• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[[25/02/10]*SmilePdaViet* v0.3 & v0.4 Emoticons HOT!

hihoha

Well-Known Member
***SmilePdaViet_v0.3***​

Trong phiên bản này mình đã add thêm rất nhiều Emoticons cho ae thỏa sức thể hiện cảm xúc khi post bài trên mobile.Cùng với đó là thanh thông tin có thể hiển thi ngày,giờ,lượng Ram,lượng Pin chính xác trên mọi cửa sổ cực kì tiện lợi.(thấy hay hay add luôn vô pm này :D )

Sơ lược về bản 0.3:

Khi vào chương trình cửa sổ bật lên giúp bạn có những lựa chọn sau:

+PdaViet&Yahoo Smilies: Phần này là các Smile đã add từ bản 0.2

+Soldier baby Emoticons:

+Nini mouse Emoticons:

+Super cute onion Emoticons:

+Yoyo Emoticons:

+Smart info: Thanh thông tin Ngày,giờ,ram,pin.

Ps: Phím tắt: "Phím gọi xanh" giúp chuyển nhanh đến phần biểu tượng cảm xúc.

--------------------------------------------------------------------​

*SmilePdaViet v0.4*
07/03/10​
Bản này mình thêm một số phím tắt giúp ae thao tác cho nhanh chứ chả có gì đặc biệt lắm:D

+Phím gọi xanh (có từ các bản trước):Chuyển nhanh đến phần biểu tượng cảm xúc.
+Phím bút chì : Giúp lưu nhanh tới bộ nhớ đệm.
+Phím xóa C : Giúp xóa nhanh màn hình.

*SymPViet*
*Thực hiện: hihoha*

Chỉnh sửa cuối:

thienhop

hướng dẫn cụ thể đi bác hihonha khó hiểu wa.em ínat về rùi vào đó thì như bác nói rùi?chức năng của cái này là để làm gì bác hihonha:-?:-?

hihoha

Well-Known Member
hướng dẫn cụ thể đi bác hihonha khó hiểu wa.em ínat về rùi vào đó thì như bác nói rùi?chức năng của cái này là để làm gì bác hihonha:-?:-?

Cụ thể thì đây là pm giúp bạn chép nhanh những biểu tượng vui vào bài viết khi on trên mobile.Như ....

Cách dùng thì quá đơn giản,bạn chọn biểu tượng rồi chọn Lưu vào bộ nhớ đệm,xong chỉ cần dùng phím bút chép vào bài viết trên diễn đàn thôi

Ps:Với phần Smile PdaViet chỉ dùng đc trên PdaViet hoặc những diễn đàn có mã tương tự còn những phần biểu tượng còn lại có thể hiển thị trên hầu hết mọi diễn đàn.

leminhhai111

Anh em cho mình tets thử cái ne
img]http://emo.huhiho.com/set/babysoldier/41.gif/img]img]http://emo.huhiho.com/set/babysoldier/38.gif/img]

IMG]http://matcuoi.com/smilies/yahoo_77.gif/IMG]=D>IMG]http://matcuoi.com/smilies/yahoo_105.gif/IMG]IMG]http://matcuoi.com/smilies/yahoo_103.gif/IMG]IMG]http://matcuoi.com/smilies/yahoo_42.gif/IMG]=)):p
Thanks

leminhhai111

Uả chú Hihoha ơi mình mới tets thử xong ở trên đó hình như có mấy cái nó thiếu dấu [ hay tại mình thao tác sai vậy? Mình lưu vô bộ nhớ đệm và dùng phím bút paste vào
Còn cái này là mình sửa bài viết ở trên bằng thủ công cho thêm dấu ] [vào có gì HihoHa coi lại dùm mình thử mình có làm sai chổ nào kg vậy . Thanks Hihoha trước

=D>
=)):p
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
Uả chú Hihoha ơi mình mới tets thử xong ở trên đó hình như có mấy cái nó thiếu dấu [ hay tại mình thao tác sai vậy? Mình lưu vô bộ nhớ đệm và dùng phím bút paste vào
Còn cái này là mình sửa bài viết ở trên bằng thủ công cho thêm dấu ] [vào có gì HihoHa coi lại dùm mình thử mình có làm sai chổ nào kg vậy . Thanks Hihoha trước

=D>
=)):p
Thanks

Lỗi đó do bạn sử dụng cùng lúc quá nhiều biểu tượng liên tiếp,khi đó lưu vô bộ nhớ đệm nó bị loạn

