• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3 phiên bản trong 1 Đỉnh nhất năm 2009

hai_phanthiet

Chỉ là bỏ chút thời gian Việt hóa và sửa lại cái giao diện thôi bạn à! Nói thật mình chẳng biết tí gì lập trình đâu:-??
Phần mềm Python thì nhiều vô kể. Nhưng lười Việt hóa quá:D
Thiên cho mình trang chủ down ứng dụng python nhé, dạo này rảnh rỗi quá tự nhiên thấy ngứa nghề. Hỳ
Posted via Mobile Device

vokhanhyen

Search hàng Trung Quốc=))
AI nói PM này của trung quốc vậy nhi ??? Phần mềm Python giao diện windows đựoc phát triển phiên bản đầu tiên là của bọn RU còn tên tác giả lâu lém rồi thì không nhớ tên:)) về sau thấy lũ CHINA nó ra cái thể loại này ầm ầm>:)đến h thì thấy Vothien cho ra bản cũng hay thật :D>>>cung hỉ cung hỉ

danghau

đã test okê trên 7610.đúng là rất hay tuy nhiên về phần nhấn phím 5 để chuyển đổ giao diện thì ko đc.Nó bảo là thiếu modun.Em nghĩ trên N70, N72 thì chắc là ko bị như vậy.Thank b nhìu!
Posted via Mobile Device

hieuduc88

Vothien tôi ủng hộ bạn. Tôi không cần biết tên vokhanhyen là ai.Tôi chỉ biết bạn đóng góp cho PV và ok

đã test okê trên 7610.đúng là rất hay tuy nhiên về phần nhấn phím 5 để chuyển đổ giao diện thì ko đc.Nó bảo là thiếu modun.Em nghĩ trên N70, N72 thì chắc là ko bị như vậy.Thank b nhìu!
Posted via Mobile Device

Bộ Libs của bạn thiếu cái này đây

Giải nén copy file fy_manager.pyc vào E:\System\Libs

nolis

Cái này đúng là đỉnh thật ,Võ Thiên có cách nào lấy giao diện của theme trên máy như win 7 full không? Nếu được xin chỉ giáo dùm mình.Thank nhiều

vokhanhyen

Vothien tôi ủng hộ bạn. Tôi không cần biết tên vokhanhyen là ai.Tôi chỉ biết bạn đóng góp cho PV và ok
Nói vậy là ý gì đây?Thích cãj nhau hả bạn.Nói chuyện chẳng liên quan gì đến nhau kả.Kakakaka.Tôj chẳng là j cả,chỉ là đơn giản là Vokhanhyen-mem pda và tôi chỉ là người sử dụng.Hohoho.Hahaha.:))bạn thích PM chứ gì ,cái gì cũng có >>>> cốt là phải ngoan

Chỉnh sửa cuối:
Cái này đúng là đỉnh thật ,Võ Thiên có cách nào lấy giao diện của theme trên máy như win 7 full không? Nếu được xin chỉ giáo dùm mình.Thank nhiều

Theo mình nên chọn hình nền hay hơn, nhẹ, đẹp, vào trong phải khác themes mới hoành tráng:))

Xem thử khi mình cài nền là hình ảnh này. Themes thua xa:D

Chỉnh sửa cuối:
Giá mà nó tạo được icon shortcut trên Desktop như Win Flash thì hay:p

Dùng chức năng Search (Phím gọi xanh) trong phần này bạn có thể gõ bất kỳ ký tự nào phần mềm sẽ liệt kê ứng dụng hiện có trong máy 1 cách thông minh nhất hoặc và Chạy... còn hay hơn;;)

hailua90

Dùng chức năng Search (Phím gọi xanh) trong phần này bạn có thể gõ bất kỳ ký tự nào phần mềm sẽ liệt kê ứng dụng hiện có trong máy 1 cách thông minh nhất hoặc và Chạy... còn hay hơn;;)
Ngưg có shortcut thì nhanh hơn và giống PC hơn:))
Cái Chạy... phải gõ đúng tên mệt lém:D bác tạo thêm máy cái giao diện như vầy cho đệp nỳ

Ngưg có shortcut thì nhanh hơn và giống PC hơn:))
Cái Chạy... phải gõ đúng tên mệt lém:D bác tạo thêm máy cái giao diện như vầy cho đệp nỳ

Rê chuột lên đỉnh màn hình và Click sẽ ra 1 đống như thế này bạn nhé

Muốn ra lại Desktop thì rê chuột ra góc trên cùng bên phải màn hình

Ngoài màn hình Desktop rê chuột xuống dưới cùng gần góc phảiClick cũng có 1 đống đấy

