• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4+9 icon iphone for P990i

at007

Đây là bộ iphone trên p9 của em,bác nào thích thì layys về và chép đúng đường dẫn là được:D;)

lun tiên cho em hỏi để up file.7z lám như thế nào:-??,mấy diễn đàn khác cho up file.rar or file.zip dung lượng 1,95 M,rất tiện còn PV phải up đuôi file.7z lạ wa em pó tay ko biết đuôi này là gì:-/

kenpham

bạn cứ nén rar rồi rename cái đuôi lại thành 7z là xong, 1 cách lách thôi, mặc dù khi đổi đuôi từ .rar (hoặc .zip) sang .7z các chương trình giải nén vẫn hiểu như thường

kenpham

icon đẹp

Gửi các bạn mấy cái hình khá đẹp dùng để làm icon cho UIQ 3.0

Sao mình up file toàn báo lỗi nhỉ (.7z). Box.net thì ko cho đăng ký để up file.bạn nào biết giúp mình với

leech

cho mình hỏi là nếu cài xong sài mà không khoái muốn quay trở về làm thế nào vậy các bro

vietDuck

cho mình hỏi là nếu cài xong sài mà không khoái muốn quay trở về làm thế nào vậy các bro

Bạn chép nhưng gì vào ổ C thì cứ thế mà xóa đi Theo đường dẫn file của tác giá Thế thôi chứ có gì đâu Bạn cứ làm nhiều thì sẽ quen mà Khó khăn gì cứ post bài lên Anh em sẽ giúp bạn

Son_Do

Well-Known Member

Bạn nên lưu lại file gốc trước khi copy mấy cái này vào, nếu không thấy thích nữa thì lại lấy file gốc copy trở lại chứ đừng xóa file lung tung là treo máy đấy.

buratino1703

A007 à, sao 2 file bác gửi khi giải nén, vào kiểm tra thấy đều giống nhau, liệu có sự nhầm lẫn nào ko? (vì em cài icon của bác nhưng nó thay được có Media, Contact, Messaging, Calendar). Mong bác trả lời sớm cho em, vì hiện em đã cài icon của bác post rồi-đã Master format lại ổ C(ổ D vì cài nhiều chương trình nên em giữ lại), với lại cũng là icon của Iphone nhưng em thấy của bác là đẹp nhất!

Chỉnh sửa cuối:

at007

sặc đó là file lớn quá nên mình phải chia ra làm 2 past mới up được,bạn daown về giải nén ra thì nó có 1 folder thôi^^

buratino1703

Hề hề...làm được rồi, chỉ có cái Icon Today bị biến thành hình người thôi, sao hình của bác post mẫu thay được vậy? Chỉ em với!

myp990i

Đây là bộ iphone trên p9 của em,bác nào thích thì layys về và chép đúng đường dẫn là được:D;)

lun tiên cho em hỏi để up file.7z lám như thế nào:-??,mấy diễn đàn khác cho up file.rar or file.zip dung lượng 1,95 M,rất tiện còn PV phải up đuôi file.7z lạ wa em pó tay ko biết đuôi này là gì:-/

Bác AT007 ơi! Em thấy đẹp quá, Khoái nhất là cái LOGO SonyEricsson ở góc dưới bên trái màn hình. Bác hướng dẫn em làm cái đó được không? (P990i)? Thank!

buratino1703

Giúp em thay đổi cái Icon Today đáng ghét này với AT007 ơi!
Chào bác, sau khi "lục lọi" khắp 4rum em đã xem và làm theo hướng dẫn của các cao thủ để biến con P990i có giao diện như I-phone. Nhưng cái icon của Today thực sự làm em vất vả mấy ngày nay mà chưa tìm được cách thay nó mặc dù trong màn hình mở chính(khi mở flip) em đã thay được, nhưng khi ra màn phụ(khi đóng flip) thì nó lại biến thành hình thằng người rất đáng ghét, xấu xí và kệch cỡm so với các icon I-phone khác đã thay thế vào. Vậy em nhờ các bác giúp em để em được toại nguyện, cho bằng anh bằng em với?
Em đã copy file semc_default.rcs vào C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default và file GoPanels_Medium.PNG vào D:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default

