• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

6 PM diệt virus trên S60v3!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
đây là những phần mềm diệt virut hay và nổi tiếng mình đã tổng hợp lại cho các bạn nào cần diệt virut cho chính trên mobile của các bạn mà không cần phải khó khăn khi vào pc để diệt

Bài này của anh HODEN bên box V5 nhưng mình thấy phù hợp và hữu ích cho anh em V3 nên mình xin post bên đây cho anh em V3 cùng xài nhé.

phần mềm thứ nhất:NetQin

phần mếm thứ hai:Jiangmin Antivirus

phần mềm thứ 3:panda antivirus

Access point.
Username: CCF2276EGU
Password: A6D2DGVW

phần mềm thứ 4:mcafee

phần mềm thứ 5:norton

phần mềm thứ 6:bullguard anti virus

line download từng phần mềm:
download

mrdragon88

câu này nghĩa là sao đây:
Mã:
đây là những phần mềm diệt virut hay và nổi tiếng mình đã tổng hợp lại cho các bạn nào cần
 diệt virut cho chính trên mobile của các bạn mà không cần phải khó khăn khi vào pc để diệt
ko lẽ bác định đồng nhất virus PC với virus mobile

chipchipbubu

có cái key còn 1-2 tháng gì đó của kaspersky
V83KD-QYQCQ-S1UGZ-48D7S
cài và quét thấy ko virut,xóa luôn :))

MinhThang

Manager
câu này nghĩa là sao đây:
Mã:
đây là những phần mềm diệt virut hay và nổi tiếng mình đã tổng hợp lại cho các bạn nào cần
 diệt virut cho chính trên mobile của các bạn mà không cần phải khó khăn khi vào pc để diệt
ko lẽ bác định đồng nhất virus PC với virus mobile

Ý bác này là dùng PC để quét trên thẻ đây mà, Ông bà ta thời xưa dùng ĐT có quét bao giờ đâu, mà hồi giờ mình cũng có thấy con Virut nào trên Mobile đâu mà diệt.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý bác này là dùng PC để quét trên thẻ đây mà, Ông bà ta thời xưa dùng ĐT có quét bao giờ đâu, mà hồi giờ mình cũng có thấy con Virut nào trên Mobile đâu mà diệt.:D

Chưa thấy không có nghĩa là không có, tại vì anh chưa bị dính đạn đó thôi chứ virus trên SYM đang ngày càng nhiều lên đó.:D

mrdragon88

ko phải thế.Ý mình là virus PC và virus mobile là 2 loại virus khác hẳn nhau, hoạt động trên HĐH khác nhau
-phần mềm trên mobile chỉ quét được những virus hoạt động được trên mobile
-phần mềm trên PC chỉ quét được những virus hoạt động được trên PC
-2 phần mềm trên mobile và trên PC ko thể thay thế chức năng cho nhau đựợc
vậy thì sao bác Phúc lại nói là "đây là những phần mềm diệt virut hay và nổi tiếng mình đã tổng hợp lại cho các bạn nào cần diệt virut cho chính trên mobile của các bạn mà không cần phải khó khăn khi vào pc để diệt"
=>nói như vậy chả khác nào nói các phần mềm diệt virus trên mobile có thể diệt được hàng triệu con virus PC :|

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
ko phải thế.Ý mình là virus PC và virus mobile là 2 loại virus khác hẳn nhau, hoạt động trên HĐH khác nhau
vậy thì sao bác Phúc lại nói là "đây là những phần mềm diệt virut hay và nổi tiếng mình đã tổng hợp lại cho các bạn nào cần diệt virut cho chính trên mobile của các bạn mà không cần phải khó khăn khi vào pc để diệt"
=>nói như vậy chả khác nào nói các phần mềm diệy virus trên mobile có thể diệt được hàng triệu con virus PC :|

Mình đã nói đây là bài của tác giả khác, mình thấy hay nên post lên cho a e cùng xài thôi. Mà bác ở không lại đi bắt bẻ từng câu từng chữ làm gì. Thích thì xài, không thích thì thôi. Thế nhé:|

MinhThang

Manager
=>nói như vậy chả khác nào nói các phần mềm diệy virus trên mobile có thể diệt được hàng triệu con virus PC :|

Có thể anh em thường nghĩ như xưa nay, rất đơn giản là chép phim hay nhạc tử PC sang máy ĐT, khi file nhạc đã có Virus nhưng không biết, 1 lúc nào đó thấy thẻ hay máy có vấn đề thì đem lên PC để diệt, dĩ nhiên là có diệt chết virus hẳn hoi. Vì virus này đã có trước khi copy vào ĐT, còn thực tế thì như bạn nói là chính xác, không có Virus nào từ PC mà sang Mobile để hoạt động được cả và ngược lại. Theo mình đọc được nhiều chia sẻ của anh em về vấn đề này, nên bản thân chưa bao giờ phải dùng đến 1 pm diệt Virus nào cả, nếu có chỉ là trang trí cho chiếc Mobile mà thôi.

