• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

8925 at&t Bị sập nguồn cần hỗ trợ tìm nguyên nhân

Status
Không mở trả lời sau này.

congtu463

máy mình mở nguồn lên tới màn hình Win thì hiện dòng chữ (The device is clearing the storage.Please wait) thì mất nguồn.Mở nguồn lại nó vẫn vậy dù pin sạc đầy.Mình đã up lên 6.1 bằng thẻ nhớ mà nó vẫn bị tình trạng như cũ.Xin nhờ mọi người chỉ giáo. Mình mới xài máy này lần đầu.Thanks all

NhatToai

Super V.I.P
Bạn cần nêu rõ là máy đã được HardSPL hay chưa(vào bootloader sẽ thấy),tải về Ship ROM và up lại(kết nối với sync và up)

congtu463

vào botloader thì thấy hiện chử:
KAI S1*0
SPL-3.56.00
CPLD-8
nghĩa là gì vậy a.Xin lỗi e rất dở về WM

congtu463

e vào bootloader thì máy nhận usb nhưng conect PC báo là: Your device was not detected.e cài bản 4.5.a chỉ giúp e với.Thanks a

e vào bootloader thì máy nhận usb nhưng conect PC báo là: Your device was not detected.e cài bản 4.5.a chỉ giúp e với.Thanks a
Úp rom từ chế độ Bootloader thì không liên quan đến kết nối ActiveSync đâu nhé... Chỉ cần cắm cáp vào mà hiện chữ USB là úp rom được rồi... Rất nhiều bạn cứ nghĩ là úp rom từ Bootloader thì cần phải kết nối ActiveSync, sai đấy...:p

congtu463

Đã up lại bản Rom AT&T 6.1 nhưng vẫn bị như cũ.HardSPL thì dừng lại ở Loading.
Thông số hiện tại là :
R 1.65.21.18
G 25.88.40.05H
D 3.57.00.00
Bootloader :
KAI1*0
SPL-3.56.0000
CPLD-8
Xin mọi người hướng dẫn dùm.Thanks all

NhatToai

Super V.I.P
Đã up lại bản Rom AT&T 6.1 nhưng vẫn bị như cũ.HardSPL thì dừng lại ở Loading.
Thông số hiện tại là :
R 1.65.21.18
G 25.88.40.05H
D 3.57.00.00
Bootloader :
KAI1*0
SPL-3.56.0000
CPLD-8
Xin mọi người hướng dẫn dùm.Thanks all

Bạn phải tải lại bản Ship 6.0 của máy thì up mới chạy được nhé.

congtu463

e đã up bản 6.0 nhưng nó chỉ dừng ở 0% còn bản 6.1 thì lại được.e cũng ko hiểu tại sao.Mong a chỉ giúp.Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Bạn nói rõ lại nguyên nhân từ đầu xem,
Đang xài thì bị? Sau khi up ROM bị?...

congtu463

máy người ta cho e đã bị vậy rồi.Máy lúc đó đang chạy WM 6.0.E nghĩ là bị lỗi nên up lên 6.1 nhưng vẫn ko hết.up lại 6.0 thì dừng ở 0%.KaiserUnlocker_V2_Olipro cũng dừng ở 0%.còn up bằng thẻ thì dừng luôn ở Loading :-/

NhatToai

Super V.I.P
máy người ta cho e đã bị vậy rồi.Máy lúc đó đang chạy WM 6.0.E nghĩ là bị lỗi nên up lên 6.1 nhưng vẫn ko hết.up lại 6.0 thì dừng ở 0%.KaiserUnlocker_V2_Olipro cũng dừng ở 0%.còn up bằng thẻ thì dừng luôn ở Loading :-/

Theo như bài 1 của bạn thì mình thấy máy bạn chưa boot qua bước đầu tiên,chưa vào win thì sao bạn chắc là nó xài WM6.0?
Hiện tượng này là do máy chưa Unlock CID/HardSPL mà đã upgrade ROM !
Tuy nhiên máy còn vào Bootloader là còn cứu được,với điều kiện bạn phải tìm được đúng bản 6.0 ban đầu của nó,nếu không đúng quá trình upgrade sẽ không chạy.
Nếu máy là AT&T thì bạn phải lấy ROM gốc cho AT&T

congtu463

e đem ra tiệm đt hỏi thì người ta nói là bị nguội Rom.Vậy nguội Rom là sao vậy a ?

Theo như bài 1 của bạn thì mình thấy máy bạn chưa boot qua bước đầu tiên,chưa vào win thì sao bạn chắc là nó xài WM6.0?
Hiện tượng này là do máy chưa Unlock CID/HardSPL mà đã upgrade ROM !
Tuy nhiên máy còn vào Bootloader là còn cứu được,với điều kiện bạn phải tìm được đúng bản 6.0 ban đầu của nó,nếu không đúng quá trình upgrade sẽ không chạy.
Nếu máy là AT&T thì bạn phải lấy ROM gốc cho AT&T

Máy e khởi động tới màn hình WM 6.0 rồi mới tắt.up lên 6.1 khởi động tới đó nó cũng tắt luôn a ơi

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Có 2 vấn đề cần nói rõ với bạn:
1- Nếu máy đang dùng bình thường và tốt,bỗng dưng có hiện tượng tương tự như vậy(không boot,hay bị HardReset...) thì có thể xem xét về phần cứng(lỏng Chip)
2- Máy bạn chưa HardSPL mà đã up ROM,vậy thì bây giờ lấy gì xác định là do phần cứng hay PM?
cho nên bây giờ giải pháp cũng có 2:
1- Đọc lại các bài mình đã post,các mối liên kết đã đưa và làm theo.
2- Bạn mang ra tiệm cho thợ sửa đi nhé.

Còn việc ROM nguội hay nóng thì mình chả quan tâm,danh từ thì nhiều,cách nói thì nhiều,nhưng cách làm cũng chỉ có vậy thôi.

tuottuontuot

Có 2 vấn đề cần nói rõ với bạn:
1- Nếu máy đang dùng bình thường và tốt,bỗng dưng có hiện tượng tương tự như vậy(không boot,hay bị HardReset...) thì có thể xem xét về phần cứng(lỏng Chip)
2- Máy bạn chưa HardSPL mà đã up ROM,vậy thì bây giờ lấy gì xác định là do phần cứng hay PM?
cho nên bây giờ giải pháp cũng có 2:
1- Đọc lại các bài mình đã post,các mối liên kết đã đưa và làm theo.
2- Bạn mang ra tiệm cho thợ sửa đi nhé.

Còn việc ROM nguội hay nóng thì mình chả quan tâm,danh từ thì nhiều,cách nói thì nhiều,nhưng cách làm cũng chỉ có vậy thôi.

Hix, theo em còn 1 giải pháp nữa: bán rẻ cho em\-/\-/\-/\-/\-/\-/

mrqwerty

nếu đã dùng đc ở VN rồi mà bỗng dưng phát bệnh thế này thì 90% bị phần cứng rồi.

congtu463

nếu đã dùng đc ở VN rồi mà bỗng dưng phát bệnh thế này thì 90% bị phần cứng rồi.

máy chưa xài ở VN bác ơi
@ mrlingling :đã mượn cục pin HTC bỏ vô nhưng ko có gì khác
Đã up rom gốc at&t 6.0 giờ thì khởi động vô tới WM rồi tự khởi động lại.Bó tay

mrqwerty

bác ở HN thì mang qua em xem cho. cầu giấy HN 0975.121.989 (call giờ hành chính)

Status
Không mở trả lời sau này.