• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/05/10] Photobook 1.40.a.Beta - VI & Mod icon skin trong suốt! [SymPViet]

hihoha

Well-Known Member
Photobook 1.40.a.Beta​
SymPViet
Các tính năng mới:
  • Thêm phần Màn hình chủ (Home Screen).
  • Bộ sưu tập (Gallery): Tìm kiếm và hiển thị tất cả những hình ảnh trên thiết bị (xem tất cả hoặc nhóm lại theo các thư mục).
  • Tùy chọn hiển thị "Thư mục quay lại" ("Folder-up") khi duyệt ảnh.
  • Thêm lựa chọn loại bỏ bộ nhớ cache ảnh bằng tay.

Sửa chữa, cải tiến:
  • Cải thiện tốc độ tải nội dung của thư mục.
  • Thêm phần xác nhận khi xóa các tập tin.
  • Sửa chữa trong phần Google Maps (S60 3rd).
  • Thay đổi và sửa chữa một số phần nhỏ.

Gỡ bỏ tính năng:
  • Hiển thị và duyệt ổ đĩa RAM / ROM (Symbian).
View attachment 172775
View attachment 172776
View attachment 172777

Trong phiên bản này mình mod thêm bộ icon skin trong suốt cho đỡ nhàm. :)
Ae nào thích thay nhanh giao diện có thể dùng cái này

-------------------------------//----------------------------------​

New Skin - RU

attachment.php

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=172848&d=1274883676[/DOWNLOAD]​

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Photobook hay hơn Xplore về xem ảnh có chút ít thôi nhỉ :( Cách làm việc quá giống nhau.

PS: Anh 2 in 1 là anh gì ta :-?
Tại a thấy e ko ghi trong bài viết nên hỏi thôi . Thật ra a đã bít từ khuya hôm qua .
Biết mà vẫn hỏi là quá ham học hỏi đó anh :))

quangdct

Cái này ko đặc biệt lắm so với Resco Viewer lại ngốn bộ nhớ trong của máy nữa nên ko tiện. Nhưng dùng vẫn rất ok

hihoha

Well-Known Member
Cái này ko đặc biệt lắm so với Resco Viewer lại ngốn bộ nhớ trong của máy nữa nên ko tiện. Nhưng dùng vẫn rất ok

Resco Viewer giờ không thấy phát trển gì thêm cho v2 cả,nhưng Photobook thì liên tục update và vẫn dùng free được mới khoái :))

leminhhai111

HIHOHA hay anh em nào có thể giúp sửa dùm Mình tấm hình này với
Mình muốn cắt nó nhỏ lại 240 x 320 cho vừa màn hình đứng S60V3 đó mà ,có gì anh em xóa luôn dùm mình số 5800 luôn với ne,nếu có thể thì anh em thay dùm mình số 5800 thành N95-8GB lá quá hay luôn.. THANKS add nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Mình muốn cắt nó nhỏ lại 240 x 320 cho vừa màn hình đứng S60V3 đó mà ,có gì anh em xóa luôn dùm mình số 5800 luôn với ne,nếu có thể thì anh em thay dùm mình số 5800 thành N95-8GB lá quá hay luôn.. THANKS add nhiều
làm bằng giftool+ID là làm được thui mà anh
tuy nhiên hơi lâu tý:D
sorry Whinny hơi lạc đề:D:D:D

cksovhl

Member
dung duoc vinh vien ko ta 8-|

hỏi kiểu không dấu vu vơ thế này sẽ bị mod del bài đó nhé bạn . và chú ý mọi người nói phía trên. vẫn có thể dùng thử vĩnh viễn theo cach cua phuongxin

phuonxinh

Anh dùng cái này thử xem
Gifresize .rar

hihoha

Well-Known Member

Thế này đc ko a :)

hihoha

Well-Known Member
Thông báo đến ae tin bùn là đại ca TTSX 2 in 1 vừa phát hiện chỉ còn 13 ngày free,do đó ko còn dùng free theo cách cũ đc nữa.........ae nào rảnh format máy tìm file để read-only cho ae thì tốt >:)

DreamLand

Thông báo đến ae tin bùn là đại ca TTSX 2 in 1 vừa phát hiện chỉ còn 13 ngày free,do đó ko còn dùng free theo cách cũ đc nữa.........ae nào rảnh format máy tìm file để read-only cho ae thì tốt >:)

Chứng thực tin buồn này :((
Thời gian bị nhảy xuống gòi dù đã Read Only :|

thanhtungsx

Chị Long all in 1 fomat máy dùm ae để tìm file mới luôn đi .

phuonxinh

Các bạn đã bít rùi sao.,.Mình chờ cả hơn 1 ngày tin này rùi... Nhưng ko sao vẫn dùng trial mãi mãi bình thường với các tệp data mình đã up.Hãy xem lại thư mục data xem có gì khác ko nhé...

phuonxinh

Hãy tìm lấy một tệp nặng 84B xem nó tên là j-có thể sẽ trùng tên với 1 trong số các tệp mình đã up...Việc còn lại thì ae tự xử nhé...

hihoha

Well-Known Member
Hãy tìm lấy một tệp nặng 84B xem nó tên là j-có thể sẽ trùng tên với 1 trong số các tệp mình đã up...Việc còn lại thì ae tự xử nhé...

Vừa read-only một đống data của bạn lại thấy 14 ngày :))

Lại khoái >:)

nobita001

Đúng như phuonxinh nói mình vừa xử được nó rồi. Mình dùng N72 lúc đầu mình cài bản 1.30 thì cái tệp data là dbase_hop.dda sau mình cài lên bản 1.40 tệp data lại là datacount.bi !!! thank phuonxinh nhiều.