• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30/08/2012][ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.30

phamtuananhhy

Em up bản này cho mấy con Sensation và cả Sensation XE nữa sao cứ bị lỗi wifi là sao? Các bác chỉ e cách fix với?

ntvt007

hiz, teo cái camera trước, làm k xài đc camera sau, chán ghê, thích cái rom này ở chỗ vuốt mấy phím cảm ứng nó mở khóa

minhnvHD

hiz, teo cái camera trước, làm k xài đc camera sau, chán ghê, thích cái rom này ở chỗ vuốt mấy phím cảm ứng nó mở khóa
Có nhiều bản có tích hợp chức năng này mà, ví dụ như Venom presents: ViperSs 1.0.1 chẳng hạn. Tuy nhiên mình thấy độ mượt mà của các bản rom ICS với Sense 4 chưa được như các bản với V3.6 hay các bản 2.3.x với Sense V3. Mình muốn quay trở lại với 2.3.4 sense 3, nhưng thích có chức năng vuốt mở khóa thế này.....

Có nhiều bản có tích hợp chức năng này mà, ví dụ như Venom presents: ViperSs 1.0.1 chẳng hạn. Tuy nhiên mình thấy độ mượt mà của các bản rom ICS với Sense 4 chưa được như các bản với V3.6 hay các bản 2.3.x với Sense V3
Rom nào có Bricked Kernel thì đều có chức năng vuốt các phím cảm ứng để mở khóa nhé.

minhnvHD

Mình thích rom này hơn của Venom team, nhưng trên rom này không có gói giao diện tiếng việt. Mình muốn trích gói giao diện đó từ Venom sang liệu có được ko? và bằng cách nào? mong các bro chỉ giúp. thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ferick

Mình thích rom này hơn của Venom team, nhưng trên rom này không có gói giao diện tiếng việt. Mình muốn trích gói giao diện đó từ Venom sang liệu có được ko? và bằng cách nào? mong các bro chỉ giúp. thanks nhiều

bạn lên CH Play down more local về là có thôi ko phải trích xuất j đâu phức tạp lắm.

Ai bảo không có giao diện Tiếng Việt vậy bạn?:D Có ngon lành nhé. Bạn tải cái này về, giải nén, sau đó bạn mở file rom .zip ra, vào system/customize/CID xóa file default.xml đi, sau đó add file default.xml vừa giải nén này vào, úp lại rom là có lựa chọn ngôn ngữ TV luôn.

minhnvHD

Ai bảo không có giao diện Tiếng Việt vậy bạn?:D Có ngon lành nhé. Bạn tải cái này về, giải nén, sau đó bạn mở file rom .zip ra, vào system/customize/CID xóa file default.xml đi, sau đó add file default.xml vừa giải nén này vào, úp lại rom là có lựa chọn ngôn ngữ TV luôn.

thanks bro nhiều, em đã làm oke.

Không hiểu sao bàn phím HTC em ko thể nào tắt được tiên đoán từ, và gợi ý. Rất khó chịu khi gõ TV không dấu nó cứ nhảy sang từ khác. Trong phần cài đặt phần tiên đoán từ nó lại bị mờ đi, không thẻ nào tắt đi được. Bro giúp em xem có thể nào làm cách nào để tắt đi ko ạ. Hoặc là lấy bàn phím từ ROM của Venom team sang thì mình lấy file nào vậy? thanks

Mà công nhận bàn phím mới đẹp quá, ko biết có lấy giao diện sang cho bàn phím TV mặc định được ko?

Chỉnh sửa cuối:
Không hiểu sao bàn phím HTC em ko thể nào tắt được tiên đoán từ, và gợi ý. Rất khó chịu khi gõ TV không dấu nó cứ nhảy sang từ khác. Trong phần cài đặt phần tiên đoán từ nó lại bị mờ đi, không thẻ nào tắt đi được. Bro giúp em xem có thể nào làm cách nào để tắt đi ko ạ. Hoặc là lấy bàn phím từ ROM của Venom team sang thì mình lấy file nào vậy? thanks
Bạn vào tin nhắn để cho hiện bàn phím lên, sau đó bạn nhấn vào chữ EN ở góc trái bàn phím sau đó chọn Settings/Text input bạn bỏ dấu tích ở phần Word completion là được.

Mà công nhận bàn phím mới đẹp quá, ko biết có lấy giao diện sang cho bàn phím TV mặc định được ko?
Bạn cài bản Gõ Tiếng Việt mới nhất sẽ có giao diện mà bạn cần.

chả là máy em chỉ mới unlook thôi . Không cần root có cài được không ạ .
Được, nhưng bạn phải cài Recovery nhé.

hoanganh0611

Bản 2.2 lúc mở khóa màn hình hơi chậm, ai biết xử lí vs :)/ thanks

k tải đc bất kì app từ play store :)

ko cho chọn thêm bàn phím mặc định, mình cài thêm bàn phím mwois mà k bật lên đc, vẫn chỉ có standard, phone vs compact

Bản 2.2 lúc mở khóa màn hình hơi chậm, ai biết xử lí vs :)/ thanks
Vẫn có độ trễ khi mở khóa nhưng không lag lắm đâu bạn.

k tải đc bất kì app từ play store :)
Tải bình thường nhé bạn.

ko cho chọn thêm bàn phím mặc định, mình cài thêm bàn phím mwois mà k bật lên đc, vẫn chỉ có standard, phone vs compact
Mình đang dùng PM Gõ Tiếng Việt ngon lành mà.

bonmat8888

không hiểu sao bản 2.2 này máy mình chạy ngon lành, chỉ mỗi tội nghe nhạc bằng tai nghe thì không nghe được mặc dù bản nhạc vẫn chạy bình thường. Có ai bị vậy không? cách khắc phục ra sao? làm ơn chỉ dùm.

Cám ơn nhiều.