• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

Hai_ninhthuan

Mình cũng thường xuyên tải rom của các bạn trong diễn đàn giới thiệu. Hầu hết các bản rom của mọi người đều quá goooooood...Như của bác Dungph, Langthang, Boyppc....cảm ơn tất cả các bạn đã mang lại cho em HD2 nhiều điều mới mẻ.=D>
Hôm vừa rồi lang thang qua XDA thấy có bản NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3 của tác giả Tytung, mình tải về dùng thử và thấy rất tốt. Cảm ứng mượt mà, hầu như không có độ trễ, dòng chờ thấp 3-4mA. Mình chưa thấy ai giới thiệu nên mạn phép đưa lên để mọi người dùng thử, làm phong phú thêm các bản rom android trong khi chờ các bác ra những bản mới.:))
Links gốc bên XDA:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060
Links tải:
http://www.multiupload.com/8U6218B37V
Down rất nhanh nhé mọi người.
Thông tin
===========

chặn quảng cáo (thay thế máy chủ),
thêm tiện ích và cho phép người chủ (thêm busybox, su và Superuser.apk)
thêm xem video 720p (thay thế libOmxVdec.so)
sửa chữa máy ảnh (thay thế libOmxVidEnc.so và sửa đổi mã nguồn)
sửa chữa máy quay phim (thay thế bằng libs cam mới và một số tập tin như vậy.)
HSDPA thêm biểu tượng (sửa đổi SystemUI.apk từ mã nguồn)
thêm biểu tượng% Battery (sửa đổi khung-res.apk)
Tai nghe gắn biểu tượng (sửa đổi khung-res.apk từ mã nguồn)
Khởi động lại thêm menu (sửa đổi khung-res.apk, framework.jar và android.policy.jar từ mã nguồn)
thêm "Tải tập tin bất kỳ loại" hỗ trợ cho trình duyệt (sửa đổi DownloadProvider.apk từ mã nguồn)
sửa chữa và lưu trữ USB USB Tethering (sửa đổi Vold và services.jar từ mã nguồn)
Thông báo sửa chữa LED (sửa đổi services.jar từ mã nguồn)
thêm "X" khởi động hoạt hình và nhạc chuông từ Nexus Một Gingerbread
Nexus thêm S Wallpaper Live
thêm mới nhất của Google Apps (Maps, Gmail, thị trường, vv)
sửa đổi bổ sung cần thiết khác để làm cho nó làm việc trên HD2
loại bỏ IMEs Nhật Bản và Trung Quốc (loại bỏ OpenWnn.apk và PinyinIME.apk)
Sử dụng Cwm (ClockworkMod) phục hồi , cung cấp việc cài đặt Android update.zip Nandroid bản và sao lưu và khôi phục lại, sao lưu và / hoặc cập nhật hệ thống của bạn dễ dàng và an toàn.
Đó là khoảng 3 ~ 5mA tiêu thụ pin ở chế độ chờ khi chuyển về WiFi, Bluetooth, GPS, và tự động đồng bộ hóa các thiết lập.

(mình lấy bản dịch trên google luôn)
Tiếng việt hoàn chỉnh. Tất cả hoạt động tốt ngay từ lần up đầu tiên, Để tắt tiếng robot thì mọi người gọi tới số bất kỳ rồi mở loa ngoài sẽ hết.
Hướng dẫn cài đặt: bản này cài qua CWM nên phải.
- Cài đặt CWM_Recovery_for_NexusHD2 (135MB hệ thống và bộ nhớ cache 2MB)
http://hotfile.com/dl/113020802/a5e8741/CWM_Recovery_for_NexusHD2_135M.zip.html
- Ở MAGLDR 1.13 vào "AD Recovery"
- wipe data/factory reset bản rom cũ đi nhé.
- cài đặt zip từ sdcard: xác định vị trí NexusHD2-Gingerbread_V2.5_NAND_ (Android-2.3.3) _update.zip để kết thúc cài đặt Android.
- Reboot lại máy.
* Build của chính tác giả xây dựng loạt kernet Tytung được sử dụng trong rất nhiều trong các bản rom cho nên không có gì phải nói thêm nữa. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.;;)
* Đã có bản V2.6 của tác giả Tytung, bản này có một số thay đổi so với bản trước, theo tác giả là tốt hơn rất nhiều so với bản cũ V2.5, khắc phục hầu hết các lỗi của phiên bản cũ, mọi người cài thử và cảm nhận sự khác biệt nhé.\-/
-links: http://www.multiupload.com/DBXFU0656W

****hi! chào các bạn:
*** Đã có bản v2.7 của tác giả tytung, rất mới nhé mọi người:
- Có 1 số thay đổi so với bản v2.6:
+ Cập nhật mới nhất của AOSP Gingerbread) 2.3.4 (GRJ22).
+ Cập nhật tytung_r10 hạt nhân.
Và 1 số thay đổi nữa.....mọi người cứ thử sẽ thấy sự khác biệt,,,,Rất nhanh, mượt và nhẹ.:))
- links:http://www.multiupload.com/NQAYE7UWYR
links này tải cũng rất nhanh, nếu bác nào yêu cầu mình up lên Mế Đi à...

Chỉnh sửa cuối:

Tuan_ak47

cám ơn bác, bác cứ để nguyên gốc của tác giả mình là mình thấy ôkê rồi. Chứ còn bản build của chính tác giả mà tải về xóa bớt đi vài cái app rồi nói rom mình mới sửa lại cực mượt và ít hao pin thì thật là.....=)). Mình không đủ trình độ để build rom thì tải về test thôi. Có lỗi gì thì thông báo cho bác chủ thớt khắc phục để được bản rom tốt hơn nữa.

khoanguyen2512

Rom của tác giả tytung dùng rất mượt, tốc độ rất nhanh, hầu như ko có gì phải chê...

Hai_ninhthuan

Mình cũng đã test gần như hết các rom mà các bạn giới thiệu trên diễn đàn và cả trên XDA nữa. Đây là ý kiến của riêng mình thôi, tại vì có cùng 1 bản rom nhưng có bác test máy thì kêu mượt, bác thì nói bị lỗi......Các bản rom mình đã từng cài đều rất tốt (Có bác còn kêu mượt hơn cả máy android gốc nữa mà=))). Nhưng dù bản mượt nhất vẫn có cảm giác giật nhẹ trong menu khi chuyển trang (rất nheeeeeee.... thui). Mình dùng bản này thấy gần như không bị lỗi đó, trên XDA mọi người cũng đánh giá rất cao bản này đấy. Tác giả khuyên chỉ dùng 2M cache thôi, vì nó rất phù hợp với HD2 up qua CWM.

kdtt8

Bác chủ ơi, sao mình vào down regular thì nó cứ báo Wrong Code. Please try again. mặc dù mình đã gõ đúng các ký tự

Hai_ninhthuan

Bác chủ ơi, sao mình vào down regular thì nó cứ báo Wrong Code. Please try again. mặc dù mình đã gõ đúng các ký tự

Đã cập nhập lại links tải, bác down thử lại xem. links mega cho nhanh nhé.

kakatoi

Tiếng việt chuẩn nhé bác, cài vào là có ngay. Đang lọ mọ cài font chữ thư pháp cho nó máu đây..:p

có font đó thì gửi cho mình với nào :-?. Android ko có cho thsy đổi giữa nhiều font 1 lúc nhỉ

sheva2202

bản này có mấy cái hiệu ứng khi kéo màn hình như bản ginger của bác lang thang ko bác

Hai_ninhthuan

bản này có mấy cái hiệu ứng khi kéo màn hình như bản ginger của bác lang thang ko bác

Vào market down Go launcher EX về cài, rất đẹp nhé. Rất nhiều điểm hay cho bác khám phá.

có font đó thì gửi cho mình với nào :-?. Android ko có cho thsy đổi giữa nhiều font 1 lúc nhỉ

Đang còn test bác ợ....:(

sheva2202

ình đang xài bản ginger của bác lang thang, dùng titanium backup cái go laucher ex đc ko bác, vào bản này restore ra thôi