• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7610 hao nguồn

lephuoctho

con 7610 của mình sài ko được 1 ngày là hết pin . mong cát đại sư huynh giúp đở

panrai

Super V.I.P
con 7610 của mình sài ko được 1 ngày là hết pin . mong cát đại sư huynh giúp đở

bạn phải nói tình hình máy bạn cho gõ một chút được ko,nếu mà máy bạn bị như vậy có nhiều cách lắm,bạn hảy đổi cục pin khác xem sao nhe bạn,còn nếu mà ko hết thì bạn phải xem lại phần cứng rồi bạn ơi,bạn hãy làm thử nhé =D>=D>

lephuoctho

mình thay mấy cục pin rồi mà ko được . máy mình khi gọi dòng lên rất cao mình cũng thay thu pa luôn rồi ma ko có kết quả

lamtoanhong

Máy bình thường xài tốt chỉ khi gọi dòng lên cao vàhao pin thường là do PA thôi .

Và quan sát kỹ coi máy có bị vô nước không ?

Bạn nên kiếm 1 PA còn tốt (đã test ) đóng lại và vệ sinh thật sạch vùng trung tần + PA sẽ ổn .

Thân!

nguyenvansang

Well-Known Member
có một cách tốt hơn đó là : bạn kiếm 1 chậu nước đá => đưa em nó xuống tắm 1 lát là ok ngay (vì dùng lâu=> em nó nóng quá => chập mạch ấy mà). mình đã test thử => Very good :D

panrai

Super V.I.P
mình thay mấy cục pin rồi mà ko được . máy mình khi gọi dòng lên rất cao mình cũng thay thu pa luôn rồi ma ko có kết quả

nếu mà như vậy,máy bạn bị IC nguôn rồi đó bạn ơi,chắc ăn bạn hãy đem ra thợ đi bạn vì tình hình bạn nói lá nó đang bị chạm rồi đó nếu, bạn ko tin thì bạn hãy làm theo mình nhé,bạn lấy cái máy PUM ra có 2 que màu đỏ là dương màu đen là âm bạn hảy xem đo qua do lại 2 chiều trên chân pin bạn xem nếu mà đều lên hết là nó bị chạm rôi bạn ơi,còn bên lên bên ko là máy bạn ko hoa pin như bạn nói đâu,bạn hãy thử lại dùm mình nhé,chúc bạn thành công=D>=D>=D>

so1vn

bạn xem lại mình có cài thêm phầm mềm nào ko,thử uninstall.Máy tôi cài Smart Guard cũng bị tình trạng này

lamtoanhong

có một cách tốt hơn đó là : bạn kiếm 1 chậu nước đá => đưa em nó xuống tắm 1 lát là ok ngay (vì dùng lâu=> em nó nóng quá => chập mạch ấy mà). mình đã test thử => Very good :D
Người ta đang gặp khó khăn mới lên đây hỏi mà bạn ! không giúp đc thì cũng để cho người ta yên chứ !

bạn xem lại mình có cài thêm phầm mềm nào ko,thử uninstall.Máy tôi cài Smart Guard cũng bị tình trạng này

Bạn chịu khó đọc kỹ question của khổ chủ ,thì sẽ thấy nó không liên quan gì tới Soft đó bạn .

Bạn hỏi đúng người rồi đấy!

Tôi cũng dùng 7610,cũng vừa mới bị hiện tượng giống ban đấy.Muốn khắc phục bạn hãy format thẻ nhớ đi rồi cài lai.Thế là OK.vì có thể trong mấy phần mềm của bạn có chương trình gì đó ảnh hưởng tới nguồn,làm đi rồi bạn sẽ thấy liền.hihi