• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/12 - FROYO] Bản Android hỗ trợ gần như đầy đủ cho HTC BlackStone !

khang_bk

Mới dùng HTC Touch HD. Tối hôm qua mới đi mua cái thẻ nhớ 2Gb và thử nghiệm cài rất nhiều bản Android khác nhau cho Touch HD của mình. Thức đến 5h sáng để kết luận tìm được bản Android ổn định và tốt nhất cho BlackStone.

Bản Android Froyo này cập nhật và xử lý rất nhiều lỗi và đã FIX Camera, chụp rất nét ^^.

Ảnh minh họa:
View attachment 188761

Các App đi kèm:

1-ASTRO
2-BROWSER
3-CALCULATOR
4-CALENDAR
5-CAMERA.APK
6-CAR HOME
7-CLOCK
8-CONTACTS
9-DEV TOOLS
10-EMAIL
11-GALLERY
12-GMAIL
13-MAPS.
14-NEW MARKET
15-MARKET ENABLER
16-MESSAGING
17-MORELOCALE 2
18-MUSIC
19-GENIE WIDGET
20-SETTINGS
21-SPARE PARTS
22-SPEECH RECORDER
23-SUPERUSER
24-TALK
25-TAPATALK PRO
26-TITANIUM BACKUP
27-VOICE
28-VOICE DIALER
29-VOICE SEARCH
30-WIRELESS TETHER
31-YOUTUBE.

Những thứ hoạt động và chưa hoạt động:

1- wifi/3G/sync =Ok!
2- market =Ok!
3- latitude =Ok!
4-Headphones =Ok!
5-messaging/calling(call/receive) =Ok!
6-Bluetooth =testing..
7-Battery =10/11 hour
8-Usb =No

Downloads
1 Froyo X Red http://www.multiupload.com/16UTFCYLTA
2 kernel+libs http://www.multiupload.com/YGVM8VELPV
3 Haret+Startup.txt-Ts-Calibration http://www.multiupload.com/33Z52W8L14

Hướng dẫn cài đặt:

1. Download cả 3 file theo đường dẫn trên.
2. Format thẻ nhớ theo chuẩn định dạng Fat32 ( Mình dùng thẻ thường 2Gb MicroSD)
3. Giản nén toàn bộ các file trong Froyo vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
4. Giải nén và copy 3 file Haret + Startup.txt + Ts-Calibration vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
5. Tắt chế độ Auto Blacklight và tắt Pin ( Mã bảo vệ )
6. DÙng File Explorer mặc định chạy file Haret.exe
7. Chờ đợi chạy khoảng 3-5 phút.

Lần đầu tiên nó sẽ bắt Syn với tài khoản Google. Sau đó hãy khởi động lại máy. Copy toàn bộ các file trong kernel+libs vào thẻ nhớ ( Để fix Camera, đã test thành công ).

Chạy lại file Haret.exe để vô Android.

HÃY THỬ VÀ CẢM NHẬN !

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=940816

dragonkingdom

Mình vừa cài xong, kết quả là camera k active, wifi eror ! Sau đó "Copy toàn bộ các file trong kernel+libs vào thẻ nhớ", khởi động lại cũng bị thế !

khang_bk

To dragonkingdom: Không có link mediafire bạn nhé ! Mình lấy theo link của tác giả.

Bạn lưu ý là lần đầu tiên máy vào Android bạn phải Syn với Google qua tài khoản Gmail. Sau đó khởi động lại máy, máy sẽ tự Boot vào Windows Mobile và sau đó bạn mới Copy các file trong Kernel + Libs vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Nhớ copy và ghi đè vào cái file Z imagine gì đó. Sau đó thì mới chạy Haret.exe để vào lại Android.

Mình đã thử và thành công. Android vào nhận luôn được camera và chụp ảnh, chỉnh chế độ đủ cả.

Bạn xem lại các bước nhé. Nếu không được thử Format lại thẻ nhớ một lần nữa theo dạng Fat32 và làm lại 1 lần ( Mình cũng làm 2 lần mới ngon lành ) ^^

Chúc bạn thành công !

dragonkingdom

Đã làm dc, active dc camera, nói chung là OK hơn các bản trước, nhưng phần sound bị FC. Không cài đặt được incoming call và tin nhắn (chuông). Đã tạo thử thư mục ringtones giống bên android cũng k dc !

Có cách khắc phục k?

bodzes

Bác chủ topic tranh thủ lúc nào rảnh up Link lên MF hộ mọi người được không? Mình k down đc Link 2 và 3. Tks!

longquan0911

bản này chạy ngon mượt mà, chơi dc nhiều game play tốt angry bird ( hơi chậm tí ), giao diện market mới rất đẹp mắt, pin yếu pị đứng máy

Đã làm dc, active dc camera, nói chung là OK hơn các bản trước, nhưng phần sound bị FC. Không cài đặt được incoming call và tin nhắn (chuông). Đã tạo thử thư mục ringtones giống bên android cũng k dc !

