• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(29.10.2010)New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 3.0

massage000

Core EVO, Froyo mà là PPP thì dùng Hastarin Rxx, Nexus, EVO, Froyo là RMNET thì dùng R11 with AXI.
Theo mình thì bản này dùng R11 là hợp lý nhất ! (hình như là RMNET - Sao lại phải nhái IPhone nhỉ, Android là sành điệu mà)

Bản này giao thức PPP bác ạ. Em thay đổi liên tục cho nó mới mẻ, cái nào đẹp thì dùng thử. Iphone nó cũng nhái Sense đấy thôi :))

ducanh_106cz

em cho vào thẻ 4GB sau đó lại cho vò thẻ 16GB mà chạy lần đầu mãi chẳng xong, nó toàn hiện chữ HTC màu xanh thôi, Xót ruột quá..Không biết phải chờ bao lâu đây??

hpkhchgngh

ko biết các bác sao chứ mình chạy bản này cả tháng mà nó có bị j đâu... lâu lâu bị free 2 giây thôi

baanh2000

minh cai mai ma chua duoc vao chay doi mai chang thay len gi het
danh phai thao pin va reset lai

baophan

Không thấy các Bác nói đến chất lượng nghe gọi nhỉ. Em xài bản này rất ưng ý, pin khỏe, cảm ứng mượt, nhưng khi gọi thì mình nghe người ta rất rõ còn ngược lại thì người ta nghe mình rất ồn, em ở trong phòng kín gọi phone cho bạn gái mà nó cứ tưởng là em đang ở quán cafe với em nào. Em đã thử các bản Rom khác từ ngoại cho đến nội mà vẫn không hết, đã up thử Radio các phiên bản mà vẫn vậy. Các bác có gặp phải trường hợp như em không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

dat_knight

Có vẻ bản này có vấn đề về sóng điện thoai.?? Mình hay bị mất sóng. Thử các bản khác thì không bị mất sóng.

zFantasyz

có bạn nào fix đc cái lỗi ko nhận đc thẻ nhớ ko, mình dùng cách trên đánh vào nó cứ báo not found, mặc dù có cách ra đầy đủ nó vẫn báo not found :(

thaiduongnhat

Sao mình chạy bản này mà chỉnh rung khi có tin nhắn tới ko được,ức chế quá,có bác nào giúp mình ko,hic :| ???

quangabk

Không thấy các Bác nói đến chất lượng nghe gọi nhỉ. Em xài bản này rất ưng ý, pin khỏe, cảm ứng mượt, nhưng khi gọi thì mình nghe người ta rất rõ còn ngược lại thì người ta nghe mình rất ồn, em ở trong phòng kín gọi phone cho bạn gái mà nó cứ tưởng là em đang ở quán cafe với em nào. Em đã thử các bản Rom khác từ ngoại cho đến nội mà vẫn không hết, đã up thử Radio các phiên bản mà vẫn vậy. Các bác có gặp phải trường hợp như em không nhỉ ?

Đã fix được lỗi này, bạn xem lại ở bài 1 nhé.

kekeomocau

Cập nhật cách sửa lỗi vọng khi gọi:(12-11-2010)
Bản này bị tình trạng khi gọi mình nghe rõ nhưng bên kia đầu dây có tiếng ồn khá lớn, cách khắc phục như sau:
1. Download file htcleo.acdb từ link sau: http://www.vbnfiles.com/xda/vbn/Kern...ockEvo_Latest/
2. copy vào thẻ nhớ(phải khởi động lại máy để nhận file)
3. Sử dụng root explorer
- Đổi tên hoặc xóa file default.acdb trong "/etc/firmware" (và trong "/system/etc/firmware")
- Copy file htcleo.acdb vào /etc/firmware (và /system/etc/firmware ).
4. Khởi động lại máy.
đọc cái nay má thấy buồn cười.........chả là tối hôm vừa rùi em đi uống bia....lỡ tay làm đổ cốc bia vào con hd2 nhưng mà ít thui,sấng hôm sau gọi cho thằng bạn thấy nó kêo đầu bên kia rè hihihihih thế là em lôi con hd2 của em tháo tung ra sấy máy....hihihi kết quả trong mian ko bị gì cả.em lại chuyển sang winmo thì lại ok..........thế là mất toi cái tem viol và bh fpt hihih máy bị làm sao đưng đại vội vàng mà làm như em nhe!

lungtungbeng

.........chả là tối hôm vừa rùi em đi uống bia....lỡ tay làm đổ cốc bia vào con hd2 nhưng mà ít thui,sấng hôm sau gọi cho thằng bạn thấy nó kêo đầu bên kia rè hihihihih thế là em lôi con hd2 của em tháo tung ra sấy máy....hihihi kết quả trong mian ko bị gì cả.em lại chuyển sang winmo thì lại ok..........thế là mất toi cái tem viol và bh fpt hihih máy bị làm sao đưng đại vội vàng mà làm như em nhe!

Mất tem thì máy mất giá lắm đây bác ui. Hix...

thuyduong1511

giao diện đẹp, đơn giản nhưng tồn tại nhiều lỗi quá:
1. chỉnh rung cho tn nko được
2. hay mất sóng,
Mình chạy rom v68 của bác Quang, có bro nào biết cách fix lỗi này ko nhỉ.

vnvn

sau nhiều ngày , đập phá gần 10 bản room , quay về lại bản room này ~~

massage000

Em đang xài Kernel BFQ-OC-UV-AXI-EBAT-AB_850mv-0.1.h-evo thấy nhanh, mượt, tiết kiệm pin và đặc biệt là mát máy. Rất sợ dòng Hastari vì dùng nhiều toàn nóng bỏng tay ~X( Không biết chú Hanyu này có ra tiếp ko nhỉ? Lâu ko thấy update Kernel mới.

lungtungbeng

Em đang xài Kernel BFQ-OC-UV-AXI-EBAT-AB_850mv-0.1.h-evo thấy nhanh, mượt, tiết kiệm pin và đặc biệt là mát máy. Rất sợ dòng Hastari vì dùng nhiều toàn nóng bỏng tay ~X( Không biết chú Hanyu này có ra tiếp ko nhỉ? Lâu ko thấy update Kernel mới.

Đâu có đâu bác. Em toàn dùng hastarin, chạy rất mát và mượt mà??? Chắc còn tùy thuộc vào bản Rom Android có hợp với kernel không nữa^^

massage000

Có thể với bác là bình thường, nhưng với em là nóng. Cũng tại em sử dụng hơi nhiều :D

VUNHATVAN

Bản này nói chung là mình vẫn thích nhất tuy nhiên nó có 1 lỗi tuy đã fix rồi nhưng vẫn còn hạn chế: SÓNG YẾU