• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3250 báo lỗi khi cài đặt

thanhhoa20

Em định cài SM vào thì báo lỗi này nè các bác ...
certificate may not yet be valid , is expired or phone's date setting may be incorrect
Em khởi động lại cũng vẫn bị àh huuhu cứu với

nguyenpa

Super V.I.P
bạn nên chỉnh lại ngày, tháng, năm vì nó báo lỗi này là ngày giờ của máy bạn sai đó.

Banghoadao

Chính xác là bạn phải chỉnh đúng múi giờ GMT+7, còn ngày giờ trên máy không nhất thiết phải đúng.

PhamQuang

Manager
bạn nên chỉnh lại ngày, tháng, năm vì nó báo lỗi này là ngày giờ của máy bạn sai đó.

Mua máy bạn chưa chỉnh lại ngày giờ hiện tại rồi. :D
Chỉ cần chỉnh lại ngày giờ hiện tại cho khớp với thời gian hiện tại là được. Hết báo lỗi ngay.

nguyenpa

Super V.I.P
Vâng theo cháu nghỉ là khì cài soft cho dòng os9 phải chỉnh lại thời gian, chỉ cần chỉnh lại cho khớp với thơi gian soft được viết ra là ok rồi, vì thời gian trước đó soft chưa được viết ra nên máy ko cho cài đặt .

Banghoadao

Với mấy cái máy dòng OS9.1 này nếu ko đúng múi giờ thì ko cài soft được đâu. Ví dụ như máy chính hãng phân phối tại VN thì bắt buộc phải chỉnh múi giờ là GMT+7, nếu chỉnh sang múi giờ khác thì sẽ không cài được đâu.

nguyenthien

cán ơn bác phamquang và các mod em bị vụ này hoài mà không hiểu tại sao đem ra tiệm làm thì tụi nó dấu nghề không chỉ em em tức lắm........! cám ơn mấy bác.....! chúc diễn đàn năm mới có nhiều thành công mới

parrot

Cho em hỏi máy em n80 đem từ Mỹ về khi cài vẫn bị lỗi như vậy mạc dù em chỉnh GMT +7

horkbajir

bác phải chỉnh múi giờ theo giờ của nơi máy bác đc mua chứ
VD của Mỹ thì bác thử từ -5 đến -8 xem sao

parrot

có cách nào check theo imei của máy ko vạy mấy bác ? Vì người nhà gữi về nên cũng ko rõ cho lắm thanks bác nhiều

NguyenDucDung

theo mình đc biết thì đây KHÔNG PHẢI do múi giờ, mà do certificate, bạn có thể tắt cái phần này đi đc sau đó cài lại là đc
Làm thử cách này nhé
menu => tool => app. mgr. => chọn Option => Settings (hoặc là “Configuration” có thể một số máy nó khác nhau)
Phần "Software Instalation" chọn "All" nếu máy bạn đã đc đặt sẵn như thế này rồi thì bước này bỏ qua
Phần "Online certif. check" chọn "Off" nhé, thì sẻ cài đc thôi

parrot

Mình đã làm y như vậy đã cài đúng GMT mà vẫn bị cái lỗi đó ! các bác có cách nào khác ko ?

Hungpdahl

Well-Known Member
nguyendung hướng dẫn như vậy là chính xác.nếu vậy thì hơi lạ đấy.phần mềm chuẩn k? thử format máy xem.

parrot

em đã làm được rồi :D rất dễ chĩnh lên năm 2007 là cài ok :) thanks các bác nhiều lắm

parrot

quên lên 2008 :D mình cũng ko hiểu nữa post nhầm sory nha! giờ đã làm đcj rồi ! 2 cái 3250 vẫn bị y chang như vậy ! chỉnh múi giờ GMT +7 chỉnh lên 2008 cài là ok khỏ hiểu thật

tsthanhhai

Mấy cái thằng 9 này hay bi vậy lắm. Lúc trước mình bị cây N73 Music cũng giống bạn. Nhưng cài giờ + múi đúng cỡ nào cũng ko dc. Nhưng khi format (*#7370#) thì mới cài đặt được. :-??

metropolice

3250 của mình sao nhiều lúc nghe nhạc bị mất list phải khởi động lại mới đc, ko biết có huynh nào bị giốg em ko?

18S67705

cho em hỏi ké với: Con E61 của em không hỏi sau giờ cài phần mềm toàn bị báo là: "Certification error, Contact the application supplier", như vậy có nghĩa là sau vậy các bác, khắc phục kiểu gì đây.? Cứu em với, bức quá, down phần mềm mà không cài được mới uất chứ !!!!

Hungpdahl

Well-Known Member
cài ngày giờ đúng vào.nếu k được bạn vào app mrg-options-settings.trong mục software..chọn all hay singed only.mục online.. chọn on hay off.là được.