Có cách khắc phục k?

mình vẫn dùng bình thường mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Mình chạy con 8G HC ko cần format mà vẫn chạy ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Mình vẫn đang dùng và test mọi chức năng thấy bình thường mà. Thi thoảng nó hơi bị dở chứng báo lỗi hoặc là không sáng màn hình. Nhưng gọi là vọc vạch, nghịch ngợm thôi. Không thể đòi hỏi cao hơn được nữa.

Mình không có link mediafire. Hôm trước thấy bản này cũng phải thức đêm để download cho nhanh. Bạn có thể tham khảo trên XDA để lấy link khác nhé.

Mình download bằng megaupload là nhanh và ổn định nhất. Tốt nhất sign in cái account thì sẽ nhanh hơn.

Chúc vui....

Notes: Mình cũng dùng thẻ HC 8Gb Zin theo máy từ lúc mua.

Phần nghe, gọi, set nhạc chuông, tin nhắn.... Nói chung tất cả liên quan đều Okie mà ! Bạn thử lại lần nữa xem nhé ^^

killer87

He he, mềnh cũng dùng đc 1 thời gian rồi, nói chung là khá phê. Nhưng có bác nào biết thay đổi theme or hình nền không. Mềnh mò mãi mà chả có :-s

TaQuangDuc

theme thì bạn vào Market download về
hình nền thì bạn giữ lâu 1 chút ở nền ngoài (tạm gọi là today giống WM)
regards,

về android, nói thật là bản này là bản chạy nhẹ, ngon, nuột nhất từ trước tới nay.
chụp ảnh ngon, ngọt, vuốt ve mân me khá ổn, trơn tru!
Nhưng, vẫn phải có nhưng, vì là bản chạy trên thẻ chứ không phải chạy trên NAND xịn, đâm ra vẫn có cảm giác nặng nề, lỗi khi gọi, nghe đt xuất hiện sau khi dùng lâu lâu 1 chút, đổi vùng phủ sóng từ nơi có sóng - không - có thì tín hiệu chập chờn, máy tự nhảy sang hold khi đang nghe đt v.v
thất bại thực sự khi chơi Angry Birds!
Lại tiếp tục chờ đợi thông tin tốt lành từ các bạn developer NAND build

khang_bk

Sau vài ngày test thử, đành quay lại với bản WM 6.5 truyền thống.

Dẫu sao cũng là một sự trải nghiệm thú vị cho những ai dùng Blackstone mà mong ngóng Android......

Hy vọng có Team DEV nào đó hỗ trợ Nand Android trên BlackStone nhỉ ? Waiting.....

komang134

đây là bản ra ngày 24/2 chứ ko phải 24/12. mỉnh test thử lâu lắm rồi và nhận vét thấy ko ổn 1 tý nào. pin yếu, chạy đc tầm 1 tiếng là bị đơ

YanYen

Mình cài thành công nhưng lệch cảm ứng , phần nhập liệu ở bàn phím. Hix. Bro nào chỉ giúp mình phím nào để thoát ra ngoài vậy. Khi vào 1 chương trình, là không thể ra ngoài được. Phải softreset mới được. Thanks mọi người

trandung80tvd

chắc bạn cài sai bước nào đó.bạn nên cài lại từ đầu.tơ đã cài thành công,nói chung dùng cũng tốt, chỉ cái hơi tốn bin và data.dùng ba hôm thì lại bỏ thôi,

VuPhong187

Các lỗi này thường do các kernel, bạn nên thay đổi file startup hoặc ts-calibration xem thế nào.Mình thử rất nhiều bản rồi, không phải bản nào cũng chỉ cần cop vào là cài đâu.Có tùy máy sẽ tương thích với startup hay hared.exe khác nhau.Nếu đã muốn sử dụng android trên HD1 thì chịu khó theo dõi cập nhật bên XDA sẽ thành công 100%.Còn lỗi thẻ nhớ thì vẫn là do thẻ nhớ mà thôi, nên sử dụng các loại thẻ chính hãng không phân biệt dung lượng, tốc độ càng cao càng tốt class 4 trở lên đang rất phổ biến rồi.Các hãng thẻ tốt nhất là Kingmax, kingston, các loại thẻ chính hãng chứ đừng tham thẻ rẻ tiền sẽ không chạy được đâu.Sắp có bản NAND cho HD1 như của HD2 rồi.Chịu khó đợi thêm 1 tuần nữa sẽ chính thức phát hành.Đây là tin vui cho những người trung thành với Touch HD.Thân!