• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3D DRIVER-TỐI ƯU HIỆU SUẤT ĐỒ HỌA

ancola66

Super V.I.P
Driverpack 3 graphics performance
(24/9/2009)

Many Thanks NeoS2007 (Xda Development)

Bạn có thấy tuy có màn hình lớn và độ phân giải cao nhưng bạn vẫn thấy hình ảnh hiện thị không được mịn màng ,các ảnh chuyển động của MANILA 3D không được nuột nà và rất rõ ở ảnh nền mặc định của MANILA hoặc khi xem Video (Mà chất lượng hình ảnh Video không cao) có những mảng mầu lớn thì bạn sẽ thấy những VÒNG MẦU ĐỒNG TÂM trông rất lem luốc:(. Với 3D DRIVER phiên bản thứ 3 (Driverpack 3 graphics performance) bạn sẽ thấy hình ảnh được hiển thị đẹp hơn một cách rõ rệt =D>. Dưới đây là bảng so sánh đã được kiểm chứng (Benchmark) :

3D Driver này ngoài Touch HD còn tương thích một số dòng máy :

*Trước khi cài đặt các bạn tắt hết giao diện Manila Touch Flo 3D hoặc giao diện Titanium

Tôi đã thử nghiệm trên TOUCH HD và hoàn toàn hài lòng về chất lượng hình ảnh
=D>

Chỉnh sửa cuối:

HoangVanC34

Tôi đã cài và chạy thử, công nhận là rất tuyệt. Hỗ trợ tuyệt vời về đồ họa. Cám ơn bác ancola66 rất nhiều.

demax

Sao mình cài vào rồi mà vẫn thấy ko thay đổi gì cả nhỉ. Vẫn còn những vòng tròn đồng tâm.

ancola66

Super V.I.P
Sao mình cài vào rồi mà vẫn thấy ko thay đổi gì cả nhỉ. Vẫn còn những vòng tròn đồng tâm.
*Tắt Manila và Titanium
*Cài đặt VÀO MÁY (Không cài trên thẻ)
*SoftReset
Cũng có thể bản ROM của bạn không tương thích :-? -Hiện nay các build beta 6.5 ra liên tục thì điều đó là không tránh khỏi :(
Mình dùng 6.1 build 21054 cài cái này vào không chê được điểm nào:))

kain87

Thế còn những khuyết điểm của soft này? Liệu nó có tốn nhiều pin hơn hay hại đến phần cứng của máy ko?

ancola66

Super V.I.P
Thế còn những khuyết điểm của soft này? Liệu nó có tốn nhiều pin hơn hay hại đến phần cứng của máy ko?
*Tất nhiên đã là phần mềm kể cả hệ điều hành (Các bản ROM) không ít thì nhiều đều có lỗi :| chính vì vậy mới có các phiên bản sửa lỗi (Như với phần mềm này hiện nay là v3.0) và có các build Rom sửa lỗi hệ điều hành.....
*Nói chung là các phần mềm có tên là TỐI ƯU thì chả hại gì đến phần cứng của máy cả. Chỉ có các phần mềm tăng tốc, ép xung... thì còn có thể có hại đên phần cứng của máy thôi
*Và cũng là điều tất nhiên nếu bạn muốn máy chạy tốt hơn, nhanh hơn, đẹp hơn thì phải tốn năng lượng thôi (Nhưng theo bảng so sánh ở trên thì CPU hoạt động còn thấp hơn cả bản ROM GỐC thì rõ ràng là không tốn pin hơn rồi :D )

doquangduc

Well-Known Member
*Tắt Manila và Titanium
*SoftReset
Cũng có thể bản ROM của bạn không tương thích :-? -Hiện nay các build beta 6.5 ra liên tục thì điều đó là không tránh khỏi :(

Em vẫn chưa hiểu? Có nghĩa là trước khi cài thì phải tắt Manila, rồi khi cài xong thì lại bật Manila lên hả Bác ancola66. Và cài vào thẻ hay vào máy vậy? Thank.:-?:-?:-?

IPHONE12

Em vẫn chưa hiểu? Có nghĩa là trước khi cài thì phải tắt Manila, rồi khi cài xong thì lại bật Manila lên hả Bác ancola66. Và cài vào thẻ hay vào máy vậy? Thank.:-?:-?:-?

cài máy nhé xong rest là ok thôi

imj

Member
chie em cách Tắt Manila và Titanium với

*Tắt Manila và Titanium
*SoftReset

Bác cho em hỏi nhờ tý, bác chỉ em cách Tắt Manila và Titanium với. em là lính mới ạ:(:)(:)((
Thanks

imj

Member
Hay quá, đẹp hẳn lên mà khi trượt lại êm hơn rất nhiều, ko còn vòng tròn đáng ghét nũa cám ơn anh chủ topic rất nhiều
Hay quá

haifangshi

Rất tuyệt, cảm ơn bạn. Hy vọng bản rom sau anh Quang tích hợp luôn cái này vào:D

thuckhuyachatx

máy của tôi chạy 6.1 rom 1.59.707 làm đúng theo chỉ dẩn trên sau khi cài ko thấy sự thay đổi nào,các bạn có ai chỉ giup với ,thanks

ancola66

Super V.I.P
Em cũng vậy. Không thấy điểm khác biệt nào cả.:-?:-?:-?
Có thể nó không tương thích với một số Build ROM, điều này là không tránh khỏi đối với bất kì một phần mềm nào :D. Nếu không thì các bạn đã không phải kêu lỗi này, lỗi nọ khi up các bản ROM khác nhau :))

vuvanhai84

tuyệt vời! ko còn những vòng tròn đồng tâm nữa. máy chạy có vẻ mượt hơn. 1 phần mềm rất hữu ích.