• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ancola66

Super V.I.P
MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT NAM

VIỆT HÓA By ancola66

Update 19/6/2011

MIUI ROM là ROM được phát triển bởi MIUI (Một Dev Teem của Trung Quốc) xây dựng trên giao diện Laucher 2. Những ưu điểm nổi bật của ROM MIUI là Nhẹ, Nhanh, Mượt và thay đổi giao diện rất dễ dàng và nhiều tùy biến.....
Vì là Rom của Trung Quốc nên giao diện mặc định của ROM Office là tiếng Trung. Tuy nhiên vì những ưu điểm nổi bật của ROM MIUI mà nó đã được các Dev chuyển ngôn ngữ cho nó có thể dùng các Ngôn ngữ khác nhau và phổ biến là Tiếng Anh. Và nay Tôi đã chuyển sang Ngôn ngữ Việt Nam để phục vụ các bạn và cho ....Tôi:p

MIUI Có các bản cập nhật Office vào thứ 6 hằng tuần và tôi sẽ cố gắng cập nhật phiên bản tiếng VIỆT vào thứ 7 hoặc Chủ nhật

SƠ LƯỢC BẢN ROM update 19/6/2011

* Build từ bản MIUI_STOCK_ROM_1.6.17_GINGER BREAD_2.3.4_deodexed

* Ngôn ngữ mặc định : Tiếng Việt

* Ngôn ngữ khác : Tiếng Anh, Tiếng Trung

THÔNG TIN CHI TIẾT VÀ HÌNH ẢNH BẢN ROM về cập nhật của các phiên bản các bạn đọc Bài 2

*** Để chạy các HIỆU ỨNG ÂM THANH KHI NGHE NHẠC như SRS của HTC các bạn tải file đính kèm ở dưới bài và đọc hướng dẫn ở Bài 3 (Rất đơn giản và nhanh chóng)

- Từ bản 1.5.13 ( v.12.0) Đã tích hợp sẵn Điều chỉnh hiệu ứng âm thanh ( Equalizer ) trong ứng dụng Nghe nhạc >>> Các bạn không nhất thiết phải dùng Gscript để chạy hiệu ứng SRS của HTC nữa. Bởi vì hiệu ứng của MIUI nghe hay hơn SRS nhiều (Tuy nhiên các bạn cũng có thể kết hợp cả 2 )

LƯU Ý TRƯỚC KHI UP ROM :

***Để Up được bản Rom này máy các bạn phải được làm các bước Root, S-Off và Recovery theo hướng dẫn ở ĐÂY

*** Vì Base của bản ROM này là 2.3.4 nên các bạn phải cài Recovery (ClockWorkMod) từ 3.0.0.5 trở lên hoặc tốt nhất là dùng bản mới nhất 3.0.2.4 R1 Tham khảo và tải ở ĐÂY

***Bản ROM này định dạng là *.zip, các bạn tải về, chép vào thẻ nhớ và up bằng Recovery. Tham khảo cách UP ROM tại ĐÂY

*** Trước khi up rom thì các bạn nên chạy Full Wipe ( Tham khảo tại ĐÂY ).

*** Sau khi up rom các bạn phải khởi động lại một lần cho ổn định

*** Nếu muốn đồng bộ ( Sync ) với PC thì các bạn dùng ỨNG DỤNG 91. Tham khảo và Download tại ĐÂY

Hình ảnh bản ROM v15 ( 1.6.3 )

a66_MIUI 1.6.17_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v16__19/6/2011

a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_
v15__8/6/2011

(Kernel LorDModHD v5.6)

a66_MIUI 1.5.27_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v14a__27/5/2011
(Kernel LorDModHD v5.6)

*Bạn nào thích theme a66_MiuIphone v3.0 (Tương thích tốt với Miui 1.5.6) , bản quyền của ancola66 :pđã được dùng trong bản rom v 11.5 thì thì tải TẠI ĐÂY

*Lưu ý chỉ dùng cho phiên bản Miui với base rom 2.3.4

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Thông tin các phiên bản :

a66_MIUI 1.6.3_2.3.4 Gingerbread_Vi_v15 (8/6/2011)

* Update Miui Office 1.6.3
* Kernel LorDModHD v5.6
* Các cập nhật chính của bản này :

Mã:
[B]Recommended updates:[/B] 
[LIST]
[*]Settings menu optimisations
[*]Improved Theme Manager application (new version code base)
[*]Vibration alert issues with SMS fixed
[/LIST]
 [B]System:[/B]

[LIST]
[*]Optimisation of settings sliding fluency to solve lag issues
[*]Optimisation to reduce memory usage in Settings menu operations
[/LIST]
 [B]Phone:[/B]

[LIST]
[*]Fix issue with incoming and outgoing calls causes FC
[/LIST]
 [B]Messaging:[/B]

