• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

^.^***---___CFW N97v30 for 5530~523x~5800~very good!!!___---***^.^

ganang1234

copy mấy cái đó cài đề lên trong thư mục ở thẻ nhớ hả bạn
sax@@ bạn dùng NokiaFirmwareEditorStd bung rofs2 ra rồi giải nén cái mod camera của mình ném vào đó xong đóng gói lại,cách dùng phần mềm kia thế nào thì bạn đọc mấy topic hướng dẫn cfw nha.

ptieumiu

sax@@ bạn dùng NokiaFirmwareEditorStd bung rofs2 ra rồi giải nén cái mod camera của mình ném vào đó xong đóng gói lại,cách dùng phần mềm kia thế nào thì bạn đọc mấy topic hướng dẫn cfw nha.

sao ko làm luôn đi nhĩ:( mình gà mấy cái đó quá đề thử xem sao đã nha .. thank bạn:B
bạn cho mình cái yahoo dc ko có j mình hỏi bạn

ptieumiu

camera da dc sữa nhưng hình ảnh ko xoá dc bạn ơi chụp nét nhưng ko xoá dc bình thường... lỗi hệ thống:ar!

ganang1234

camera da dc sữa nhưng hình ảnh ko xoá dc bạn ơi chụp nét nhưng ko xoá dc bình thường... lỗi hệ thống:ar!
jaf lại đi,chuyển bộ nhớ camera sang ổ E,chụp xong đợi 1 tý hãy xóa chứ đừng đụp cái xóa ngay

Radium

Moderator

ngộ nhỉ. fw của cậu mình dùng NFEstd quăng mod vào không repack lại được. chỉ dùng được Nokia Cooker 2.9 thôi :-?

ganang1234

ngộ nhỉ. fw của cậu mình dùng NFEstd quăng mod vào không repack lại được. chỉ dùng được Nokia Cooker 2.9 thôi :-?
bản nào mà mình tăng dung lượng rofs2 118mb thì mới dùng nokia cooker,còn ko thì dùng nfe là dc

darkpiv

hehe. xài bản này lâu rồi...tốt kinh. bản mới là thay giao diện hay improve perf vậy bạn..:D

luckyno2

mở rộng rofs2 là bị repack như chưa chỉnh sửa gì =))~ tớ có rofs+core 118mb cho 5233 vẫn extract/repack được nè :D:D

chjckenboy_18

ganang ơi làm sao để mod đc kí tự bất kì của phím chọn phải ở hs hả bạn? có phải edit file nào k?

luckyno2

thì copy cái ký tự đấy nhé, rồi mở ứng dụng muốn thayi ra bằng RSCEditor hay cái gì cũng đc...rồi paste vào tên ứng dụng thôi
VD tớ muốn đổi tên filemanager.r01 nhá, mở ra rồi thì thấy có 3 dòng là File manager, thì bạn sửa tên File manager thứ 2 bằng ký tự bạn muốn thay (có thể thay hết cả 3 cho chắc :D) hiểu rồi chứ :)

chjckenboy_18

thì copy cái ký tự đấy nhé, rồi mở ứng dụng muốn thayi ra bằng RSCEditor hay cái gì cũng đc...rồi paste vào tên ứng dụng thôi
VD tớ muốn đổi tên filemanager.r01 nhá, mở ra rồi thì thấy có 3 dòng là File manager, thì bạn sửa tên File manager thứ 2 bằng ký tự bạn muốn thay (có thể thay hết cả 3 cho chắc :D) hiểu rồi chứ :)

à cái này giống như add logo vào font vậy! :))

papa1210

Member
Bản xài tốt nhưng sao cái *Menu* mình sử dụng trên máy 5530 lại không có tác dụng

ganang1234

Bản xài tốt nhưng sao cái *Menu* mình sử dụng trên máy 5530 lại không có tác dụng
bạn đọc lại hướng dẫn #1.P/s: do hôm qua bão nên cả khu vực chỗ mình mất mạng khi nào sửa được mình sẽ up cho ae ngay nhé^^