• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800-Một lỗi ở Profile sau khi backup

hailonghk

Con 5800 của mình đang V 21.0.025, trước khi back up bằng cái ở trong Setting-Phone-Phone mgmt- Factory Settings (back up xong vẫn giữ nguyên V 21) thì có tạo được thêm frofile mới trong Frofiles, nhưng back up xong thì ko tạo đc nữa, ấn vào CreaNew nó giữ nguyên không thay đổi gì, frofile cũ của mình tạo là Long *.* Hă`ng . Backup xong mất cái này, nhưng trong Setting-Phone-Voice commands-Frofile vẫn thấy có tên Long *.* Hă`ng .Bác nào biết cách giải quyết thì giúp với 8-|

lemanhhapt

Con 5800 của mình đang V 21.0.025, trước khi back up bằng cái ở trong Setting-Phone-Phone mgmt- Factory Settings (back up xong vẫn giữ nguyên V 21) thì có tạo được thêm frofile mới trong Frofiles, nhưng back up xong thì ko tạo đc nữa, ấn vào CreaNew nó giữ nguyên không thay đổi gì, frofile cũ của mình tạo là Long *.* Hă`ng . Backup xong mất cái này, nhưng trong Setting-Phone-Voice commands-Frofile vẫn thấy có tên Long *.* Hă`ng .Bác nào biết cách giải quyết thì giúp với 8-|
mình cũng đã bị lỗi này. và đã xử lý như sau. bạn fomat lại máy theo lệnh *#7370#. sau đó bạn back up lại dữ liệu thì chỉ back up: danh bạ, tin nhắn, lịch và ghi chú.(phần nào cần thì tích dấu).Không backup các phần còn lại. Khi back up xong bạn cài đặt lại profile. chuc thành công!

hailonghk

mình cũng đã bị lỗi này. và đã xử lý như sau. bạn fomat lại máy theo lệnh *#7370#. sau đó bạn back up lại dữ liệu thì chỉ back up: danh bạ, tin nhắn, lịch và ghi chú.(phần nào cần thì tích dấu).Không backup các phần còn lại. Khi back up xong bạn cài đặt lại profile. chuc thành công!

bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn được không? :D

LeMyChinh

tức là 4mat = *#7370# (mã 12345)nếu chưa đổi nhá
xong vào ứng dụng => quản lý tập tin => sao lưu =>tùy chọn => khôi phục chọn danh bạ tin nhắn và lịch ghi chú => ok là xong
rùi tiến hành cài lại profile....
chúc bạn thành công :D

LeMyChinh

vấn đề đã được jai? quyết mong các mod di chuyển bài này vào thảo luận.hoặc close top thui để tránh .... thân =D>

wiswys

xí, khoan close. Mình cũng bị i chang. Bạn nên chỉ người ta rõ chút : nên back up calender, contact list và note trước khi format máy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

xí, khoan close. Mình cũng bị i chang. Bạn nên chỉ người ta rõ chút : nên back up calender, contact list và note trước khi format máy nhé.

đại ca có đọc kĩ mấy bài trên của em ko thếX-( trời ơi Spam thì cũng phải đúng nơi đúng chỗ chứ:-/ nản với ông luôn đó