• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

langthang262

Cái này lại là của tytung rồi.Hôm nọ mình thử thì nó dừng ở màn hình trắng HTC.Không có của Rafpigna hả langthang
Cái này đã sửa để hoạt động tốt trên Sense3, bạn không sửa mà flash luôn bản gốc của Tytung bị lỗi là đúng rồi

langthang262

Đã thử rất tốt, cám ơn Mod nhiều :).
Đang có 1 bản Kernel rất tốt, chưa biết nguồn từ đâu (chắc do 1 dị nhân nào đó làm :D, chạy rất mượt, ram free nhiều, tích hợp fix wakeup lag .....), đang test, nếu OK sẽ cho vào bản ROM mới :D

binhhdda

Đang có 1 bản Kernel rất tốt, chưa biết nguồn từ đâu (chắc do 1 dị nhân nào đó làm :D, chạy rất mượt, ram free nhiều, tích hợp fix wakeup lag .....), đang test, nếu OK sẽ cho vào bản ROM mới :D
Cài bản Kernel của bác Langthang thì bị lỗi khởi động lại khi sử dung wifi, nhưng chuyển sang dùng bản 23 Aug][KERNEL]-{---------JW_tytung_S1----------------} trên xda của jan-willem3 thấy Wifi và 3G ổn, nhanh mượt... chưa thử tai nghe bluetooth nên chưa rõ vì hôm nay không câm tai nghe đi.
Bài ở xda: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1231432
link tải: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=698223&d=1314117696
Nên thử xem nhé! (Dùng được trên bản 2.2 của bác Dũng.).

tuaneti

Bác up cho xin cái Kernel đó để các bạn vui chơi cho sướng thử cái !, Thấy có ACAKernel không biết của Dị Nhân nào :D

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Của HierOS cơ mà, vừa contact được với tác giả

cái kernel này ko có bản cho Magldr hả lang thang, thấy có bản cho CLK à. Mình đang tính flash cho bản V1.9 của bác dũng. Cho mình xin link bản magldr , thanks nha.

ngocphuoc

dungphp

em cài bản v2.2 của bác bên xda cho con Tmo sao bộ nhớ trong chỉ có 137 mb, bác cho cao hơn nữa được hôn vậy.

Sense 3.0 cần phải để big file thì chạy mới mượt đc ! Theo mình thì Tmobile cũng nên dùng bản của EU thì tốt hơn !

ngocphuoc

Sense 3.0 cần phải để big file thì chạy mới mượt đc ! Theo mình thì Tmobile cũng nên dùng bản của EU thì tốt hơn !

thẻ nhớ bị luộc nên dùng bản của EU chậm. cám ơn bác nhé!

hatnaf

Cái kernel này cài vào dc cái là nó bật màn hình nhanh, chứ còn chạy thì nó cứ giật giật lúc vuốt trang, khó chịu cực kỳ . Đã vậy nó còn thay luôn hình cô gái lúc khởi động nữa, oa oa :( . Flash lại gấp Raf 1.9 nhưng mất hình cô gái rồi, làm sao bây giờ . ai giúp mình với :(

dungphp

Cái kernel này cài vào dc cái là nó bật màn hình nhanh, chứ còn chạy thì nó cứ giật giật lúc vuốt trang, khó chịu cực kỳ . Đã vậy nó còn thay luôn hình cô gái lúc khởi động nữa, oa oa :( . Flash lại gấp Raf 1.9 nhưng mất hình cô gái rồi, làm sao bây giờ . ai giúp mình với :(

Thíc gái hay rom thế:
Kernel for cLK:
- Kernel hieros v1.7.4 cLK
- Kernel JW tytung kernel S1.4 cLK
- kernel tytung r11 beta2 cLK
Kernel Rafpigna v1.9 GB for cLK users: http://ul.to/iyy3uwnb