• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800 fw21 coi được đủ các định dạng mà không cần chuyển đổi

paulwoong

một phát hiện mới ... một hôm tình cờ chep các file video đuôi wmv và rm vào máy .... cứ tưởng như moi khi ở fw20 là không thể chạy được ... nhưng không thể ngờ là mọi thứ đểu chạy được mà mình khong cần cài thêm soft run hay bất cứ soft gì .!thật là tin đáng mừng cho 5800.!good wá.!:))nay up lên chia sẽ niềm vui với anh em .!! mọi người thử xem sao nhé.!

phonguyenbao

làm gì ra có chuyện đó.chỉ chạy đc một số đuôi nhất định thôi.chứ như đuôi fmv hay avi bạn đã thử chưa vậy

paulwoong

o đây minh đang nói nhưng đuôi phổ biến.. như wmv và rm ... vì những đuôi file này từ fw 10 , 11 , 20 đều bật lên không hình chỉ có tiếng thôi .!nhưng nay ở fw 21 bật lên có cả hính và tiếng .! cái này mới đáng nói nè.!

thong1260

được đâu mà được , ông này thả bom thì có. nếu được thì bác đưa 1 cái clip mà bác cho là coi được tui tét thử

kidkylin

coi thì vẫn coi dc nhưng ko dc hỗ trợ như tua tới lui và hình ảnh cũng ko dc sắc nét như convert chuẩn

P/s : lại 1 topic lung tung .

dingvn

ừ! lúc trưa có test, wmv coi được (có 1 số file lại ko). và hok hỗ trợ tua nhanh :(. nói chung conver sang mp4 cho chắc :-s

n3wb13

Xem video thì mua máy MP4 Tàu về tha hồ, đuôi nào cũng mở đc hết :)) AVI, RM, RMVB, WMV, FLV, OGG, MP4, MPG, 3GP, ASF cả MKV cũng chơi luôn :))

huecan

mấy bạn ơi sao mình down về clip phim HD mình đem convent sang mp4 nhưng mở lên chỉ toàn nghe thấy tiếng ko àh

Hoden

Super V.I.P
mấy bạn ơi sao mình down về clip phim HD mình đem convent sang mp4 nhưng mở lên chỉ toàn nghe thấy tiếng ko àh

bạn nên conterver sang video chuẩn cho màn hinh của 5800 mới xem dược,=D>

marquis

hoden nói đúng đó. mình nói rõ thêm là aspect ratio của file mp4 bạn nên để 16:9 hoặc để video size của file là 640 x 360. tuy là mp4 nhưng nếu tỉ lệ khung hình ko đúng theo chuẩn của máy sẽ bị trường hợp như bạn nêu.

phongialam

một phát hiện mới ... một hôm tình cờ chep các file video đuôi wmv và rm vào máy .... cứ tưởng như moi khi ở fw20 là không thể chạy được ... nhưng không thể ngờ là mọi thứ đểu chạy được mà mình khong cần cài thêm soft run hay bất cứ soft gì .!thật là tin đáng mừng cho 5800.!good wá.!:))nay up lên chia sẽ niềm vui với anh em .!! mọi người thử xem sao nhé.!
bạn nói đúng đó, mình đã test thử file *.wmv rùi, coi đc hết,fw trước chỉ có tiếng k có hình. các pác chép file *.wmv vào mà k xem đc có lẽ do file *.wmv đó chuẩn cao nên máy k đọc đc, nén nhỏ lại tí là ok, xem hình ảnh rõ nét lắm.

thedat007

hoden nói đúng đó. mình nói rõ thêm là aspect ratio của file mp4 bạn nên để 16:9 hoặc để video size của file là 640 x 360. tuy là mp4 nhưng nếu tỉ lệ khung hình ko đúng theo chuẩn của máy sẽ bị trường hợp như bạn nêu.

Bổ sung thêm: vì video size là 640x360 (cho phù hợp với màn hình 5800) khi out tivi sẽ không full hình trên màn hình tivi. Nên chọn 640x480 thì khi out tivi sẽ full. Chuẩn codec cho 5800 là : Mpeg4 (có thể bạn chọn chuẩn không phù hợp nên 5800 chỉ có tiếng mà ko có hình)

hongthanh

Bạn nhầm rồi sao ý, máy này lúc chưa ra đã quảng cáo là chạy được WMV mà, và mình cũng đã chạy thử. Nhưng tất nhiên nó hơi kén chọn.Fw 21 đặc biệt là có thể zoom hình ảnh với file FLV còn chẳng thấy gì đặc biệt hết.

pekhang

Mình đang xài FW21, test thử thì nó chạy tốt file FLV, chạy file rm của Real thì giựt hình như SmartMovie coi định dạng avi vậy, ko cho chạy nhanh, còn wmv thì chỉ nghe dc tiếng thôi, ko hiểu nữa...