at007

Giúp em thay đổi cái Icon Today đáng ghét này với AT007 ơi!
Chào bác, sau khi "lục lọi" khắp 4rum em đã xem và làm theo hướng dẫn của các cao thủ để biến con P990i có giao diện như I-phone. Nhưng cái icon của Today thực sự làm em vất vả mấy ngày nay mà chưa tìm được cách thay nó mặc dù trong màn hình mở chính(khi mở flip) em đã thay được, nhưng khi ra màn phụ(khi đóng flip) thì nó lại biến thành hình thằng người rất đáng ghét, xấu xí và kệch cỡm so với các icon I-phone khác đã thay thế vào. Vậy em nhờ các bác giúp em để em được toại nguyện, cho bằng anh bằng em với?
Em đã copy file semc_default.rcs vào C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default và file GoPanels_Medium.PNG vào D:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default

icon đó không đổi dược đâu,bạn chọn chế đọ hide của Shortcut khi FLIP đóng là được vừa trong thoáng và che dược icon "xấu xí" đó^^

buratino1703

Hu hu...bó tay rùi à, nhưng dù sao cũng cảm ơn bác nhé, đã tận tình chỉ bảo. Thôi, về lấy ẩn mấy cái shotcut, đem mấy cái ảnh "tươi mát" đem trưng ở Desktop cho đỡ...trống vậy!

buratino1703

À, bác cho em hỏi luôn, ko hiểu em chép file Semc_default.rcs kiểu gì mà khi chụp ảnh post ở bài trên thì mod luôn được logo mạng. Và trong thời gian đợi câu trả lời của thì em cứ tưởng thay được cái icon today khi đóng flip(vì mở flip em đã làm được), em copy-paste linh tinh, giờ thì muốn mất cái logo mạng cũng ko được nữa(vì nếu mod logo mạng lại copy cái Semc_default.rcs mod logo mạng vào đúng đường dẫn mod icon today là C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default thì nó lại mất mod icon today. Vậy có cái file semc_default nào vừa ẩn logo, vừa thay icon today khi mở flip ko?

at007

À, bác cho em hỏi luôn, ko hiểu em chép file Semc_default.rcs kiểu gì mà khi chụp ảnh post ở bài trên thì mod luôn được logo mạng. Và trong thời gian đợi câu trả lời của thì em cứ tưởng thay được cái icon today khi đóng flip(vì mở flip em đã làm được), em copy-paste linh tinh, giờ thì muốn mất cái logo mạng cũng ko được nữa(vì nếu mod logo mạng lại copy cái Semc_default.rcs mod logo mạng vào đúng đường dẫn mod icon today là C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default thì nó lại mất mod icon today. Vậy có cái file semc_default nào vừa ẩn logo, vừa thay icon today khi mở flip ko?

đây nhé,bạn nghịch củng tốt;;)rút ra được nhiều kinh nghiệm,nhưng phải có chừng mực nha:D
lấy về chép vào C nhé:

buratino1703

Nghĩ đi nghĩ lại vừa tức-vừa điên, ngu quá!:-?? nếu tối qua backup thì giờ đâu đến nỗi. Hì hục mấy ngày, đến lúc được rồi mà lại ko biết.:( Giờ ko nhớ copy thế nào nữa cơ.:((

at007

Nghĩ đi nghĩ lại vừa tức-vừa điên, ngu quá!:-?? nếu tối qua backup thì giờ đâu đến nỗi. Hì hục mấy ngày, đến lúc được rồi mà lại ko biết.:( Giờ ko nhớ copy thế nào nữa cơ.:((

sặc,....bác viết ở trên rồi kìa C:\Resource\ActivityMenu\customisations\:))