mrdragon88

Mình đã nói đây là bài của tác giả khác, mình thấy hay nên post lên cho a e cùng xài thôi. Mà bác ở không lại đi bắt bẻ từng câu từng chữ làm gì. Thích thì xài, không thích thì thôi. Thế nhé:|

đành rằng là thế, nhưng những người ko biết họ sẽ tưởng nhầm là 2 phần mềm này có thể làm thay chức năng của nhau.Vì mình đã thấy rất nhiều bạn đi hỏi là sao phần mềm mobile ko diệt đựơc con virus này con virus nọ, rồi bảo là dùng PC để quét virus mobile vẫn hơn vì cài phần mềm trên mobile nặng máy
Mình cũng chỉ góp ý cho bác sửa bài để tránh hiểu nhầm thôi, chứ mình bắt bẻ làm gì

hunterviet

Well-Known Member

Câu này đáng vote cho bác 5 điểm, chí sờ lý

Hoden

Super V.I.P
=>nói như vậy chả khác nào nói các phần mềm diệt virus trên mobile có thể diệt được hàng triệu con virus PC :|

nếu không có virut thì tác giả của những phần mềm này sẽ không nghiên cúư làm j.có 1 số vi rirut lây bằng tin nhắn mms hoặc bluetooch,

mình đã bỏ công sức post cho các bạn nếu bạn không thích dùng thì để ngưòi khác dùng,
phần mềm nào cũng có sơ hở không thể lấy phần mềm chuyên diệt virut này mà đem diệt những con khác.
mỗi phần mềm diều có uư và nhược điểm của nó.

chứ không phải post bài lên cho bạn bắt bẽ

mrdragon88

nếu không có virut thì tác giả của những phần mềm này sẽ không nghiên cúư làm j.có 1 số vi rirut lây bằng tin nhắn mms hoặc bluetooch,

mình đã bỏ công sức post cho các bạn nếu bạn không thích dùng thì để ngưòi khác dùng,
phần mềm nào cũng có sơ hở không thể lấy phần mềm chuyên diệt virut này mà đem diệt những con khác.
mỗi phần mềm diều có uư và nhược điểm của nó.

chứ không phải post bài lên cho bạn bắt bẽ

mình đã nói rõ ở trên rồi mà bạn
virus mobile và virus PC là 2 loại khác nhau
có bạn nào rành về IT vào giải thich hộ mình phát :|

Hoden

Super V.I.P
mình đã nói rõ ở trên rồi mà bạn
virus mobile và virus PC là 2 loại khác nhau
có bạn nào rành về IT vào giải thich hộ mình phát :|

mình không muốn cãi vả làm j .bạn không cần thì ngưòi khác cần. spam à. X-(X-(

hunterviet

Well-Known Member
mình không muốn cãi vả làm j .bạn không cần thì ngưòi khác cần. spam à. X-(X-(

Ui giời, các bạn căng lên làm gì thế, ko ai bảo ko cần PM diệt virus ở trên mà do câu cú ko chính sác thôi, sửa lại là được:))

mrdragon88

Ui giời, các bạn căng lên làm gì thế, ko ai bảo ko cần PM diệt virus ở trên mà do câu cú ko chính sác thôi, sửa lại là được:))

Đúng rồi, mình có bảo là ko cần pm diệt virus trên mobile đâu, chỉ là câu chữ ko chính xác sẽ gây hiểu lầm thôi, bút sa gà chết mà
mình cũng ko đôi co nữa, ko lại bảo spam :))
ai hiểu được thì hiểu
PS:từ nãy đến giờ có bạn hunterviệt và bác Thắng là hiểu mình đang nói gì.hic.buồn quá

Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Những pm này không phải là thừa đâu:) chuyện lây từ máy tính sang thì không nói làm gì, chủ yếu là phòng thủ những virus đặc chế riêng cho mobie có hệ điều hành. Những đương lây chủ yếu là qua mạng ( GPRS ) , qua bluetooth , và qua MMS. Trước đây mình bị một cú roài :( Thấy tin MMS gửi đến , tưởng gì mở ra , thế là DT cứ gửi tin nhắn đến các số trong danh bạ liên tục, cứ bật máy là bị:( Cuối cùng là phải fomat máy:(( Cũng nguy hiểm lắm chứ.