• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

Bên XDA có bản rom ICS 4.0.3 với Sense 4.0 cho HD2 rồi nhưng hiện tại chưa chạy ngon và khi cài đặt toàn tiếng Tàu. Mình đã cài thử nhưng cài vài lần vẫn chưa boot được toàn treo ở BootScreen HTC One V thôi. Chắc sắp có bản ngon rồi.
uhm mình đang cook nhưng cũng bị dừng ở logo boot..lúc vào được lại bị đơ luôn...dạo này nhìu việc nên mình chưa cook tiếp

Đã tet thử,khi cài all apps như mọi lần thì free ram tầm 100 thôi.Với camera khi chụp tối dường như bắt sáng vẫn thua bên MIUI,hình vẫn tối hùPin xài có vẻ ổn hơn các bảng sense khác
fan quay film ổn hơn chạy ứng dụng hầu như ít lỗi..free ram cũng nhìu hơn bản cũ..

Last edited by a moderator:

atulaphan

Bạn nhan có cách nào cook để chữ của các app đưa ra ngoài màn hình trong rom sense 3.5 giống như trong rom sense 2.1 (chữ nằm trong khung màu đen) không?

nhan_bksg

Bản v2.1 bị lỗi Báo thức và lỗi permit của Sense khi zô FB... ngoài ra mọi thứ đều mướt.
chẳng lỗi gì cả bạn ah..với alarm clock để sử dụng bạn vào cá nhân hóa điện thoại chọn âm thanh chọn báo thức chọn nhạc chuông báo thức...(vì mình xóa hêt chuông báo thức cho rom nhẹ lại)sau đó bạn vào lại báo thức là được rồi...
còn với sence facebook chỉ sử dụng được mạng vina mobi(viettel ko use được)

nhan_bksg

Bạn nhan có cách nào cook để chữ của các app đưa ra ngoài màn hình trong rom sense 3.5 giống như trong rom sense 2.1 (chữ nằm trong khung màu đen) không?

cho mình tấm hình xem...chứ ko hỉu nó thế nào cả

atulaphan

cho mình tấm hình xem...chứ ko hỉu nó thế nào cả

như ảnh sau nhé bạn (tên app nằm trong khung màu đen)

tuaneti

Bác nhân nghiên cứu thử xem có Add được Softkey của ICS vào bản Rom này không?Thấy có bản CM7 đã có rồi nhưng lại treo trên Notification :D Thích nhất cái Softkey đó nên chưa bỏ được ICS, Nhưng ICS vẫn còn khá nhiều lỗi và Rất Lag nên đang tính trở lại 2.3

nhan_bksg

Bác nhân nghiên cứu thử xem có Add được Softkey của ICS vào bản Rom này không?Thấy có bản CM7 đã có rồi nhưng lại treo trên Notification :D Thích nhất cái Softkey đó nên chưa bỏ được ICS, Nhưng ICS vẫn còn khá nhiều lỗi và Rất Lag nên đang tính trở lại 2.3
uhm để mình xem thử...sẽ cố gắng đưa vào v 2.2

longlb01

Có ai giúp hộ Tôi không dow được, đề nghị các Bạn up hộ vào trang nào dễ chứ các trang này khó dow quá

EU :cwr 5/150/8 là sao?

mình mới tập toẹ xin đuoc giúp đỡ
Đó là dung lượng CWM của bản rom, bạn mở file flash.cfg trong thư mục cài Recovery bằng Notepad và chỉnh lại như dưới:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

ngatngat

Đó là dung lượng CWM của bản rom, bạn mở file flash.cfg trong thư mục cài Recovery bằng Notepad và chỉnh lại như dưới:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 8M
userdata ya|asize|hr allsize

thank bác!

Nhưng e đã làm theo hướng dẫn của bác, sau đó chạy xong rom zip thì bị treo ở chữ HTC rồi tại đó cứ khởi động lại liên tục

E phải làm sao ạ?

thank bác!

Nhưng e đã làm theo hướng dẫn của bác, sau đó chạy xong rom zip thì bị treo ở chữ HTC rồi tại đó cứ khởi động lại liên tục

E phải làm sao ạ?
Có 2 cách:

1. Flash lại Recovery với dung lượng CWM 5/160/8 rồi full wipe, format thẻ rồi cài lại.
2. Tải lại rom rồi cài lại.

ngatngat

Có 2 cách:

1. Flash lại Recovery với dung lượng CWM 5/160/8 rồi full wipe, format thẻ rồi cài lại.
2. Tải lại rom rồi cài lại.

E đã task 29, làm lại toàn bộ nhưng khi cài xong vẫn bị treo tại chữ HTC :((

Bác có bản sense 3.5 nào cài trực tiếp trên máy tính ( rom có DAF.exe ấy ạ) ổn định cho e xin với, mấy hôm nay cài liên tục hd2 512 xót quá ạ :(

nhan_bksg

E đã task 29, làm lại toàn bộ nhưng khi cài xong vẫn bị treo tại chữ HTC :((

Bác có bản sense 3.5 nào cài trực tiếp trên máy tính ( rom có DAF.exe ấy ạ) ổn định cho e xin với, mấy hôm nay cài liên tục hd2 512 xót quá ạ :(

lỗi này do bạn chư phân vùng thẻ nhớ thôi EU Cwr 5/160/8 ext 1gb swap 128mb hen..

nhan_bksg

Tăng swap lên coi, mình nghĩ không phải do swap đâu. Bạn tải lại rom chưa?
do swap đó bác dũng rom dung lượng system khoang 300mb chia ở đây là 5/160/8 swap có 64mb nghĩa là chỉ chứa system có 160+64=224 thôi bạn nên tăng swap lên 128mb hoặc tăng cwr lên nhé...