• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

Bạn Dũng cho hỏi sao mấy bữa nay trang PDAviet.net toàn bị google.tienlang báo là có mã độc vậy? liều mình vào hỏi rồi lại chạy ra.
Không vấn đề gì đâu. Hiện tại BQT đang fix dần lỗi mà.

minhtuanvnvn

cho mình hỏi có bác nào bị giống mình ko? khi đang cài phần mềm dt rung liên tục, lúc khởi động cũng bị như thế.

cvulam

cho mình hỏi có bác nào bị giống mình ko? khi đang cài phần mềm dt rung liên tục, lúc khởi động cũng bị như thế.
Có em cũng bị giống bác, nhưng bấm vào tiếp tục và chọn popup "đây không phải là trang chứa mã độc " thì vào được ngay. tại do cài phần mêm virus

luan7

Em up rom này không hiểu sao lúc thì bị treo logo lúc thì vào được lúc khỏi động là sao bác dũng? Em đã up rom ship và làm lại rồi nhưng vẫn vậy. Em sang Android cũng không thấy khá khẩm gì, híc
Có phải Main của em sắp đi không ạ tại cả tháng ngày nào em cũng up vài rom. , huhu

Chỉnh sửa cuối:
Em up rom này không hiểu sao lúc thì bị treo logo lúc thì vào được lúc khỏi động là sao bác dũng? Em đã up rom ship và làm lại rồi nhưng vẫn vậy. Em sang Android cũng không thấy khá khẩm gì, híc
Có phải Main của em sắp đi không ạ tại cả tháng ngày nào em cũng up vài rom. , huhu
Mình vẫn đang dùng không vấn đề gì. Mỗi lần sạc pin mình đều khởi động lại máy chưa bao giờ thấy treo ở màn hình khởi động cả. Bạn tiến hành Task29, format lại thẻ nhớ rồi cài lại từ đầu. Ngoài ra theo mình bạn nên dùng bản v1.3 Mango sẽ ổn định hơn bản v1.4 Tango nhé.

cho mình hỏi có cách nào khắc phục tình trạng này ko bác Dũng.
Bạn format lại máy bằng Task29, format lại thẻ nhớ rồi cài lại nhé. Sau khi cài xong bạn nên HardReset bằng cách tắt máy hoàn toàn, sau đó nhấn Power để bật nguồn, khi đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Down rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.

virgo219

bác Dũng ơi,mình xài bản này mọi thứ ok hết,mà sao khi nhận hoặc gọi thì bên mình loa nghe nhỏ xíu à...cái đó là bị gì vậy bác??Help mình với.

bác Dũng ơi,mình xài bản này mọi thứ ok hết,mà sao khi nhận hoặc gọi thì bên mình loa nghe nhỏ xíu à...cái đó là bị gì vậy bác??Help mình với.
Lúc bạn đang nhận cuộc gọi thì nhấn phím Volume Up để tăng Volume hết cỡ xem sao. Ngày xưa mình dùng nghe gọi rất rõ mà.

tăng max 10/10 luôn ấy chứ mà vẫn nghe nhỏ xíu,có cần up radio gì ko bác???
Thì ngày trước mình vẫn dùng Radio 2.15.50.14, nếu máy bạn chưa úp bản Radio này thì úp thử xem có cải thiện không. Nhưng Radio thì không ảnh hưởng lắm đâu, bạn HardReset lại xem sao.

virgo219

Thì ngày trước mình vẫn dùng Radio 2.15.50.14, nếu máy bạn chưa úp bản Radio này thì úp thử xem có cải thiện không. Nhưng Radio thì không ảnh hưởng lắm đâu, bạn HardReset lại xem sao.

hix,hardreset mất hết cài lại oải lắm..mà bác Dũng xài ROM WP7 đó giờ thấy bản nào hay nhất chỉ mình với,mình mún trung thành với WP7 luôn rồi..=]=]

hix,hardreset mất hết cài lại oải lắm..mà bác Dũng xài ROM WP7 đó giờ thấy bản nào hay nhất chỉ mình với,mình mún trung thành với WP7 luôn rồi..=]=]
Mình giờ không còn xài WP7 nữa rồi mà đã sang Android rồi...:D

ý em là trên HD2 mình cứ phải dùng phím back để quay lại, em hỏi là có phần mềm thay thế chưa và set green key thành phone rồi thì camera mình xài nút nào
Giờ ít chú ý đến HD2 và WP7 nên không rõ lắm, còn khi set Green key thành Phone rồi thì Camera không còn phím nào nữa, bạn dùng phím ảo trên màn hình thôi.

yesterday1305

Mình up rồi...nhưng khởi động máy vào...được nhưng hiện lên Memory card not worrking...
Và có 2 nút Emergency và Turn Off...
Cách khắc phục như thế nào các bác

Mình up rồi...nhưng khởi động máy vào...được nhưng hiện lên Memory card not worrking...
Và có 2 nút Emergency và Turn Off...
Cách khắc phục như thế nào các bác
Bạn xem lại thẻ nhớ đi vì WP7 không thể hoạt động nếu không có thẻ nhớ.