• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

Nhưng tải link khó quá. Các bác up sang mediafire thì tốt quá!
Leech cho nhanh, toàn 400Mb/s thôi...:D Mình úp bản 1 lên MF nhé... Okie!

bản 1 bản 2 bản 3 là sao, 3 part ah, tải về giải nén hả các bác hay tải 1 trong 3 link thôi
Bạn chọn 1 trong 3 bản, bản 1 thì ít ngôn ngữ hơn nên dùng hay nhất...;;)

mobiphone *101# ko dc,có bác nào dc chỉ e với :(
Chắc chỉ bị với MobiFone chứ VinaPhone và Viettel kiểm tra bình thường...:-??

giadoianvung

Bản này mình flash từ hôm qua thì bị 1 lỗi khi kết nối zune máy tình cài phần mềm thì bị drain pin về dưới 10% dù máy mới sạc xong. Sau đó sạc đầy lại thì dùng bình thường, pin khá trâu. Không biết có ai bị thế không :D

Bản này mình flash từ hôm qua thì bị 1 lỗi khi kết nối zune máy tình cài phần mềm thì bị drain pin về dưới 10% dù máy mới sạc xong. Sau đó sạc đầy lại thì dùng bình thường, pin khá trâu. Không biết có ai bị thế không :D
Mình đâu có bị như bạn...Bạn nên Task29 rồi cài lại coi sao. Chú ý mỗi lần sạc nên khởi động lại máy cho pin hiển thị chuẩn nhé. Bản v7.3 thời lượng pin khá tốt đó.

catalya

Mình đâu có bị như bạn...Bạn nên Task29 rồi cài lại coi sao. Chú ý mỗi lần sạc nên khởi động lại máy cho pin hiển thị chuẩn nhé. Bản v7.3 thời lượng pin khá tốt đó.

Tốt là tốt như thế nào bác,hôm trước e hì hục cài cho được wp7,cài xong 3h sáng,để máy chế độ chờ đến sáng mất 30% pin.cài phần mềm khó khăn mà ít quá nên em đành hì hục quay lại wm6.5 chờ thời.không biết lên 1.3 có khả quan hơn ko bác

0913100606

Tốt là tốt như thế nào bác,hôm trước e hì hục cài cho được wp7,cài xong 3h sáng,để máy chế độ chờ đến sáng mất 30% pin.cài phần mềm khó khăn mà ít quá nên em đành hì hục quay lại wm6.5 chờ thời.không biết lên 1.3 có khả quan hơn ko bác

Vậy là máy bác (hoặc pin) có vấn đề rồi vì mình để một đêm (từ 22h ->6h) mất 10% pin thôi (mình dùng pin gần 1.5 năm rồi).

giadoianvung

Mình dùng bản 7.3 được 2 ngày rồi, không cần trick pin, khi sạc xong thì restart 1 lần, thấy pin ngang ngửa miui android rồi nhé.

myGenio

vấn đề pin thảo luận nhiều rồi, đối với HD2 LEO thì ngoài WM 6.5 thì pin bị ăn nhiều là lẽ thường, do ko phải là con đẻ mà là conlai . vấn đề đã nói nhiều rồi là tuỳ từng bản ăn nhiều ăn ít, phụ thuộc nhiều nhất là cài nhiều hay ít game và app, cài càng nhiều app thì ăn càng lắm. thử đi thì biết, mình đã trảin nghiệm từ ngay đầu tiên có android và wp7 cho HD2 cùng PDAViet và XDA nên có kn vậy.

liveto1ove

Chạy WP7 rồi bác vào đây http://www.winphoneviet.com/forum/forum.php mà kiếm Game, App. Phải nói là không thiếu thứ gì. Em nghịch cả tuần mới hết. :D

thanhbinhclick

Bản 7.3 không biết các bạn thấy thế nào chứ mình up lên thấy rút pin khủng khiếp, chưa cài app gì nhiều mà để chờ gần 2h nó hút hết 20% :((

meo_long9x

Bản 7.3 không biết các bạn thấy thế nào chứ mình up lên thấy rút pin khủng khiếp, chưa cài app gì nhiều mà để chờ gần 2h nó hút hết 20% :((
Chắc là pin bị chai, chứ mình dùng rất hài lòng bản v7.3

Bạn nên HardReset lại xem sao nhé. Cách HardReset như sau: bạn khởi động lại máy, đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down, khi màn hình hiện thông báo thì nhả ra và nhấn tiếp phím Volume Down để bắt đầu HardReset nhé.

catalya

thiệt tình tại thấy cái giao diện nó nhàm nhàm quá,chẳng bóng bẩy tẹo nào, hay tại nhà em mới vọc androi nên còn ham hố với sense ko biết. Hôm trước cài bản 1.2 nên có thể pin nó ko khả quan, cũng chẳng bít winphoneviet nên đành bó chiếu. Hôm nào em chán với androi lại quay lại WP7 vậy

myGenio

thiệt tình tại thấy cái giao diện nó nhàm nhàm quá,chẳng bóng bẩy tẹo nào, hay tại nhà em mới vọc androi nên còn ham hố với sense ko biết. Hôm trước cài bản 1.2 nên có thể pin nó ko khả quan, cũng chẳng bít winphoneviet nên đành bó chiếu. Hôm nào em chán với androi lại quay lại WP7 vậy
nếu để ngắm thì giao diện Ănroi đẹp nhiều tuỳ chỉnh, nhưng nếu nói về công nghệ mới thì nên trải nghiệm với wp.

youzi227

e bị memory card not working, là bị sao các bác, e cai ban 7.3 no bị zị, lúc trước dung android

xtmg1

e bị memory card not working, là bị sao các bác, e cai ban 7.3 no bị zị, lúc trước dung android
đó là do khi up rom bạn quên
Chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND.
+ Chọn mục 10.Services -> 5.ClearSD MDR.
nên thẻ nhớ chưa được máy format.
bây giờ chỉ còn cách up rom lại thui.