[LIST]
[*]Add time sent / received details to SMS.
[/LIST]
 [B]Themes:[/B]

[LIST]
[*]Added theme details page to select new items
[*]Added theme manager can set the cover page as a list of preview images
[*]Rebuilt theme application code to improve performance and greatly enhance speed of theme switching
[/LIST]
 [B]Camera:[/B]

[LIST]
[*]Fixed FC issue when closing camera application is some cases
[*]Fixed issue with Camera view finder view becoming unreadable
[*]Fixed I9000, T959 and Defy auto focus issues disabled as not supported by these models
[/LIST]
 [B]Gallery:[/B]

[LIST]
[*]Added support for mass select / move of SD card items
[*]Optimisation of loading speed of Photos and folders from SD card
[*]Fixed issue where Cropped images would not be saved to the gallery
[*]Fixed issue where saving item as a wallpaper caused cropping and aspect ratio issues
[*]Fixed issue where sending pictures from SD card displays the wrong file size details
[/LIST]
 [B]Music:[/B]

[LIST]
[*]Added functions to support editing the album name, artist and other details at the same time updating song ID3 details
[*]Optimised menu operations performance
[*]ID3 song information fixed, after modifying details they became corrupted and unreadable
[/LIST]
 [B]Notes:[/B]

[LIST]
[*]Optimisation of notes icon
[/LIST]
 [B]Monitor:[/B]

[LIST]
[*]Improvement in optimisation of app workflow
[*]Fixed some errors regarding reminders of traffic usage
[/LIST]
 [B]Authorisation management (Superuser):[/B]

[LIST]
[*]Added improved popup notices for authorisation management
[/LIST]
 [B]Settings:[/B]

[LIST]
[*] Added volume controls show the correct output level based on the selected volume type e.g. Phone or Messaging
[*]Fixed issue where flip to mute caused some problems after first ring
[*]Fixed issue where SMS notifications would not allow vibration alerts correctly
[/LIST]

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.5 (16/5/2011)

* Thay Kernel LorDModHD
v4.5

- Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Max : 1612800
Min : 122000
Smartass
Set on Boot

*** Rất hài lòng với Kernel này
:p

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12a (15/5/2011)

* Thay Kernel
Cattleprod v4.7 mới nhất ( đã sửa lỗi Reboot khi sync với PC)

-
Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Max : 1497600
Min : 122880
Smartass
Set on Boot

* Tích hợp Theme a66_miuIphone_Dark v2.0 làm mặc định (Theme mầu đen rất Pro:p )
* Tích hợp 4 way Reboot
* Remove Quick boot, DSP Manager

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.0 (14/5/2011)

* Update Office Rom 1.5.13
* Các cập nhật và sửa lỗi các bạn đọc ở ĐÂY
* Đặc biệt phiên bản này đã tích hợp EQ ở ứng dụng Nghe nhạc >>> Hay hơn SRS nhiều=D> Hãy cắm tai nghe và cảm nhận:p

HÌNH ẢNH BẢN ROM V.13.1

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Chạy các HIỆU ỨNG ÂM THANH khi nghe nhạc như SRS của HTC

* Tải file gscriptlite.7z ở bài 1

* Giải nén chép file gscriptlite.sqlite vào thư mục Gốc của thẻ nhớ

* Chạy ứng dụng Gscript_Lite trước một lần

* Dùng RootExplorer chép file gscriptlite.sqlite vào thư mục : data/data/nl.rogro.GScriptLite/databases

* Set Permissions cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) như hình minh họa ở dưới (Hình 1) là OK

*** Trong lúc nghe nhạc bạn chỉ cần vào ứng dụng Gscript_lite chọn hiệu ứng âm thanh mà bạn muốn

*** Với phương pháp này thì bạn không cần thư mục Gscript (Chứa các hiệu ứng) ở trên thẻ nhớ nữa và cũng không mất thời gian để Add từng hiệu ứng vào nữa (Sau mỗi lần Uprom)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Hay để em thử phát xem thế nào, thanks bác đang dùng bản 1.1.28 thấy cũng ổn
Bản 1.2.11 Pin tốt nhất từ trước tới nay : Pin để ở chế độ chờ chỉ từ 3 đến 6mA =D> và bản ở Topic này đã set mặc định khi up rom xong là tiêng Anh luôn.

phamthang83hn

Bản 1.2.11 Pin tốt nhất từ trước tới nay : Pin để ở chế độ chờ chỉ từ 3 đến 6mA =D>

Công nhận là các bản trước thấy hết pin nhanh quá, nhanh hơn cả rom gốc bác ạ, hy vọng bản này ngon hehe, em kết MIUI rùi

Bác có biết cách đổi font không em down trực tiếp từ theme manager mà không set font được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Bản 1.2.11 Pin tốt nhất từ trước tới nay : Pin để ở chế độ chờ chỉ từ 3 đến 6mA =D> và bản ở Topic này đã set mặc định khi up rom xong là tiêng Anh luôn.

