bác Dũng ơi?hay chỉ cần task29 thui bác,e đang xài android,chưa cài WM7 lần nào cả.
Nếu cần fix hiển thị % pin chuẩn khi sạc thì mới cần cài lại radio, còn không thì không cần.

hnam5

Nếu cần fix hiển thị % pin chuẩn khi sạc thì mới cần cài lại radio, còn không thì không cần.
Mình đọc giới thiệu thi không cần thay lại Radio hay sao chứ? bạn Dũng có thể hướng dẫn chi tiết hộ việc thay radio được không ạ. Từ ngày dùng WP thay mất 2 cục pin rồi, chẳng hiểu xạc đến lúc nào thì đầy nữa. Cứ thấy đèn xanh là khởi động lại cho đủ. Trước mình set thông số trong regidit nhưng cũng không thấy hiệu quả lắm. Pin vẫn báo đủ 100% nhưng tụt pin rất nhanh. Lúc gần hết pin lại phải tắt đi khởi động lại để pin báo chuẩn thêm phát nữa.
Xin lỗi hình như có bài hướng dẫn thay Radio rồi thì phải nhưng tìm mãi không thấy. Làm phiền bạn Dũng nhé.
Thanks!

sanhunter

em mới tập tành cài WP7, cho em hỏi 1 câu là bản v1.4 cuả bác chỉ cần cài lại radio là fix đc pin luôn hả bác, không cần phải làm gì thêm nữa hả bác. tại e thấy sạc lâu đầy quá 99% rùi mà mãi ko full.

nhh0612

Cho mình hỏi có cách nào ngắt cuộc gọi bằng phím cứng ko vậy bác Dũng ơi. Mong ý kiến của bác. Thanks

Mình đọc giới thiệu thi không cần thay lại Radio hay sao chứ? bạn Dũng có thể hướng dẫn chi tiết hộ việc thay radio được không ạ. Từ ngày dùng WP thay mất 2 cục pin rồi, chẳng hiểu xạc đến lúc nào thì đầy nữa. Cứ thấy đèn xanh là khởi động lại cho đủ. Trước mình set thông số trong regidit nhưng cũng không thấy hiệu quả lắm. Pin vẫn báo đủ 100% nhưng tụt pin rất nhanh. Lúc gần hết pin lại phải tắt đi khởi động lại để pin báo chuẩn thêm phát nữa.
Xin lỗi hình như có bài hướng dẫn thay Radio rồi thì phải nhưng tìm mãi không thấy. Làm phiền bạn Dũng nhé.
Thanks!
Mình chưa hiểu là bạn muốn thay radio gì nữa??? Nếu là Radio dành cho WP7 thì bạn chỉ cần thay file part00.bin (của Radio 5.51 hay 5.57) vào file Data.zip là xong (chú ý bản v1.3 là Radio 5.57, còn bản v1.4 là Radio 5.51), còn nếu thay Radio của WM thì không cần phải hướng dẫn nữa nhỉ...:D

em mới tập tành cài WP7, cho em hỏi 1 câu là bản v1.4 cuả bác chỉ cần cài lại radio là fix đc pin luôn hả bác, không cần phải làm gì thêm nữa hả bác. tại e thấy sạc lâu đầy quá 99% rùi mà mãi ko full.
Đúng vậy vì các bản rom WP7 đều tích hợp Radio 5.51 hay 5.57 nên bạn chỉ cần flash Radio 2.12.50.02.2 trước khi cài WP7 là okie. Khi sạc mà máy báo đèn xanh thì rút sạc ra rồi cắm lại, khi báo đèn xanh tiếp theo thì bạn rút sạc và khởi động lại máy là sẽ báo pin chuẩn.

Cho mình hỏi có cách nào ngắt cuộc gọi bằng phím cứng ko vậy bác Dũng ơi. Mong ý kiến của bác. Thanks
Không bạn ạ vì WP7 không có phím ngắt cuộc gọi bằng phím cứng đâu.

Azzura

Đợi Nokia ra điện thoại WP7 có hỗ trợ Pureview nhanh nhất cũng phải cuối năm nay. Còn vấn đề phím ảo trên WP7 mình thấy bên XDA cũng đã đề cập nhưng chưa thấy ai phát triển cả...:( Cũng đang xót mấy cái phím cứng quá nhưng biết làm sao bây giờ...:D

Cuối năm cũng được mà, vội gì đâu bác, em HD2 vẫn còn ngon chán :))

namtinhcorp2

Các bác cho hỏi em up bị lỗi là sao nhỉ? nó báo thế này:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

sai ở bước nào đây?
Mà 2 bước này: + Chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND.
+ Chọn mục 10.Services -> 5.ClearSD MDR.
chọn xanh hay đỏ vậy? em chọn xanh hết rồi.
Mau cứu với!