• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, Em cài V2.1 cLK của Bác Dũng, mới done xong tức thì luôn ah, Em reboot system thì vô cái màn hình "HTC quietly Brilliant" gì đó, vậy là thành công chưa các Bác? Em nghe nói lần đầu tiên boot lâu lắm, khoảng bao lâu vậy các Bác, vì là lần đầu tiên xài rom này, mong các Bác hướng dẫn thêm, truớc giờ toàn sử dụng MIUI của Bác langthang không ah! Thanks

Các Bác cho Em hỏi, Em cài V2.1 cLK của Bác Dũng, mới done xong tức thì luôn ah, Em reboot system thì vô cái màn hình "HTC quietly Brilliant" gì đó, vậy là thành công chưa các Bác? Em nghe nói lần đầu tiên boot lâu lắm, khoảng bao lâu vậy các Bác, vì là lần đầu tiên xài rom này, mong các Bác hướng dẫn thêm, truớc giờ toàn sử dụng MIUI của Bác langthang không ah! Thanks
Nếu lâu nhất là tầm 20 - 30 phút bạn nhé...

tuaneti

Diễn đàn nhà mình đã có dự án Sensen 3.5 chưa các bác nhẩy. Nhìn mà thấy phê phê. Thấy ver này ko yêu cầu chip duo chắc nuột hơn 3.0. Quả này HD2 nhà mình có lẽ sẽ nuột hơn khi chơi 3.0 :D

langthang262

Diễn đàn nhà mình đã có dự án Sensen 3.5 chưa các bác nhẩy. Nhìn mà thấy phê phê. Thấy ver này ko yêu cầu chip duo chắc nuột hơn 3.0. Quả này HD2 nhà mình có lẽ sẽ nuột hơn khi chơi 3.0 :D
Để dành tiền đến khi nào nó ra cũng làm 1 cái về 2 tay 2 súng :D

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, Em cài bản cLK V2.1 thành công rồi, hú hồn, thẻ nhớ phục hồi được (thanks các Bác đã có lòng nhiệt tình giúp đỡ), sau khi up Rom thành công, ram free ít ghê, chỉ khoảng 90MB, hơi lag một tí xíu, máy Em là T-Mobile, Em cài thêm cái smart keyboard pro, tuy nhiên Em không tài nào sử dụng được, kể cả Vietnamese IME luôn! Mong các Bác hướng dẫn Em thêm, thanks!

maitamthao88

vẫn nhớ em hd2 nhà mình lắm, được cái bán lại cho thằng bạn gần nhà xài, lâu lâu vẫn mượn nó được để test rom, hihi có khi nhớ quá lại cưới em nó về lại ấy nhỉ? hihi mà có rom evo rồi bác Dung với langthang ngâm cứu coi có fĩ được các lỗi hiện tại ko! chúc các bác thành công!

hloi123

Các Bác cho Em hỏi, Em cài bản cLK V2.1 thành công rồi, hú hồn, thẻ nhớ phục hồi được (thanks các Bác đã có lòng nhiệt tình giúp đỡ), sau khi up Rom thành công, ram free ít ghê, chỉ khoảng 90MB, hơi lag một tí xíu, máy Em là T-Mobile, Em cài thêm cái smart keyboard pro, tuy nhiên Em không tài nào sử dụng được, kể cả Vietnamese IME luôn! Mong các Bác hướng dẫn Em thêm, thanks!

rom sense 3.0 thì ram free chỉ nhieu đó thôi bạn àh, chịu thôi :(, cái keyboard bạn vào settings --> languague & input setting -> checked vào keyboard mình muốn xài. rồi vào message -> press --> chọn input method -> chon keyboard minh xài

atulaphan

Bên XDA có bản V2.3 cho Tmobile và EU rồi, ae cùng down về up nào, tốc độ down của đường truyền cáp quang khủng quá gần 2.000MB/sec (sd link down nhanh)

Phần mềm tăng dung lượng ram: Swapper 2 (google)

Tại sao A2SDgui ko dùng được trên V2.2 hả bác dũng?

Chỉnh sửa cuối:

Spinner

Mình cài V2.2 cLK thấy gặp một số vấn đề như sau:
- Wifi hotpot bị lỗi không hoạt động được, máy bị kẹt luôn ở tình trạng wifi Hotspot không tắt đi được gây ra hiện tượng máy nóng và ngốn pin, đã thử khởi động lại, reset factory mà không giải quyết được vấn đề.
- File film avi, không đọc được ( chỉ phát tiếng chứ không có hình )

tuaneti

Mình cài V2.2 cLK thấy gặp một số vấn đề như sau:
- Wifi hotpot bị lỗi không hoạt động được, máy bị kẹt luôn ở tình trạng wifi Hotspot không tắt đi được gây ra hiện tượng máy nóng và ngốn pin, đã thử khởi động lại, reset factory mà không giải quyết được vấn đề.
- File film avi, không đọc được ( chỉ phát tiếng chứ không có hình )

Đỏ :Thử dùng phần mềm khác thay thế nhé, Dùng WireLess Tether chẳng hạn
Xanh : Dùng phần mềm đa năng hơn để chơi các thể loại định dạng nhé, Ví dụ như Mobo Player
Tất cả đều trên Market !

Spinner

Đỏ :Thử dùng phần mềm khác thay thế nhé, Dùng WireLess Tether chẳng hạn
Xanh : Dùng phần mềm đa năng hơn để chơi các thể loại định dạng nhé, Ví dụ như Mobo Player
Tất cả đều trên Market !

- Hix không phải là mình muốn dùng hotspot mà là lỡ bấm vào, giờ không thể tắt đi được, máy lúc nào cũng ở tình trạng đang bật hotspot => rất nóng và tốn pin.

ngocphuoc

bác dung xem lại dùm bản v2.3 MAG cho con Tmo khi xem TV hoặc phim trên Youtube âm thanh bị nhỏ.