• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

chickenforce

bản V2.3 ở bên XDA up có lâu không ạ, em đợi hoài không xong:( em đã task29 vs cài lại hoàn toàn rồi :( các pro chỉ giáo!!!

mrducbao

Bác Dũng đang chiến thử Sense 3.5 cho HD2 (TMous only/test only/cLK only) đấy các bác ạ!
HD2 khiếp thật...waiting....

tuaneti

Bác nào cho em hỏi phát up radio nào sài sóng tốt vậy :) em sài HD2 t-mobile

Cái này tùy thuộc vào nơi bạn ở, mạng bạn sừ dụng.... bạn cứ up mấy bản mới nhất thấy bản nào ngon thì giữ lại mà dùng thôi, up đc ngay cả khi dùng rom android mà ko cần phải về Winmo nên cứ up thử bản nào tốt thì dùng !

tuuquy

Em up bản 2.3b, sáng nay đặt báo thức đổ chuông màn hình sáng đèn mà không hiện lên cái gì :(. Cho em hỏi cách fix wakeup lag này như thế nào ạ?

y0y0m0nkey

Cái này tùy thuộc vào nơi bạn ở, mạng bạn sừ dụng.... bạn cứ up mấy bản mới nhất thấy bản nào ngon thì giữ lại mà dùng thôi, up đc ngay cả khi dùng rom android mà ko cần phải về Winmo nên cứ up thử bản nào tốt thì dùng !

Em Ở VN =]]... sài mobifone ấy theo anh radio nào tốt :) thì em vẫn sài rom cửa bác dung 2.3b rất ổn

tuaneti

Em Ở VN =]]... sài mobifone ấy theo anh radio nào tốt :) thì em vẫn sài rom cửa bác dung 2.3b rất ổn

Thì mình đã bảo là tuỳ nhà mạng nơi bạn sống cho nên cứ up cái nào thấy sóng sánh ổn thì giữ lại sử dụng, Còn Rom không ảnh hưởng đến Radio nên không quan tâm đến Rom !

duylenguyen

Đã khắc phục được lỗi sọc màn hình rồi đó các bác ơi, em test sáng giờ trên bản 2.3, cảm giác rất tuyệt! Link đây nè các bác ơi http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=17321054&postcount=7624. Em cũng cảm ơn bác Langthang đã cung cấp link cho anh em.
fix duoc loi soc ngang nhung bi loi video streaming, loi video weather (khong fix lai duoc)
bo fix soc ngang thi moi thu se ok lai.
(sorry may bi loi vietkey)

thedung

cho mình hỏi dòng chờ nó có cao ko dùng tốn pin hơn mấy bản nhẹ ko sense ko

0913100606

fix duoc loi soc ngang nhung bi loi video streaming, loi video weather (khong fix lai duoc)
bo fix soc ngang thi moi thu se ok lai.
(sorry may bi loi vietkey)
Theo mình thì bỏ được sọc ngang nhìn là ổn rồi, thời tiết lâu lâu lâu mới xem, cũng không ảnh hưởng lắm.

atulaphan

Theo mình thì bỏ được sọc ngang nhìn là ổn rồi, thời tiết lâu lâu lâu mới xem, cũng không ảnh hưởng lắm.
ok, nhưng nếu fix để video weather hoạt động thì sẽ hoàn hảo hơn. Đặc biệt nếu fix đc camcoder ko lag nữa là hoàn chỉnh, bác dũng tập trung để cho ra bản sense 3 final đi. Bản thân tôi vẫn thích sense 3 hơn sense 3.5.

chickenforce

các bác ơi, sao ở HD2 Toolkit khônng có CWM 5/195 vậy chỉ có 180 vs 200... mà bản sense3.5 của bác Dũng bên XDA yêu cầu là 195 :| giúp em với

langthang262

các bác ơi, sao ở HD2 Toolkit khônng có CWM 5/195 vậy chỉ có 180 vs 200... mà bản sense3.5 của bác Dũng bên XDA yêu cầu là 195 :| giúp em với
Thì để 200 hoặc chọn custom là được mà, muốn nhập bao nhiêu cũng được

langthang262

bản 2.3 bên xda của bác dũng yêu càu hơn 400mb vãi thật
Về nguyên tắc dung lượng cho các bản ROM không thay đổi, chỉ là thay đổi cách build thôi, yêu cầu hơn 400Mb system vì chuyển hết app + framework vào system, còn trước đây để trên /data, bạn cứ kiểm tra dung lượng NAND còn trống sau khi cài ROM sẽ thấy = nhau cả (nếu không chia EXT)

tuuquy

Em cài bản CLK v2.3b, hôm này dùng pin đến 0% và cắm sạc. Mà gần 5h mới được có 80%. Vậy là bình thường hay bất thường hả các bác?