• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[6.FEB.11][CWM] RAFDROID HD 3.0|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Kern:Rafpigna 1.7 OC]

binhhdda

Chụp ảnh thấy đẹp nhưng quay phim thấy giật ghê hay do thẻ của mình nhỉ (Class 2). Các chức năng khác đều ổn. Pin OK.

txdv84

Sau khi dùng đx nghiên cứu và dùng rất nhiều bản rom khác nhau, e vẫn thích MIUI nhất, quay trở laị MIU dùng rồi

T

tainguyentan

Guest
Đã chạy bản này từ thời 2.3, bản 3.0 này tweak nhiều thứ. Quarant ko OC trên máy mình khoảng >2200, OC 1.5G lên hơn 2950. Vẫn đang test tiếp. Có cái bản này đòi recovery bự quá, ít nhất cũng phải 390MB

loteo

Chụp ảnh thấy đẹp nhưng quay phim thấy giật ghê hay do thẻ của mình nhỉ (Class 2). Các chức năng khác đều ổn. Pin OK.

Pin ok là đc mấy ngày vậy pác??? Đg xài desire z 3.4 chỉ đc 1 ngày tính úp sang bản này

dalton_74

Bác nào đã xài qua cho ý kiến cái ?Tình hình là nhiều ROM quá.Hôm qua em chơi 3 phát liền.Cứ đà này hỏng hết máy

dungphp

RAF giỏi chứ ! Viết được cả kernel đấy, kg đùa đc đâu !

DucLong

Super V.I.P
Bản này dùng tốt đấy. Ổn định. Tốc độ nhanh.
Khi flash rom các bạn bắt buộc phải chạy recovery 400M của raider thì máy chạy mới ngon. Nếu là HD2 Tmobile thì không cần chạy partition nhưng HD2 thường thì phải thực hiện bước này.
Do tác giả đưa thông tin nhưng không đầy đủ nên tôi có sửa lại tiêu đề song chưa có thời gian chỉnh sửa lại nội dung.

randoms

Các bác giỏi tiếng anh thì viết hộ cách cài bản này hoặc chú ý khi cài đặt những gì. Chứ vào diễn đàn việt xong lại link sang cái khác để coi tiếng anh thì thà e xem ở đó luôn. Vào ở pdaviet chủ yếu vì có tiếng việt đọc tiếng anh ko hiểu mấy. Nhờ anh google dịch thì nhiều lúc hơi buồn cười.

tienmanh146

em vừa flash bản này thay cho bản desireZ 3.4 ,em thấy bản này nhanh mượt , ram free khá cao 200-220 ( máy em hd2 512 xài rom DHD ram
dư tầm đáy em thấy là cao ) , quadrant sau lần reboot đầu đc >1800 ( tác giả chắc dùng thẻ xịn hơn cái class 2 cua em nên quadrant cao kinh khủng ) ,dòng chờ 3mA ,wifi bắt nhanh
- Tạm thời có đôi dòng nhận xét ,đang test tiếp ,theo quan điểm cá nhân về rom DHD thì bản này nhanh nhất

222333

phải nói rằng bản này pin trâu sóng khỏe, đang test tiếp chưa thấy lỗi gì

matmeo41087

Bản này sao em vào đến chỗ boot Rafdroid HD có hình con robot là nó nhấp nháy không vào nhỉ có bác nào bị thế không

bananavn

lỗi này do thẻ nhớ format không đúng cách rồi. Thử lại xem. Lần trước mình cũng bị như vậy

txdv84

Bản này dùng tốt đấy. Ổn định. Tốc độ nhanh.
Khi flash rom các bạn bắt buộc phải chạy recovery 400M của raider thì máy chạy mới ngon. Nếu là HD2 Tmobile thì không cần chạy partition nhưng HD2 thường thì phải thực hiện bước này.
Do tác giả đưa thông tin nhưng không đầy đủ nên tôi có sửa lại tiêu đề song chưa có thời gian chỉnh sửa lại nội dung.

Thanks bác nhiều, e đang dùng và thấy khá tốt, pin cuối ngày lúc nào cũng trên 50%, mặc dù dùng wifi và chơi gam cũng kha khá

hatnaf

Mình xài HD2 Tmobile vậy mình ko muốn xài Data trên SD vậy có cần phải chia ext ko, hay chỉ cần flash = recovery là dc rồi. thanks...

langtutre

bác haihapc22 cho hỏi cài đặt thể nào vì mới copy muc font vào thu muc system khởi động lại máy chỉ đến mục hình robot. thanks...

* Xem Hồ Sơ
* View Forum Posts
* Tin nhắn riêng
* Xem Blog mới
* Xem bài viết
* Add as Contact

haihapc22 đang online

lsbtmh

file update font .zip, nen bác cứ vào CWR mà install file zip thôi, như up rom vậy mà bác