• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 có FW 32.0.7

quocvu88_dn

Đợt trước toàn cho 5800 nâng cấp trước. Đợt này từ từ để cho mấy em đàn em có trước. Còn 5800 làm một cuộc cách mạng nên sẽ mất thời gian. Anh em 5800 kiên nhẫn đi. ^_^.

Hy vọng là vậy. :D

darkness90vt

sao thấy có mấy bác 5800 quá khích thế nhỉ, bắt đầu giống fan iphone, cứ thấy có gì mới là chạy vào hô 5800 số 1

anhcntt

Cãi nhau mệt quá.nói chung là không có gì nổi bật lắm.thêm cảm ứng mượt nghe nhạc hay hơn.chắc là hết rồi

nokia nó update cho nó có ấy mà :)) chủ yếu là để đổi ngày cho đẹp :))=))

boyvpop9x

đã up và tình hình là chẳng có gì khác về giao diện =,=
còn một số cải thiện nhỏ thì ae đâ nói hết rồi

igarfield

Mình up FW này bằng *#0000# thì bị lỗi này: "Update Package Not Compitable with the phoe.Contact Your Service Providrer"

Ai biết làm ntn ko? :| Thx trc' :x

ngoccd2

dung rui day. em cung nang cap bang *#0000# nhung no bao " hok phu` hop voi DT cua ban " la sao ha cac bac. mong cac bac chi giup

huuhung88

Mình up FW này bằng *#0000# thì bị lỗi này: "Update Package Not Compitable with the phoe.Contact Your Service Providrer"

Ai biết làm ntn ko? :| Thx trc' :x

ban dùng navifirm down FW về rồi JAF vào là xong , vừa nhanh lại an toàn

igarfield

Bình thường mình cũng dùng cách đó nhưng giờ có lý do nên ko làm đc :-< Ko có cách khắc phục hả bạn?

Master619

Cho mình hỏi xíu, mình ko rành lắm. Mình đang phân vân giữa 5800 và 5530, mọi thứ 5530 cũng ổn rồi còn mỗi vụ firmware. Mình nghịch dc cái 5800 của thằng bạn firmware v51 thì kinetic scroll sướng phê người, giao diện chạy cũng mượt mà. Còn 5530 firmware số có vẻ "nhỏ hơn" (v3x) nên không rõ thế nào. Bạn nào dùng qua rồi cho mình hỏi v52 của 5800 có tương đương v32 của 5530 ko? Về kinetic scroll và độ mượt khi chạy giữa 2 máy với 2 bản firmware mới nhất này thì thế nào? Thanks nhiều.

rkshin

Hình như FW 32.0.7 chạy = JAF bị lỗi thì phải , nó báo failed in flash mode hoài à , còn Flash FW 31 thì chạy ầm ầm =.=

bolova

Hack bằng Nokia Editor Beta 7 của bác nào trong forum post ấy bạn, mình tạo file hack wa' nhanh gọn vào up FW thành công chẳng gặp ván6 đề gì cả

đây mình up file đã hack lên cho anh em luôn chép đè vô Folder FW rồi Flash bằng J.A.F bình thường

http://www.mediafire.com/?csxhg9e2770es1u

còn cái patch nữa thì chắc anh em đã chép sẵn vô thẻ nhớ rồi nhỉ ^^

Master619

Cho mình hỏi xíu, mình ko rành lắm. Mình đang phân vân giữa 5800 và 5530, mọi thứ 5530 cũng ổn rồi còn mỗi vụ firmware. Mình nghịch dc cái 5800 của thằng bạn firmware v51 thì kinetic scroll sướng phê người, giao diện chạy cũng mượt mà. Còn 5530 firmware số có vẻ "nhỏ hơn" (v3x) nên không rõ thế nào. Bạn nào dùng qua rồi cho mình hỏi v52 của 5800 có tương đương v32 của 5530 ko? Về kinetic scroll và độ mượt khi chạy giữa 2 máy với 2 bản firmware mới nhất này thì thế nào? Thanks nhiều.

Bạn nào trả lời giúp mình với :)

rkshin

Ko khác bạn ơi, v51 là vì cái thằng ku 5k8 nó ra truoc thôi , chứ thằng 5530 nên v32 , chứ mà 5530 ra trước chắc FW lên tới 100 mấy rồi đó bạn =.= Thật chất mấy cái v3x với v5x ko khác nhau .... chỉ là 1 con số thôi ...
Mà vesion càng cao thì càng ngon chứ sao :D:D:D

bosscarrot

Dòng cảm ứng 5xxx của Nokia thì giống nhau. Bạn cứ xem cái nào đẹp hơn thì bạn chọn. Mà 5800 ở pdaviet có nhiều người dùng hơn^^

ngoccd2

em da~ up v32.0.07

em đã up lên v32. nói chung la cảm ưng đã được cải thiên hơn. mượt hơn