Hãy dùng từng biểu tượng 1 lưu bộ nhớ đệm,chép vô bài viết sau đó dùng chức năng xóa màn hình và thao tác tiếp sẽ ko còn lỗi trên

leminhhai111

Đúng đúng... chính xác là vậy hồi nảy mình paste 1 lần 4 hay 5 cái gì đó thanks Hihoha ne ! Lại có dc thêm 1 kinh nghiệm nửa rồi

hihoha

Well-Known Member
Đúng đúng... chính xác là vậy hồi nảy mình paste 1 lần 4 hay 5 cái gì đó thanks Hihoha ne ! Lại có dc thêm 1 kinh nghiệm nửa rồi

Tại cái chuỗi ảnh dạng html nó hơi dài nên dùng cùng lúc nhiều nó bị vậy.Ae dùng theo kiểu cái một vậy:D
Để hôm nào rảnh mình thêm phím tắt vào phần xóa màn hình để thao tác cho nhanh:D

DreamLand

Hehe Có phần mềm này trông bài Viết sinh động hẳn lên nhỉ :D
Lâu lâu post bài bằng điện thoại thú vị, post xong ghiền luôn :D
Hy vọng anh hihoha lại tiếp tục cho ra bản nâng cấp với nhiều tính năng hơn nữa =D>

leminhhai111

Hehe Có phần mềm này trông bài Viết sinh động hẳn lên nhỉ :D
Lâu lâu post bài bằng điện thoại thú vị, post xong ghiền luôn :D
Hy vọng anh hihoha lại tiếp tục cho ra bản nâng cấp với nhiều tính năng hơn nữa =D>
Giờ post bằng DT ghiền luôn . Cuối tháng trả tiền thuê bao muốn xỉu luôn Dreamland em . Anh bị hoài ah :)):))

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
SmilePdaViet v0.4

*SmilePdaViet v0.4*

Bản này mình thêm một số phím tắt giúp ae thao tác cho nhanh chứ chả có gì đặc biệt lắm:D

+Phím gọi xanh (có từ các bản trước):Chuyển nhanh đến phần biểu tượng cảm xúc.
+Phím bút chì : Giúp lưu nhanh tới bộ nhớ đệm.
+Phím xóa C : Giúp xóa nhanh màn hình.

leminhhai111

Hihoha cho mình hỏi thăm về ứng dụng này với ! Pm này có bao gồm 5 chủ đề Pdaviet & yahoo + soldier baby emoticons + nini mouse emoticons +super cute onion emoticons +yoyo emoticons . Mổi chủ đề thì nó chứa nhiều biểu tượng ! Nếu mình sài pm này thì mổi lần mình vào nó sẽ kêu ta chọn 1 chủ đề thí dụ mình chọn yoyo emticons đi xong mình chọn biểu tg này
giờ mình muốn chọn biểu tượng ở chủ đề khác tiếp thí dụ như pdaviet yahoo đi
thì mình phải thoát udụng này xong mình vô lại mình mới chọn dc chủ đề đó chứ kg có cách nào thay đổi 2.3 chủ đề cùng 1 lúc khi đang sử dụng :-? Giống như kiểu chọn cửa sổ mới cũa ucweb đó Hihoha . chứ kg mổi lần muốn chọn biểu tượng khác của chủ đề khác lại phải thoát ra rồi phải vào lại mới dc :p . Hihoha có cách khắc phục kg chỉ mình với Thanks Hihoha trc

hihoha

Well-Known Member
Hihoha cho mình hỏi thăm về ứng dụng này với ! Pm này có bao gồm 5 chủ đề Pdaviet & yahoo + soldier baby emoticons + nini mouse emoticons +super cute onion emoticons +yoyo emoticons . Mổi chủ đề thì nó chứa nhiều biểu tượng ! Nếu mình sài pm này thì mổi lần mình vào nó sẽ kêu ta chọn 1 chủ đề thí dụ mình chọn yoyo emticons đi xong mình chọn biểu tg này
giờ mình muốn chọn biểu tượng ở chủ đề khác tiếp thí dụ như pdaviet yahoo đi
thì mình phải thoát udụng này xong mình vô lại mình mới chọn dc chủ đề đó chứ kg có cách nào thay đổi 2.3 chủ đề cùng 1 lúc khi đang sử dụng :-? Giống như kiểu chọn cửa sổ mới cũa ucweb đó Hihoha . chứ kg mổi lần muốn chọn biểu tượng khác của chủ đề khác lại phải thoát ra rồi phải vào lại mới dc :p . Hihoha có cách khắc phục kg chỉ mình với Thanks Hihoha trc

E hiểu là có hơi bất tiện nhưng tạm thời chưa vọc ra đc

A thông cảm nghen để em tìm hỉu thêm

Mà nếu anh thích dùng chung tất cả trong cùng 1 cửa sổ thể sử dụng BBeditor v1.03 thêm emoticons tùy thích,cái này cũng hay ah nghen

trung6195

Có khi nào link ảnh die k? Các bro em dùng qua vài lần thì hiện khi thì k hiện? Nhất là baby soldier

Chỉnh sửa cuối: