• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

Thrall

bản này dùng tốt, mọi thứ nghe gọi nhắn tin lướt web wifi hay camera, music đều ổn định. dg test tiếp nhưng pin trâu hơn hẳn các bản ROM khác mình dùng thử (+20%)

Hôm nay vừa phát hiện ra khả năng thu sóng Wifi của em nó kếm hơn các bản ROM khác trên đây. Ví dụ cá bản ROM khác với cùng khoảng cách thi HD2 mình full đủ 3 vạch nhưng bản ROM này chỉ được 2 vạch kể cả ngồi sát máy phát Wifi. Có ai bị như mình không ?

Đợi bản 2.3.6 mới khắc phục được, sắp ra roài

misa617

Mình vừa thử dùng bản V3.1 (2.3.6 ) nhưng tiếc là sau khi cài đặt tương tự như bàn V3 thì máy chỉ đứng lại sau màn hình HTC ...... đành phải quay lại bản V3 !
Đành chờ xem cách khắc phục của bản V3.1 rồi thử tiếp ! Bản V3 hiện mình sử dụng cả tuần nay nói chung khá ổn nhất là khả năng truy cập web....và pin !

tvp3004

mới cài thử lúc sáng nhưng bị treo ngay màn hình khởi động chỗ 2 tia x chạm vào nhau,cứ chạy vậy hoài cả tiếng đồng hồ

tuaneti

mới cài thử lúc sáng nhưng bị treo ngay màn hình khởi động chỗ 2 tia x chạm vào nhau,cứ chạy vậy hoài cả tiếng đồng hồ

Chia lại Patition Size cho chuẩn nhé, Wipe Full đi cho sạch !

easyipro

mình dùng bản [26.Aug.2011][MAG/cLK] NexusHD2-Gingerbread V3.0 (GRJ90 / Android 2.3.5) [tytung_r11]
có 1 lỗi wifi kém giống mấy bác kia.thêm nữa là dùng camera hoặc xem video hoặc youtube tuỳ lúc thoát ra bt sau đó vào menu hiển thị các phần mềm thì các icon đó ko cà giựt ko làm ji đc phải thoát ra và vào web hoặc cái gì đó có di chuyển được trang hoặc chuyển màn hình thì vào lại menu trên lại bình thường.thế mới tài

Thrall

Chia lại Patition Size cho chuẩn nhé, Wipe Full đi cho sạch !
Bản này đang lỗi, Tytung đang fix lại, nếu wipe full thì sau khi up Rom sẽ bị boot loop, nếu up thẳng mới ko bị

hoanbeck

Bản này đang lỗi, Tytung đang fix lại, nếu wipe full thì sau khi up Rom sẽ bị boot loop, nếu up thẳng mới ko bị

Chuẩn, mình up thằng từ 3.0 lên 3.1 (không wipe gì cả), chạy ngon lành lại đỡ mất công cài lại :D

misa617

Đúng vậy , Mính đã thử chuyển lại bản v.3 rồi up thẳng lên V.31 ( không wipe full) thì không bị treo ở màn hình 2 tia ...:-?