• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

tuuquy

bất thương chứ sao nữa,mình hết sạch pin sạc có gần 2tiêng 30 phút
Vậy chắc tại do củ sạc của em rồi. Cắm vào PC sạc qua USB mà véo cái lên 100% luôn.

Em gặp 2 lần lỗi wakeup lag. Đó là khi báo thức, màn hình có lên đèn nhưng không hiện lên cái gì cả, đen thui. Và chỉ có tháo pin hoặc chọt reset thì mới bình thường lại được. Em có tham khảo 1 cách fix nhưng thấy chỉ đề cập dùng cho kernel tytung còn bản này dùng kernel của Rafpig nên em chưa dám thử. Có bác nào bị cùng lỗi như vậy không và chỉ giúp em cách fix với.
Em cảm ơn.

atulaphan

Bác dũng hình như lại bỏ dở rom này ko hoàn thiện hay sao thế? bác fix nốt camera lag và tích hợp glitches rồi hãy tập trung vào sense 3.5 nhé. thanks!

ngocphuoc

Bác dũng hình như lại bỏ dở rom này ko hoàn thiện hay sao thế? bác fix nốt camera lag và tích hợp glitches rồi hãy tập trung vào sense 3.5 nhé. thanks!

cùng ý kiến, sao lại bỏ con giữa chợ.

trung942

mong bác fix camera lag, chỉ cần coi được mv 720p là em dzui rầu. đỡ mất công convert lại.

hloi123

mấy bác cho e hỏi cái Battery Percent thì mình up như thế nào vậy ?
bác nào có link host khác cái battery percent ko cho e với ? e down nãy gio ko dc :(

atulaphan

Hiện tại bên XDA bác Dũng đã ra bản 2.4 (19/09/2011): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1075703
Update:
- Fix weather in v2.3
- Tweaks ramdisk
- Changed to Herios r1.7.2 kernel
- New pack for EU (CWR: 150mb - No app2sd)
- ...

Bác nào down được Herios cLK kernel for Pyramid v2.4 up lại giúp em với, em không down được để patch sang bản cLK.

Làm theo hướng dẫn ở đây nhé bạn.http://www.pdaviet.net/showthread.php?147686-Cách-lấy-link-download-nhanh-các-bản-rom.

atulaphan

Sao dạo này các bản EU của bác dũng ko up đc nhỉ và bản V2.4 EU này cũng ko up đc trên Tmobile, bị treo ở logo HTC quietly brilliant, ai up đc cho hỏi kinh nghiệm? Bản T mobile vẫn up bình thường.

.....................................................................................................................................................................
Ạc bản V2.4 này bác dũng fix gì nhỉ? Vẫn lỗi glitches (sao bác ko tích hợp file fix vào luôn) và camcoder bị lỗi kick out. Nếu vậy thì dùng V2.3b cũng đc đâu cần up bản này. up xong quay lại bản V2.3b luôn.

Chỉnh sửa cuối: