• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

30-09-2009 Rom sạch WM 6.5 21859 New!!!!!!!!!!!

mapbuidoi

http://www.mediafire.com/download.php?yngm2gohhxj

Đã được tích hợp Font và Bộ gõ TV trong EX
Mong sao bản này cải thiện lỗi và Pin. Sài 6.5 riết rồi giờ pin chai luôn.

Đây là hình bản rom này nhé...

Chỉnh sửa cuối:

mapbuidoi

Đang chờ TJ upload nè pro :( Chờ dài cả cổ. Mình cũng sẽ cố gắng tích hợp thêm font tiếng việt vào EX luôn vì bản rom TJ ko hề có font tiếng việt.

TaQuangDuc

WM6.5 hay nhất là titanium today và start menu tổ ong
để titanium thì nặng và tốn pin, khởi động các ứng dụng chậm, không để thì về WM5-6-6.1 cho nhẹ mà đỡ tốn pin

mapbuidoi

WM6.5 hay nhất là titanium today và start menu tổ ong
để titanium thì nặng và tốn pin, khởi động các ứng dụng chậm, không để thì về WM5-6-6.1 cho nhẹ mà đỡ tốn pin

Thật tình mình thích 6.5 nhưng nản ở 2 điểm.
1-Pin mau hết xài khoản 1 đến 2 tháng dẫn đến tình trạng chai pin.
2-Chạy chậm. Muốn cải thiện phải cho ram no chạy mới mượt mà.

Hic xài riết giờ hem dám mua pin cho nó nữa cục 250k nản.
Đang nghiên cứu MOD pin Laptop cho Em nó.

mapbuidoi

cho cái đánh giá về bản này cái bạn ơi..

Cùng ý kiến, có gì khác biệt so với mấy bản kia ko bro

Sau đây là thời gian dùng thử E nó và Em cho đánh giá.
Bản rom chạy tạm ổn với những tính năng hiện có.
Cải thiện về pin hơn những bản khác khoản 10%Pin
Ram sau khi cài còn khoản 21M giao động còn tùy sau khi cài ứng dụng.

Và kết quả sau mấy tháng sử dụng rom 6.5 cục pin của mình ngày xưa chinh chiến 6. 6.1 cũng được gọi là trâu pò, nay đã sắp đi theo 6.5 roài, Pin chai sau khi sử dụng 3 tháng win 6.5 Một kể quả không thể chối cãi.
Pin đã chai nên cũng nản không thử nghiệm gì thêm về phần mềm.
Chuyển sang nghiên cứu MOD máy và độ Atom.
Có bác nào có tâm lý và ý thích mình sẽ mở 1 TOPIC chuyên Mod Atom nhé. Atom hiện giờ down giá thấy sợ roài. Có gì muốn liên lạc xin qua địa chỉ Yahoo: mapbuidoi Skype: mapbuidoi cùng bàn bạc về Mod máy nhé.
Các dự trù MOD máy của mình như sau:
Làm lại LOA ra 2 bên hông ( Loa nguyên bản âm thanh ra bị triệt tiêu nên nghe rất tệ )
Làm lại Pin đôn dên pin dung lượng cao ( Nghe nói có 1 cái điện thoại trung quốc dung lượng pin từ 16000mah đến 16800mah sẽ là tiềm năng cho Atom chạy mệt mỏi )
Làm lại cấu trúc camera và làm zoom và focus + macro
Và cuối cùng làm lại cấu trúc và diện mạo cho Atom ( Đang cần những MOD có khả năng làm vỏ bằng vật liệu mình không biết nói sao gồm nhiều vật liệu khác nhau. Nó giống như A Mi Nhăn trộn với hỗn hợp giống như hồ trét phếch lên khuôn sẽ được cấu trúc vỏ theo ý và có độ bền cao )
Cần thêm những bạn nào có năng khiếu phát họa sản phẩm nữa.
Sẽ tạo thành 1 CLUB Mod Atom, hiện này Atom mình chưa thấy ai dám MOD cả.

