• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

lungtungbeng

bác ơi...sao e cài xong reboot lại mấy lần rồi mà RAM trống có dưới 200MB ah`...nó có liên quan tới class w dungn lượng của thẻ không vậy bác?

Ram trống ít thì bác chạy taskiller để giải phóng bộ nhớ Ram đi nhé

videolan

Hix, ko bit lỗi này của máy hay của ROM mà lúc bị lúc không. Sao mình up ROM khác cug bị nè. Help...
Vào audio "disable audible touch tones and no more robot voice" xem thử hết ko, nếu ko hết thì chỉ để GSM hoặc WDMA thôi đừng để auto

phamnhuphongvt

CÁC BẠN CHO MỈNH HỎI MỘT CHÚT VỀ KHẢ NĂNG WIFI:
MÌNH ĐÃ THỬ SO VỚI LATOP THÌ THẤY BẢN NÀY BẮT RẤT KÉM SO VỚI LATOP.
CÁC BẠN CÓ BIẾT PHẦN MÊN NÀO TĂNG KHẢ NĂNG BẮT SÓNG CHO ANDRIOD KHÔNG MÌNH THỬ RẤT NHIỀU RỒI NHƯNG CHƯA THẤY HIỆU QUẢ

HopANZ

CÁC BẠN CHO MỈNH HỎI MỘT CHÚT VỀ KHẢ NĂNG WIFI:
MÌNH ĐÃ THỬ SO VỚI LATOP THÌ THẤY BẢN NÀY BẮT RẤT KÉM SO VỚI LATOP.
CÁC BẠN CÓ BIẾT PHẦN MÊN NÀO TĂNG KHẢ NĂNG BẮT SÓNG CHO ANDRIOD KHÔNG MÌNH THỬ RẤT NHIỀU RỒI NHƯNG CHƯA THẤY HIỆU QUẢ

Hầu hết các loại di động đều bắt sóng kém hơn Laptop vì chuẩn công nghệ khác nhau.

jesse27

E da dug task killer rui but hung ung dug lai hien thi lai len ngay lap tuc nen bo nho RAM luc nap cug thap het.

kufitlam

sao mày cài bản này, luc cài đặt nó cứ đứng yên ở màn hình Androd DL Super Init vậy??. Ai giúp mình với

headone

[23 Mar] DL preview technology

Bản này là bản built mới nhất được làm bởi Freak007 dựa trên bản DL 4.31 có nhiều chỉnh sửa mới, nhờ bạn lungtungbeng cập nhật lên trang đầu cho anh em nhé, thanks

DL PREVIEW TECHNOLOGY
Hello everybody,

after two weeks of work, it's time to share our latest build preview !
The base is the same as DL 4.31, but a lot of things are new and really innovative on android.

First of all, if you used custom parameters (ram_data, nand_data ...) please revert back them to default, they don't exist in our new version.
Then, it's a preview, it's possible to have some total freeze of the system. If it's case, please report the action you made before crash.
There is a lot of things to say, you can read them in readme.txt inside zip file.

Now the link:
http://www.multiupload.com/A7CG1S9C5M

Use at your own risk !

HOW TO REPORT:
Normally all is done to have the smoothest made build. If you experiencing lags, please report exactly your system like this:
[LEO MODEL] - EU
[LOAD TYPE] - NAND
[DATA TYPE] - EXT4 (2 PARTITIONS 1GB-300Mo)
[DATA LOAD] - From previous build
[CONFIG.TXT] - (if tweaked)
[INIT.LOG] - as attachment
Then you can develop your problem, ideas ....

Link trang chủ: (bản này chưa hoàn thiện nhé, các bạn cài thử chơi thì được) http://bbs.drawchina.com/thread-4038-1-1.html

Chỉnh sửa cuối:

magerlos

Bác nào up giùm mình thư mục font default của bản DL Desire v4.32.44.12 lên giúp mình với.

Many thanks !

magerlos

Bản kia là window 7 font bác, mình thích font đó hơn.

Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều

lungtungbeng

[23 Mar] DL preview technology

Bản này là bản built mới nhất được làm bởi Freak007 dựa trên bản DL 4.31 có nhiều chỉnh sửa mới, nhờ bạn lungtungbeng cập nhật lên trang đầu cho anh em nhé, thanks

Đã update lên trang 1 ạ

sao mày cài bản này, luc cài đặt nó cứ đứng yên ở màn hình Androd DL Super Init vậy??. Ai giúp mình với

Để yên cho nó đứng khoảng 15p bạn nhé. Còn nếu nó đứng quá 25p thì là bạn quên chưa copy data.img vào rồi^^

jesse27

Quan trọng máy bạn chạy có trơn tru ko thôi, có cà giựt ko?
nó cũng hay giựt khựng khựng lắm bạn..nhưng k có thường xuyên...w lại cái auto tắt màn hình khi nghe điện, lúc k áp nó vào nữa thì nó sáng lại lâu lắm làm k bik bên kia có còn nc hay k :-s

Bạn format lại với SD formatter rồi dùng CWM 1.3 partition cái thẻ nhớ lại xem. Lúc trước mình dùng bản này giựt thôi rồi, ỷ y thẻ nhớ mọi khi vẫn dùng tốt nên ko format. Format lại thì nhanh như điện vậy =))
Cái vụ tự tắt màn hình rồi không chịu sáng trở lại thì thấy nhan nhản, nhiều bản bị lắm.

videolan

có bro nào biết cách đổi cái màn hình lock trong bản 4.32 không? chỉ mình với! (mới mở màn hình ra nó đã có chữ FU.. to vật kinh dzị wa :)

magerlos

Có cách nào bỏ cái tính năng auto-rotate ở home screen, nhưng trong application (message, mail, web ...) thì vẫn auto không nhỉ.

Thích font của bản này, nhưng khổ nổi ko đc được tiếng việt, khổ thật.

phungsang

sao mình dùng bản nảy, duyệt web không hiển thị đủ font chử, cứ có hình ô vuông, mình sài Bản DL Desire v4.32.44.12, giúp mình với

Có cách nào bỏ cái tính năng auto-rotate ở home screen, nhưng trong application (message, mail, web ...) thì vẫn auto không nhỉ.

Thích font của bản này, nhưng khổ nổi ko đc được tiếng việt, khổ thật.
Bó tay, chỉ có nước dùng ROM của Desire HD thôi.