Em vừa up xong vẫn phải chuyển về tiếng Anh bác ạ, vẫn không thay đổi font mặc định được nhỉ bác hướng dẫn giúp em phát

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

đã chuyển được font xong thì wallpaper đen thui mặc dù đa chuyển nhiều wallpaper

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Công nhận là các bản trước thấy hết pin nhanh quá, nhanh hơn cả rom gốc bác ạ, hy vọng bản này ngon hehe, em kết MIUI rùi

Bác có biết cách đổi font không em down trực tiếp từ theme manager mà không set font được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Em vừa up xong vẫn phải chuyển về tiếng Anh bác ạ, vẫn không thay đổi font mặc định được nhỉ bác hướng dẫn giúp em phát

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

đã chuyển được font xong thì wallpaper đen thui mặc dù đa chuyển nhiều wallpaper

Tất cả các bản ROM sửa file build.prop như sau để mặc định tiếng Anh Mỹ
ro.product.locale.language=en
ro.product.locale.region=US

Chỉnh sửa cuối:

dtka

em đang tải về đây, háo hức quá, không biết thế nào đây ?

lucaupho

e thấy icon giống ip , các chức năng và cài đặt khác với rom ship nên e dùng kô quyen he he , nhìn đẹp và sống động . nhưng chế độ tự động điều chỉnh độ sáng kém ( nó kô cho sáng lên nhiều khi ra nắng , và khá tồi khi BT. Có lẽ vì để tiết kiệm pin ) . Hơn nữa e thấy chụp ảnh kô đc đẹp, khi zoom lên bị vỡ và load hơi lâu .

soc0la

trước tiên e xin cảm ơn anh Ân đã tận tình chỉ e cách úp vừa rùi! bản cook này các hiệu ứng bay nhảy đẹp quá:x! cho e hỏi chút xíu là cách tắt chế độ rung khi gõ bàn phím ảo và ấn các phím chức năng thế nào ạ? e mò mãi chảng ra :D

ah, trong mục call settings có phần toàn chữ tàu e chả dịch ra >:)

PDAMobile

MIUI ROM không có chế độ Internet Pass Throught hả bác Ân,em thấy chỉ có chế độ Charge Only với Mount SD Card thôi.Nhà em không có mạng wifi làm không thể nào Sync với google lấy Contact về được,và còn vào Market down app nữa chứ :((

soc0la

có bác nào biết tắt rung bàn phím số và các phím chức năng bảo em mới :(( sử dung thêm rung tốn pin quá :((

phamthang83hn

Vào setting - system - language & Input settings - Android keyboard - Tắt Vibrate on keypress

Thông tin các phiển bản :

a66_MIUI_1.2.11_ENG_v2 (13/2/2011):

* Set default English languer
* Show Super use and Monitor icons
* Remove Theme Download because in the Theme Manager had this function
* Add Youtube, Google Map, Spare Parts, Lock Screen Widget
Vừa mới up đêm qua mà hôm nay đã có bản build mới rồi, bác làm việc rất tích cực, thanks bác đã vì cộng đồng DHD

ancola66

Super V.I.P
vẫn rung tung trời bạn ạ :(
Bạn kéo thanh taskbar xuống, ở dưới có một hàng các chức năng. Tìm biểu tượng Rung, giữ vào nó hiện ra màn hình chỉnh rung, chuông. Kéo xuống dưới cùng tắt chức năng : Haptic feedback đi là OK

soc0la

Bạn kéo thanh taskbar xuống, ở dưới có một hàng các chức năng. Tìm biểu tượng Rung, giữ vào nó hiện ra màn hình chỉnh rung, chuông. Kéo xuống dưới cùng tắt chức năng : Haptic feedback đi là OK
thanks bác e làm dc rồi! bản cook mới nên mày mò tìm hiểu hay quá @.~

phamthang83hn

Chẳng hiểu máy e có vấn đề gì không up bất kỳ bản rom mới nào dùng một thời gian cũng thấy có hiện tượng hơi lag, vuốt, kéo có độ trễ, hiện đang dùng rom miui bản 13/2 của bác ancola ram free lúc nào cũng trên 400mb nhưng thi thoảng vuốt màn hình qua lại vẫn hơi lag, có cách nào khắc phục không các bác

caothanhhai

Bác Up luôn bản v3 lên đi để em đỡ phải mod - lười quá
- Thay file hosts - đỡ quảng cáo
- Update GMap
- Bỏ bớt Theme mặc định
- Hoàn chỉnh đồ họa
- .....