• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(29.10.2010)New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 3.0

lungtungbeng

Có thể với bác là bình thường, nhưng với em là nóng. Cũng tại em sử dụng hơi nhiều :D

Em cũng k rõ nhưng nhiệt độ máy em thường chỉ báo 24,5 đến 25 độ. cao nhất thì lên đến 27 độ. Dòng tiêu thụ lúc màn hình nghỉ là 7mA. Như vậy em nghĩ là mát và ổn đấy chứ bác???

ptshop

các bác cho hỏi về soft giao diện thì ADW launcher và Open Home bản nào giao diện cho cài thêm dùng đẹp hơn , mượt hơn , nhanh và ít bị lỗi àh ?

lungtungbeng

các bác cho hỏi về soft giao diện thì ADW launcher và Open Home bản nào giao diện cho cài thêm dùng đẹp hơn , mượt hơn , nhanh và ít bị lỗi àh ?

Cả 02 có vẻ nhanh và mượt như nhau, tuy nhiên Open home có vẻ tùy biến tốt hơn, nhiều giao diện hơn, có thể thay đổi đc các Icon tùy ý, nhưng bù lại thì ADW laucher lại ổn định hơn. Cá nhân thì em lại thích Sense^^

massage000

Em cũng k rõ nhưng nhiệt độ máy em thường chỉ báo 24,5 đến 25 độ. cao nhất thì lên đến 27 độ. Dòng tiêu thụ lúc màn hình nghỉ là 7mA. Như vậy em nghĩ là mát và ổn đấy chứ bác???

Bác dùng kernel nào thế? Có bị sóng yếu ko? Em chuyển về kernel mặc định của nó rồi. Kernel của hanyu mấy hôm nay toàn mất sóng.

kenpham

mình dùng bản này hay bị mất sóng và ra lỗi force "com.android.phone" quá

massage000

Bác dùng thử Zeam Luncher đi, em thấy cũng tiện và gọn.

jennydontcry

Dùng bản 3.0 này 1 thời gian mới phát hiện ko hỗ trợ pin ngoài.Thay kernel 8.4b hỗ trợ pin ngoài thì lại ko dùng được camera dù đã fix theo hướng dẫn nên đành quay về bản 2.0.
Có bác nào bị vậy ko?

khuyetdanh

bản này sao em ko vào đc 3G nhỉ, các bác chỉ em với ạ, đã điền APN, username and password rồi ạ,
em dùng mobifone. đã endable APN rùi, nhưng không thấy hiện 3G j cả.hix

lungtungbeng

Dùng bản 3.0 này 1 thời gian mới phát hiện ko hỗ trợ pin ngoài.Thay kernel 8.4b hỗ trợ pin ngoài thì lại ko dùng được camera dù đã fix theo hướng dẫn nên đành quay về bản 2.0.
Có bác nào bị vậy ko?

Chuẩn đấy. Mấy bản Kernel mới mặc dù đã fix theo hướng dẫn nhưng camera vẫn không hoạt động được. Chán ốm.