Dự trù tương lai, đang định MOD 1 cục pin laptop 6Cell Dòng tương đương 6600mah. Họa may mới chịu nổi và đấu đá khi hết Win6.5. Cộng thêm trình ép xung XCPU nâng lên 620Mhz mới chinh chiến nổi.

Chỉnh sửa cuối:

tranminhtam

Sau đây là thời gian dùng thử E nó và Em cho đánh giá.
Bản rom chạy tạm ổn với những tính năng hiện có.
Cải thiện về pin hơn những bản khác khoản 10%Pin
Ram sau khi cài còn khoản 21M giao động còn tùy sau khi cài ứng dụng.

Và kết quả sau mấy tháng sử dụng rom 6.5 cục pin của mình ngày xưa chinh chiến 6. 6.1 cũng được gọi là trâu pò, nay đã sắp đi theo 6.5 roài, Pin chai sau khi sử dụng 3 tháng win 6.5 Một kể quả không thể chối cãi.
Pin đã chai nên cũng nản không thử nghiệm gì thêm về phần mềm.
Chuyển sang nghiên cứu MOD máy và độ Atom.
Có bác nào có tâm lý và ý thích mình sẽ mở 1 TOPIC chuyên Mod Atom nhé. Atom hiện giờ down giá thấy sợ roài. Có gì muốn liên lạc xin qua địa chỉ Yahoo: mapbuidoi Skype: mapbuidoi cùng bàn bạc về Mod máy nhé.
Các dự trù MOD máy của mình như sau:
Làm lại LOA ra 2 bên hông ( Loa nguyên bản âm thanh ra bị triệt tiêu nên nghe rất tệ )
Làm lại Pin đôn dên pin dung lượng cao ( Nghe nói có 1 cái điện thoại trung quốc dung lượng pin từ 16000mah đến 16800mah sẽ là tiềm năng cho Atom chạy mệt mỏi )
Làm lại cấu trúc camera và làm zoom và focus + macro
Và cuối cùng làm lại cấu trúc và diện mạo cho Atom ( Đang cần những MOD có khả năng làm vỏ bằng vật liệu mình không biết nói sao gồm nhiều vật liệu khác nhau. Nó giống như A Mi Nhăn trộn với hỗn hợp giống như hồ trét phếch lên khuôn sẽ được cấu trúc vỏ theo ý và có độ bền cao )
Cần thêm những bạn nào có năng khiếu phát họa sản phẩm nữa.
Sẽ tạo thành 1 CLUB Mod Atom, hiện này Atom mình chưa thấy ai dám MOD cả.

Dự trù tương lai, đang định MOD 1 cục pin laptop 6Cell Dòng tương đương 6600mah. Họa may mới chịu nổi và đấu đá khi hết Win6.5. Cộng thêm trình ép xung XCPU nâng lên 620Mhz mới chinh chiến nổi.

hay đó bạn yahoo của mình là m_tam25 O2 này mình đuối với cái loa quá

TaQuangDuc

Mình cũng đang nghiên cứu mod. thử pin Nokia cho Atom (2 cục pin nhỏ lắp vào vỏ pin Atom) sao cho đạt độ thẩm mỹ (Atom giờ dùng để chơi thôi, không ham hố PDA nữa rồi)
Atom giờ down quá, bán đi tiếc của, mà để lại cũng chẳng biết làm gì!

tuandat1611

Các bác Mod đi, nếu cần em xin đem con em làm vật thí nghiệm:D Dù cũng tiếc đấy, nhưng ko độ lên thì cũng đến lúc chán nó rồi:(! Đặc biệt là phần pin và loa của nó ấy:D

mrducbao

Đúng rồi, dùng WM6.5 rồi kiểu gì cũng đi con PIN của máy sau khi mình trải nghiệm 1 thời gian dài và càng có cơ sở để khẳng định điều đó khi rất nhiều member đều bị vậy :(