• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800 không thể khởi động sau khi up fw 30.0.011

olefin

Khẩn khoản nhờ anh em diễn đàn cứu giúp : mình có 1 con 5800, lúc trước dùng fw 21.0.025 ổn định bình thường, sau đó mình nâng cấp lên fw 30.0.011 vẫn chạy bình thường, nhưng do máy cài nhiều phần mềm và vọc nhiều quá, mình lại update fw 30.0.011 thêm 1 lần nữa thì máy vẫn update bình thường nhưng không thể khởi động đựoc nữa, khi bấm nguồn chỉ khởi động lên dòng chữ Nokia rồi lại tắt đi rồi khởi động lại. ( update bằng JAF)
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Inuyasha1987

Trong quá trình plash ko biết bạn có rút usb trước khi nó hiện màn hình testmode ko. Nếu plash bị lỗi thì ko lo, plash lại là đc mà, ko hạ thấp phiên bản thì ko die máy đâu

kidkylin

Khẩn khoản nhờ anh em diễn đàn cứu giúp : mình có 1 con 5800, lúc trước dùng fw 21.0.025 ổn định bình thường, sau đó mình nâng cấp lên fw 30.0.011 vẫn chạy bình thường, nhưng do máy cài nhiều phần mềm và vọc nhiều quá, mình lại update fw 30.0.011 thêm 1 lần nữa thì máy vẫn update bình thường nhưng không thể khởi động đựoc nữa, khi bấm nguồn chỉ khởi động lên dòng chữ Nokia rồi lại tắt đi rồi khởi động lại. ( update bằng JAF)
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

thử FLASH lại đi bạn!

good luck

mucelago

Active Member
Không lo, JAF có khả năng cứu máy Dead phone mà bạn. Dùng NAVFIRM tải bản Firmware về rồi dùng JAF mà cứu. Không chết đâu mà lo.

olefin

Cám ơn các bạn đã trợ giúp, nhưng mình đã thử Flash lại cả chục lần rồi , kết quả vẫn thế, máy chỉ chạy đến đoạn có chữ Nokia rồi khởi động lại, để lâu một chút thì hiên lên dòng chữ Phone Start-up Failed ...
Các bạn giúp mình với
Please !!

duongminhhien

Cám ơn các bạn đã trợ giúp, nhưng mình đã thử Flash lại cả chục lần rồi , kết quả vẫn thế, máy chỉ chạy đến đoạn có chữ Nokia rồi khởi động lại, để lâu một chút thì hiên lên dòng chữ Phone Start-up Failed ...
Các bạn giúp mình với
Please !!

Bị sóc flash rồi, đem ra care cài FW lại đi...........

Ltvkhanh

Con 5800 của em không khởi động được sau khi up firmware. Sau khi bấm nút power thì máy chỉ rung một cái rồi sau đó im luôn. Máy em là hàng xách tay nên bây giờ không biết khắc phục sao. Em thử tháo pin ra lắp vô lại rồi flash theo kỉu DEAD USB nhưng không được. Mong mấy pro chỉ giúp.

panrai

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với
Please !!
theo mình đc biết lỗi này tart-up Failed là do bạn từ hạ ver xuống đúng ko bạn thấy chạy ver 30 mở máy ko lên sau đó bạn hạ xuống ver 21 đúng ko,trong đt người ta gọi là Downgrade đó bạn còn bạn tự Downgrade xuống thế là chết wew luôn rùi :)):)),nếu máy công ty thì gởi cho họ đi,còn nếu là hàng xtay thì đem ra hàng cho họ gởi file lại,vì lỗi này anh em bên S60v3 bị nhiều lắm rùi bạn là 1 trong đó
Bị sóc flash rồi, đem ra care cài FW lại đi...........

sóc slash là sau vậy bạn mình mới nghe lần đầu đó bạn:)),từ thồi đó tời h mình chạy nhiều lần lắm rùi ko biết sóc flash là gì hết mới nghe đó =))=))

ljnkml

đơn giản
bạn chỉ cần tháo pin ra chờ 1 lúc rồi lắp pin lai
khởi động máy bình thường ^^~

Ltvkhanh

Yên tâm đi bạn ơi, đừng lo. Mang ra nokia Care ở 357 Điện Biên Phủ nó cài lại cho. Hình như giá 200k nếu hàng xách tay. Còn nếu hàng trong nước thì chắc là free.

olefin

Yên tâm đi bạn ơi, đừng lo. Mang ra nokia Care ở 357 Điện Biên Phủ nó cài lại cho. Hình như giá 200k nếu hàng xách tay. Còn nếu hàng trong nước thì chắc là free.

Bạn cũng bị như thế à ? Thời gian sửa khoảng bao lâu thế ? Ở Sài Gòn à ?

ngocquynh47

Nếu ở HN thì mang ra Thái Phone ở Tuệ Tĩnh cho nhanh nhé, t bị mấy con up bằng USB tẻo, mang ra đó làm nhanh, ngồi đợi lấy lun, có 50k/fat, rẻ bèo

vimobifine

Nếu ở HN thì mang ra Thái Phone ở Tuệ Tĩnh cho nhanh nhé, t bị mấy con up bằng USB tẻo, mang ra đó làm nhanh, ngồi đợi lấy lun, có 50k/fat, rẻ bèo
Vậy bạn cho mình hỏi up lên FW giá bao nhiêu. Mang ra care đợi hơi bị lâu:(

vimobifine

Nhưng up bằng cách này, mình thấy nhiều bạn bị lỗi chỉnh giờ hay lỗi hệ thống . Thắc mắc không biết có an toàn không hả bạn?

vinhloc01811

Nhưng up bằng cách này, mình thấy nhiều bạn bị lỗi chỉnh giờ hay lỗi hệ thống . Thắc mắc không biết có an toàn không hả bạn?

ông bạn cứ nghe người ta nói mà sợ thì làm sao làm được việc lớn. cứ up đi...:D