• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21649.5.3.0) - SB22

qcthangonline

bác sơnblack có thể hướng dẫn cho em cách build rom 23xx hoặc 21xx được ko ạ, em rất cám ơn nếu bác giúp đỡ, có thể pm riêng cho em cũng được thank

meopro100

:( anh sơn ơi bản này bị lỗi media rồi . Khi xem video = media mở chế độ full xong xoay ra chiều khác là bị lỗi màu màn hình luôn. THoát ra vẫn bị phải khởi động lại mới hết à
:(

thanhlong6279

:( anh sơn ơi bản này bị lỗi media rồi . Khi xem video = media mở chế độ full xong xoay ra chiều khác là bị lỗi màu màn hình luôn. THoát ra vẫn bị phải khởi động lại mới hết à

Cái vấn đề này thì mấy bảng rom trước đã bị rồi.Chắc anh Sơn sẽ chỉnh sữa thôi

Sonblack

Super V.I.P
Nếu bạn muốn build rom, bạn phải tìm hiểu về nó, với I8000, bạn có thể tìm hiểu ở đây với tool của Wes58 từ modaco:
http://www.modaco.com/content/i8000-omnia-ii-gsm-rom-discussion/300288/rom-dump-build-application/

Nguyên tắc chung build ROM là như nhau với tất cả các dòng máy dùng Windows Mobile.

Còn build mới bạn phải tự tìm lấy, chẳng ai cung cấp cho bạn đâu!

Tôi nhắc lại một lần nữa: trong topic giới thiệu ROM của PDAVIET không được post bài hỏi cách sử dụng cũng như các yêu cầu hướng dẫn build rom. Tôi sẽ không trả lời và bài viết sẽ bị xóa mà không cần thông báo, đó là quy định của PDAVIET.

Ở topic giới thiệu ROM chỉ thảo luận về ROM, báo lỗi đúng (không phải lỗi do không biết sử dụng) để người build có thể fix hoặc nếu có kinh nghiệm fix vấn đề có thể nêu ở đây.

@All: Cái gì có sẵn trong ROM là không thể remove, đừng hỏi nhiều về điều này nữa.

vutuantu1990

Bác sơn ơi , có thể lấy lại cái giao diện kéo thả của Samsung ko (hình như TouchWiz hay Widget gì đó) , cái này là đặc trưng của Samsung mà , thiếu nó cứ the nào ý

Nếu có thể , bác có link các file cab gốc của Rom thi tốt ạ , thank bác nhiều

Sonblack

Super V.I.P

Hì hì! Hùi trước lật ngang không xoay thì bảo sao không xoay. Giờ làm cho xoay thì phát sinh lỗi (thỉnh thoảng) thì phải chịu chứ :). Nếu mọi thứ đều hoàn hảo thì cuộc đời này còn gì đâu nữa để mà nói, đúng hong? :))

Sonblack

Super V.I.P
Bác sơn ơi , có thể lấy lại cái giao diện kéo thả của Samsung ko (hình như TouchWiz hay Widget gì đó) , cái này là đặc trưng của Samsung mà , thiếu nó cứ the nào ý

Nếu có thể , bác có link các file cab gốc của Rom thi tốt ạ , thank bác nhiều

ROM gốc mới có đặc trưng của chính nó, ROM build là đặc trưng của người làm ROM.
Không có cab, mà chỉ có không dưới 80 file rời rạc từ dump, vứt ở thùng rác máy tính thôi! :)

vutuantu1990

ROM gốc mới có đặc trưng của chính nó, ROM build là đặc trưng của người làm ROM.
Không có cab, mà chỉ có không dưới 80 file rời rạc từ dump, vứt ở thùng rác máy tính thôi! :)

Vâng =)) , vậy cho em hỏi cái giao diện kéo thả đó tên chính xác là gì để em search về ạ , phiền bác nốt ợ

meopro100

Hì hì! Hùi trước lật ngang không xoay thì bảo sao không xoay. Giờ làm cho xoay thì phát sinh lỗi (thỉnh thoảng) thì phải chịu chứ :). Nếu mọi thứ đều hoàn hảo thì cuộc đời này còn gì đâu nữa để mà nói, đúng hong? :))

:( Anh ơi nhưng hình như ko phải thỉnh thoảng mà lần nào cũng thế anh à . hihi em góp ý cho rom thôi mà:p Bản này tuyệt lắm \-/ À em nghĩ anh nên để ảnh màn hình như rom 17 thì đẹp và dễ nhìn hơn anh à ;;)

thanhlong6279

Ai chỉ dùm mình cách chỉnh cái font chữ trong phone book cho nó dễ nhìn hơn được không.Chứ mình thấy nó màu cam thì chói qua và nết chữ lại đậm hơn các bảng trước (giống SB 17 hay SB 21 là ok).
Em cũng thích máy cái màng hình của bảng SB 17b mong anh Sơn cho nó vào lại trong phiên bảng mới nha.(nó đệp mê hồn)

Sonblack

Super V.I.P
Ai chỉ dùm mình cách chỉnh cái font chữ trong phone book cho nó dễ nhìn hơn được không.Chứ mình thấy nó màu cam thì chói qua và nết chữ lại đậm hơn các bảng trước (giống SB 17 hay SB 21 là ok).
Em cũng thích máy cái màng hình của bảng SB 17b mong anh Sơn cho nó vào lại trong phiên bảng mới nha.(nó đệp mê hồn)

Cái này tùy thuộc build bạn nhé! Build 235xx (6.5.5) và 21xxx (6.5) sẽ không bị tình trạng này. Hiện tại chẳng ai có thể đâu! :))

thanhlong6279

Cái này tùy thuộc build bạn nhé! Build 235xx (6.5.5) và 21xxx (6.5) sẽ không bị tình trạng này. Hiện tại chẳng ai có thể đâu! :))

Thanks anh Sơn đã trả lời (thì ra cái này là do rom gốc).
Mong anh giúp cái vụ mấy cái hình nền cho giống bảng SB17b là quá đệp luôn(nếu không tiện anh có thể cho em máy cái hình đó để em tự cài vào máy cũng được).

ngagenokia

Không hiểu sao S2U2 không hoạt động được với SLIDE TO ANSWER mặc dù đã chỉnh trong S2USeting rồi, có cuộc gọi đến màn hình nhảy SLIDE TO ANSWER rồi lập tức chuyển về màn hình nhận fone của Samsung với các nút ANSWER....IGNORATION. Có ai bị như mình không, bản 17b hoạt động tốt.

madienyeu

Banned
Có một cách khắc phục là bạn disable cái Samsung dialer đi là ổn ngay. Bạn vừa dùng đc SLIDE TO ANSWER của S2U2, vừa có thêm 10M trống Ram nhưng se ko có Video Call (cái này theo mình cũng phù phiếm thôi) và mất chức năng Recording Call.:-?

Sonblack

Super V.I.P
Thanks anh Sơn đã trả lời (thì ra cái này là do rom gốc).

Không phải do ROM gốc! Do build bạn nhé! Những build mà chúng ta đang trải nghiệm với ROM cook đều là bản beta cả đấy thôi!

meopro100

:( Anh sơn cho em xin cái file bàn phím +đèn pin của bản này với . Em muốn dùng bản JA5 mà ko có 2 cái này à .Thanks anh nha :D

vutuantu1990

anh sơn cho em hỏi thêm muốn có cái My Menu hay Main Menu của rom gốc (ấn nút hình lục lăng hiện ra ý ạ) thì có thể làm thế nào đc ạ

ngagenokia

Lại lùi về SB17b sau 1 ngày test thử SB22, sau đây là các lỗi gặp phải:
1. Sau khi úp lần đầu với SB22, máy khởi động lại LẦN THỨ 2 thì đơ, thanh hiển thị chờ đợi cứ chạy dài mà không dừng, kể cả lúc reset lại, phải úp lại lần nữa thì được. Lỗi chắc chắn do JML contact gây ra.
2. trong một ngày mà máy đơ tới 4 lần, một lần tự động POWER OFF, tới lúc kéo fone ra khỏi bao mới biết, pin còn lúc đó là 70%.
3. S2U2 không hoạt động được như yêu cầu ( SLIDE TO ANSWER không hoạt động như đã nêu ở trên)
4. Có cảm giác máy chạy nặng nề hơn bản 17b ( chỉ là cảm nhận cá nhân )

Quay lại 17b vì bản này không mắc các lỗi trên, lại hoạt động ngon lành.