• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 có FW 32.0.7

Harley123

Vừa cắm vào PC suit thông báo có update. Ae ai đã up cho xin ý kiến

Nguoi_Tuyet

Chắc cũng lại là bản sửa lỗi thôi
chỉ khi Nokia nâng cấp đến 10 số thì mới có cập nhật đáng quan tâm
ví dụ từ v30. lên v40.

khiem777k

Chắc cũng lại là bản sửa lỗi thôi
chỉ khi Nokia nâng cấp đến 10 số thì mới có cập nhật đáng quan tâm
ví dụ từ v30. lên v40.

thật vậy sao bác.vậy cho em hỏi bác căn cứ vào đâu mà nói vậy.chứ em thật sự ko hỉu

conmeoma

New Firmware Update for Nokia 5530 V32.0.7

Các bạn ơi, mình vừa dùng Navi Firmware thì thấy 5530 đã có update mới lên V32.0.7 rùi đó, mọi người up liền nha, vui quá ^^ up xong cho biết ý kiến nha

***** Thôi khỏi cãi nhau nữa, mình vừa up xong và test rùi đây
Kết quả : chẳng có thay đổi gì lớn lao cả ngoài độ cảm ứng nhạy hơn, nhanh hơn và âm thanh nghe tuyệt hảo nhé
- Cảm ứng nhẹ và nhạy hơn, ví dụ như ở V31.0.5 bạn chọn độ rung phản hồi của màn hình cảm ứng khi chạm là mức 3(mức cao nhất) thì thấy nó phản hồi mạnh bộp bộp còn trong V32 này thì nó nhẹ hơn hẳn và tốc độ vào ứng dụng nhanh hơn
- âm thanh nghe nhạc trong và Ấm hơn V31, mình nhấn mạnh là ấm hơn nhé, vì nghe = tai nghe zin Wh-205 của máy thì nghe rất rõ và tuyệt vời,hình như V32 này có tăng thêm chút đỉnh bass đó,nghe rất rõ tiếng các bè khi ca sĩ hát,nói chung là hay hơn, còn bạn nào thay = tai nghe khác thì mình 0 biết à
Còn lại mọi thứ "vũ như cẩn" , ngay cả cái bàn phím mới giống C6 cũng 0 thấy nốt
Nhưng như vậy vẫn còn tốt chán rùi hahaha
hình như nokia đang muốn ngày càng hoàn thiện hơn cho 5530, HOÀN THIỆN HƠN nhé chứ 0 phải là LỘT XÁC thành Sym^3 như các bạn hiểu lầm đâu nhé. Vì 5530 hay 5800 sinh ra vốn đã có những chức năng như thế với giá cả như thế thì khi hoàn thiện sẽ tốt hơn theo kiểu như thế. Đó là quy luật kinh doanh mà. nếu 5530/5800 mà biến thành Sym^3 hoàn toàn thì ng ta sẽ đổ xô đi mua mấy con này cho rẻ, lúc đó mấy con N8, C7.... đi về đâu đây?

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

up nhanh thế. mấy em này lên vêr liên tục 5233 xịt rùi dừng ở 21.1.004 rùi.hu hu T.T

conmeoma

Trời ui k0 ngờ 5530 dc làm cục cưng của nokia rùi, up lên mới còn 5800 có mà thèm chảy nước miếng nhá hehe

thanhhaifire

zậy là sắp có v60 cho 5800 rồi , chờ típ.............

ủa mà fw mới 5530 có thay đổi gì vậy bro???

mrquyen1993

Trời ui k0 ngờ 5530 dc làm cục cưng của nokia rùi, up lên mới còn 5800 có mà thèm chảy nước miếng nhá hehe

vớ vẩn bản này chắc sửa lỗi linh tinh chắc chả đặc biệt j`
58 mà thèm à nói thêm câu nữa mai đc lên S^3 thì chết lúc đấy 5530 khóc ra tiếng Mán=))

binzhaha

bác này nói hài
5800 còn yếu hơn cả 5530 làm sao mà chạy nổi symbian ^3
thôi đừng với cao quá làm gì

conmeoma

bác này nói hài

Trời ui đây là câu nói hay nhất trong ngày mà mình dc nghe đó nhoa
Bây giờ mình mới thấy iu 5530 quá đi à
5800 xách dép đi kakaka
Đang test thử có gì mới nè...

thanhhaifire

cho các pác 5530 tự sướng vài ngày đó ........................... tới đó sẽ thấy ai sướng hơn ai nhá !=))

bebivodoi

vớ vẩn bản này chắc sửa lỗi linh tinh chắc chả đặc biệt j`
58 mà thèm à nói thêm câu nữa mai đc lên S^3 thì chết lúc đấy 5530 khóc ra tiếng Mán=))

:)) Đồng ý kiến mới bạn này, chưa chac vẻ 6 đã ngon = FW 97 hay C6 hay Sym^3 đâu bạn, ngó ma thèm đi, 5k8 thèm chi FW đó :))
bác này nói hài
qua bên FW xem đi bạn, 5k8 chạy Sym^3 rồi kìa bạn, 5k8 k = 5530 nghe câu này mới hài nè, yếu hơn nữa mới nể chứ :))

mrquyen1993

bác này nói hài

bạn nhầm ko vậy 1 con đời đầu đắt tiền hơn mà kém à máy con 55xx chỉ đc cái mã thôi ,nếu nói người dùng cảm ứng của nokia trên thế giới bạn có biết con nào đc sử dụng nhiều nhất ko đó ko phải N97 hay mini mà là e 58 chứ còn ai nữa

binzhaha

chán bác này quá ko chịu tìm hiểu gì cả nè
CPU NOKIA 5800 : ARM 11 369 MHz processor
CPU NOKIA 5530: ARM 11 434 MHz processor
con của bác cũ rồi có từ đời nào rồi thì yếu là phải
mà nói chung symbian dùng chán , xài android mới sướng, để dành tiền là vừa

conmeoma

:)) Đồng ý kiến mới bạn này, chưa chac vẻ 6 đã ngon = FW 97 hay C6 hay Sym^3 đâu bạn, ngó ma thèm đi, 5k8 thèm chi FW đó :))

qua bên FW xem đi bạn, 5k8 chạy Sym^3 rồi kìa bạn, 5k8 k = 5530 nghe câu này mới hài nè, yếu hơn nữa mới nể chứ :))

ủa 5800 chạy Sym^3 hùi nào vậy bạn?cho link bài đó dc 0?nên nhớ CPU của 5800 còn bé hơn 5530 kia, 5530 là 434 Mhz đó nhé. Nếu muốn lên Sym^3 thì 5530 phải lên trước chứ, vậy mới đúng phép tắc hahaha