• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A4 Bộ Gõ Tiếng Trung Cho UIQ3.0 #4

dengrumingzi

Đã cài tiếng Việt thì không sài được Tiếng Trung.2 loại đối nhau,chỉ dùng được 1 loại thoai.Thế mới đau

Cái này thì dễ. Vấn đề là bộ gõ cài xong chưa biết phải vào đâu để lôi ra gõ chữ cả. Có ai biết ko bảo dùm mới. Cần cái này ghê!

Chỉnh sửa cuối:

votudi

ai cài bộ gõ này thành công trên P990i chưa? Mình đang cần lắm mà làm ko được. Định chuyển cda từ w1 sang cda Hong kong nhưng sợ vì có bạn trong diễn đàn tinh tế bị hỏng máy rồi. Trước mình chuyển cda từ w2 sang w1 thì ngon lành.

vnyelsea

Đã cài tiếng Việt thì không sài được Tiếng Trung.2 loại đối nhau,chỉ dùng được 1 loại thoai.Thế mới đau

Cái này thì dễ. Vấn đề là bộ gõ cài xong chưa biết phải vào đâu để lôi ra gõ chữ cả. Có ai biết ko bảo dùm mới. Cần cái này ghê!

vào control panel - device - textinput - hand... (không nhớ rõ vì không có máy): chuyển sang bộ gõ A4 gõ tiếng Trung
cheers

vnyelsea

ai cài bộ gõ này thành công trên P990i chưa? Mình đang cần lắm mà làm ko được. Định chuyển cda từ w1 sang cda Hong kong nhưng sợ vì có bạn trong diễn đàn tinh tế bị hỏng máy rồi. Trước mình chuyển cda từ w2 sang w1 thì ngon lành.

dung được trên p9 mà. bác công (trước) cũng dùng p9 mà
dạo trước mình có hướng dẫn bạn bachletuyet dùng cái này, bạn đó cũng dùng p9, cũng ngon lành mà

votudi

Mình thử mò trong text input rồi mà ko được. Cài đặt lại 2 lần rồi, ko biết tại sao. Cái này chắc ít người dùng nên ít người giúp quá. Mình cũng vào cả trang http://www.a4user.com/ mà ko thấy có bản cho uiq 3 là sao nhỉ?

HELP HELP HELP. Bạn vnyelsea, congvoi, bachletuyet,....những người đã làm được giúp đỡ với.:((

Chỉnh sửa cuối:

dinhducbao

hix hix. cài xong mới nhớ ra là máy em là hàng pháp. bộ gõ AZERTY còn bộ gõ này QWERTY. hix hix. vẫn đang mày mò chưa biết cách gõ. bác nào chỉ em phát