Dạng Flast rê chuột chậm như rùa bò và chạy tốn Pin kinh khủng, không ham:D

Chỉnh sửa cuối:

danghau

Wá đã! Bản này hay nhất đó.Giờ thì em đã đổi đc hình nền rùi.Em sử dụng cái hình WindowXP trông cứ như pc ý.Mấy thằng bạn em nó cũng phê lém.1lần nữa rất THANK bác Thiện ha.Hôm nao có dk em onl bằng pc thank các bác 1thể.Háhá
Posted via Mobile Device

kakalot29307

TUYỆT VỜI !!! đó là tất cả những gì tinh túy nhất mà bạn đã bỏ công sức .Thật không hổ danh là vothien hehe chắc bác nguyentrandung phải ngã mũ đây,nào clik thank đi anh em=D>=D>

TruBic

Well-Known Member
TUYỆT VỜI !!! đó là tất cả những gì tinh túy nhất mà bạn đã bỏ công sức .Thật không hổ danh là vothien hehe chắc bác nguyentrandung phải ngã mũ đây,nào clik thank đi anh em=D>=D>
sao lại nói như thế vậy bạn? Mỗi người ai cũng có tài cả, so sánh như bạn dễ mất lòng anh em lắm đấy, rút kinh nghiệm lại, chú ý cách dùng từ nhé bạn!

kakalot29307

sao lại nói như thế vậy bạn? Mỗi người ai cũng có tài cả, so sánh như bạn dễ mất lòng anh em lắm đấy, rút kinh nghiệm lại, chú ý cách dùng từ nhé bạn!

thực sự mình không có ý muốn so sánh. đúng là khi anh em không hiểu dễ gây mất lòng.bác Trần Dũng thì tất nhiên là 1 chuyên gia về python rồi không còn phải mất thời gian tranh cãi nữa,nhưng ý mình là Võ Thiện đã tập hợp những tinh túy từ py cho chúng ta cũng là đáng được khâm phục chứ.Câu ngả mũ mình nói trên là ý này .Chắc bác Trần Dũng cũng không hẹp hòi đâu nhỉ .nhân tài PDAVIET nhiều quá chắc không kém hơn nơi nào hết .Những người như mình chỉ biết đóng góp về mặt tinh thần cho anh em có khí thế mà thôi

thực sự mình không có ý muốn so sánh. đúng là khi anh em không hiểu dễ gây mất lòng.bác Trần Dũng thì tất nhiên là 1 chuyên gia về python rồi không còn phải mất thời gian tranh cãi nữa,nhưng ý mình là Võ Thiện đã tập hợp những tinh túy từ py cho chúng ta cũng là đáng được khâm phục chứ.Câu ngả mũ mình nói trên là ý này .Chắc bác Trần Dũng cũng không hẹp hòi đâu nhỉ .nhân tài PDAVIET nhiều quá chắc không kém hơn nơi nào hết .Những người như mình chỉ biết đóng góp về mặt tinh thần cho anh em có khí thế mà thôi

Như mình đã nói ở trang 1. Mình chỉ Việt hóa và Mod lại giao diện mà thôi. Chẳng tài cán gì cả. Ngay từ đầu mình đã có nhã ý nhờ NGUYENTRANDUNG Việt hóa dùm cho anh em dùng, vì mình nghĩ Pro này rất rành tiếng Trung nhưng vì NTD không có Time nên mình đành dùng Giáo sư Google để dịch cho các vị cùng thưởng thức.

Những phần mềm thuộc loại cực đỉnh như thế này Võ Thiện sưu tầm được rất nhiều, nhưng 1 người không biết tiếng Trung như mình chỉ có thể làm cho anh em đến đây thôi;;):D

Có hứng sẽ làm tiếp. :D

vokhanhyen

Như mình đã nói ở trang 1. Mình chỉ Việt hóa và Mod lại giao diện mà thôi. Chẳng tài cán gì cả. Ngay từ đầu mình đã có nhã ý nhờ NGUYENTRANDUNG Việt hóa dùm cho anh em dùng, vì mình nghĩ Pro này rất rành tiếng Trung nhưng vì NTD không có Time nên mình đành dùng Giáo sư Google để dịch cho các vị cùng thưởng thức.

Những phần mềm thuộc loại cực đỉnh như thế này Võ Thiện sưu tầm được rất nhiều, nhưng 1 người không biết tiếng Trung như mình chỉ có thể làm cho anh em đến đây thôi;;):D

Có hứng sẽ làm tiếp. :D
ai cũng thế mà thôi,trong PDA này chẳng có ai biết tiếng trung cả ,tất cả đều tự dịch trên vdict hết !=))vothien nhờ NTD làm cùng chẳng khác gì là cãi nhau !!!hiểu không ???

ai cũng thế mà thôi,trong PDA này chẳng có ai biết tiếng trung cả ,tất cả đều tự dịch trên vdict hết !=))vothien nhờ NTD làm cùng chẳng khác gì là cãi nhau !!!hiểu không ???

NGUYENTRANDUNG biết rất rành tiếng Trung đó vokhanhyen à;;). Hãy nhìn cách dịch và ngôn từ trong những pm mà bạn ấy đã dịch thì biết. Chẳng có Vdict nào mà lại dịch chuẩn đến thế đâu;;)