• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3D_Text Screensaver-VI _ Đặt màn hình chờ tương đối Pro

Thangnd31082

Ứng dụng 3D_Text Screensaver này mọi người đã biết tác dụng của nó là tạo ra một đoạn text 3D tùy chọn trình chiếu khi máy ở chế độ chờ ! Hình như tên này không có Phiên bản gì cả vì khi việt hóa không thấy chỗ nào nói tới cả !

Cách sử dụng - Anh em lưu ý nhé :

1.Cài đặt phần mềm.

2. Trong Phần "Cài đặt" , mục "Kích hoạt" ta chọn "Có" ( Dùng nút OK thay đổi trạng thái "Có -Không" nhé ) để kích hoạt PM nhé !

3.Muốn đèn màn hình luôn sáng thì ở mục "Đèn nền" chọn "Luôn mở" ngược lại thì chọn "B.thường"

4. Thoát ứng dụng ( khi đó nó vẫn chạy ngầm nếu bạn kích hoạt nó ) Chờ khoảng 30 giây màn hình chờ hiện lên, lúc này chỉ là dòng text 3D mặc định của ứng dụng. Nếu bạn muốn thay đổi dòng text này bằng tên của mình hoặc một dòng text khác thì nhấn phím "Chọn phải" và bắt đầu sửa theo ý thích !

Chúc vui vẻ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

mỡ hàng đau tiên để coi nó ra sao:d

Các bác nhớ là cái này cực kì đơn giản, nhiều cái cài đặt của nó chỉ mang tính hình thức thôi, chẳng hạn cái thời gian để chuyển sang chế độ chờ tiếng là có mục nhưng mà không sửa đổi được, luôn mặc định là 30S, thời gian thoát cũng vậy, mặc định là vô hạn !

DreamLand

Các bác nhớ là cái này cực kì đơn giản, nhiều cái cài đặt của nó chỉ mang tính hình thức thôi, chẳng hạn cái thời gian để chuyển sang chế độ chờ tiếng là có mục nhưng mà không sửa đổi được, luôn mặc định là 30S, thời gian thoát cũng vậy, mặc định là vô hạn !

Em thấy DD Screensaver này nhiều hình động đẹp lắm

DreamLand

Cái này chỉ có mỗi cái CHỮ 3D do mình tạo theo sở thích thôi em nhé , không có hình động đâu, chắc em nhầm với PM nào rồi đó !:D

:D hihi ý em là màn hình chờ ấy anh àh :D em phát biểu nhầm ó anh

jimmyvn88

:D hihi ý em là màn hình chờ ấy anh àh :D em phát biểu nhầm ó anh
Posted via Mobile Device
Anh em nào có nhìu Screensever của cái nè thì up lên nha. Mình dùng cái nè từ lâu rồi bây giờ ko dùng nữa.Ko có cái data nào.Hjhj

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

em ko thay đổi được dòng test 3D và cũng chả thấy nó hoạt động.... mặc dù đã chờ 30s hjxhjxhjx

Thangnd31082

em ko thay đổi được dòng test 3D và cũng chả thấy nó hoạt động.... mặc dù đã chờ 30s hjxhjxhjx

Phải cài đặt thì nó mới hiện chứ em !

Chỗ "Kích hoạt" Em đặt chế độ "Có" thì PM này sẽ tự kích hoạt sau mỗi 30s, còn nếu để là "không" thì có chờ 2 tiếng cũng không được đâu.
Thay đổi chế độ bằng cách di chuyển hộp sáng tới dòng "Kích hoạt" ( phím lên_xuống) rồi ấn phím "OK" để đổi chế độ.

Rồi , thoát nó ra nó sẽ ở chế độ chạy ẩn, em chờ khoảng 30s là có dòng TEXT mặc định bay nhảy trên màn hình chờ ( nhớ là chỉ cần động phím một cái nó thoát khỏi chế độ chờ là toi công nhé ) .Khi đó em nhấn nút "chọn phải" để sửa dòng đó thành cái em muốn ! Nhớ phân biệt TRÁI PHẢI CHO CHUẨN NHÉ !:D
Chúc thành công , lần sau nhớ đọc kĩ hướng dẫn nhé !

llTuyetTinhCocll

Phải cài đặt thì nó mới hiện chứ em !

Chỗ "Kích hoạt" Em đặt chế độ "Có" thì PM này sẽ tự kích hoạt sau mỗi 30s, còn nếu để là "không" thì có chờ 2 tiếng cũng không được đâu.
Thay đổi chế độ bằng cách di chuyển hộp sáng tới dòng "Kích hoạt" ( phím lên_xuống) rồi ấn phím "OK" để đổi chế độ.

Rồi , thoát nó ra nó sẽ ở chế độ chạy ẩn, em chờ khoảng 30s là có dòng TEXT mặc định bay nhảy trên màn hình chờ ( nhớ là chỉ cần động phím một cái nó thoát khỏi chế độ chờ là toi công nhé ) .Khi đó em nhấn nút "chọn phải" để sửa dòng đó thành cái em muốn ! Nhớ phân biệt TRÁI PHẢI CHO CHUẨN NHÉ !:D
Chúc thành công , lần sau nhớ đọc kĩ hướng dẫn nhé !

oài anh ui..... em làm như anh hướng dẫn rồi.... em bấm nút "Qua phải" thì nó hiện bên hình nền..... ở phía dưới có chữ mặc định là " 3DTest" ..... em bấm ký tự zô thì nó ko hiện gì hết ( vẫn là 3dtest) ..... em bấm nút "Chọn phải " ( phía tren nút đỏ ) thì nó out ra .......hihixhix.....
P/s : Có khi nào nó bị chỏi hàng với pm nào khác hem anh ?????

Thangnd31082

Để anh kiểm tra lại cho ! Nhưng chắc là có vấn đề rồi ! Em có thể cài đặt bản EN, bung bản này ra chép đè File mbm vô dùng thử , tin là sẽ được!

nolis

cái này trước đây mình dùng cho v1 thì ok,không biết v2 thì sao.Mới móc xuống phải thử xem sao

MinhThang

Manager
cái này trước đây mình dùng cho v1 thì ok,không biết v2 thì sao.Mới móc xuống phải thử xem sao

Thích thì dùng hay thì Click thanks là đủ, đừng post bài kiểu này bạn nhé!

Bản này chủ Topic test trên V2 đấy!

jimmyvn88

Để anh kiểm tra lại cho ! Nhưng chắc là có vấn đề rồi ! Em có thể cài đặt bản EN, bung bản này ra chép đè File mbm vô dùng thử , tin là sẽ được!

Ôi trời,Cái này có gì đâu,ko hề bị lỗi gì hết.
@ Tuyệt Tình Cốc: Bạn vào Xplore tới đừờng dẫn systm/apps/dss/servers/3Dtext rồi bấm vào file 3Dtext.app nó sẽ hiện hìn lên thì bấm bên phải có hiện 2 chữ AB ấy.làm thế đõ phải ngồi chờ 30s

phuonggm

ảnh động làm màn hình chờ đc ko anh jimmy ơy. Nếu ko làm đc thì có PM nào # làm đc ko.
Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Ôi trời,Cái này có gì đâu,ko hề bị lỗi gì hết.
@ Tuyệt Tình Cốc: Bạn vào Xplore tới đừờng dẫn systm/apps/dss/servers/3Dtext rồi bấm vào file 3Dtext.app nó sẽ hiện hìn lên thì bấm bên phải có hiện 2 chữ AB ấy.làm thế đõ phải ngồi chờ 30s

Anh ui em kết cái pm này...;;);;).. nhưng mà em thử hoài ko được.:-??:-??:-??... em ráng chỉ em chi tiết vè cách xài Pm này 1 lần nữa ih..:p:p:p...