• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

soc0la

[/COLOR][/SIZE]
Tôi đã thử rất nhiều KERNEL trên XDA và chỉ có Kernel Buzz (By Apache14) là hoạt động tốt trên ROM MIUI và tốt nhất là phiên bản v1.1.0 (Rất tốt về RAM và PIN). Các bạn có thể tham khảo và Download tại ĐÂY
thanks bác! nhưng kinh nghiệm của e đã thử 3 bản trên XDA, tốt thì có tốt nhưng ko thể nào cài được bàn phím tiếng việt, bác thử xem có dc ko? :)

caothanhhai

thanks bác! nhưng kinh nghiệm của e đã thử 3 bản trên XDA, tốt thì có tốt nhưng ko thể nào cài được bàn phím tiếng việt, bác thử xem có dc ko? :)

Chưa có bản Rom nào mà mình không cài được bàn phím TV cả, cũng không liên quan đến kernel

noname83

tớ mới up rom này thấy giao diện đẹp nhưng ko bik tắt rung bằng cách nào, cứ chạm vào màn hình la máy lại rung :(. Với cả kết nối với máy tính chỉ có 2 chế độ sạc và USB ko có phần chia sẻ Internet hay các phần khác như rom nguyên bản trc đây??

hienmx

Mình khuyên bạn - quên pin đi
hết thì xạc thế thôi - Tìm hiểu cái khác đi

chỉ đc cái lõi đúng =)) ko lo vọc vạch các tính năng xem nó thế nào lại cứ đi nhìn pin :)) bó chiếu bác ấy

heobanhki

chỉ đc cái lõi đúng =)) ko lo vọc vạch các tính năng xem nó thế nào lại cứ đi nhìn pin :)) bó chiếu bác ấy

tính năng nó như thế nào vậy bác ?? Miui chỉ đơn giản là face thằng ip... đơn giản chỉ là vậy nên nó được coi là hot, chừng nào bác cài cái miui mà chụp hình 10 mpx, gọi điện kg tốn tiền, .... thì mới nói là tính năng. các bản rom # kg có có ah ? =))
còn cái vụ pin, chẳng lẽ bác cả ngày ngồi ở nhà cắm sạc hay đi đâu cũng ôm cục sạc theo hả bác ?? vậy kêu nó là điện thoại bàn hay điện thoại có dây được rồi >:)

caothanhhai

tính năng nó như thế nào vậy bác ?? Miui chỉ đơn giản là face thằng ip... đơn giản chỉ là vậy nên nó được coi là hot, chừng nào bác cài cái miui mà chụp hình 10 mpx, gọi điện kg tốn tiền, .... thì mới nói là tính năng. các bản rom # kg có có ah ? =))
còn cái vụ pin, chẳng lẽ bác cả ngày ngồi ở nhà cắm sạc hay đi đâu cũng ôm cục sạc theo hả bác ?? vậy kêu nó là điện thoại bàn hay điện thoại có dây được rồi >:)

Bạn không hiểu gì cả
Thế nào là Fake thằng ip - Nói linh tinh. Không dùng thì thôi không ai bắt nhé
Nghe những đòi hỏi của bạn là biết trình độ và hiểu biết của bạn đến đâu rồi :p:p:p Điện thoại Tàu ý 4 Sim nhé, tivi nhé, chụp 14M nhé

..... biết thì hãy nói .....

heobanhki

Bạn không hiểu gì cả
Thế nào là Fake thằng ip - Nói linh tinh. Không dùng thì thôi không ai bắt nhé
Nghe những đòi hỏi của bạn là biết trình độ và hiểu biết của bạn đến đâu rồi :p:p:p Điện thoại Tàu ý 4 Sim nhé, tivi nhé, chụp 14M nhé

..... biết thì hãy nói .....

oh, thế àh. Àh, Bạn đã sài 4 sim chưa ?? mà có 4-5 sim cũng là chuyện của người ta, hay ý bạn coi thường người sài máy tàu ????? vậy thì kính thưa bạn cái dhd mà bạn cầm cũng anh em tàu đấy. mình từng sài máy tàu...Ok, ngay thời điểm này mình đang dùng cái ramos w9 trung quốc, như vậy mình thấy ok. Mình có đòi hỏi cái gì àh? trình độ của mình thế nào thì mình biết, bàn luận ở đây làm gì cho lòi cái "đuôi" ra \-/ Bạn giỏi àh ? ý là biết mod miết gì àh? =)) hay là bạn viết ra được androi 4.0 ? kg phải mình coi hường bạn nhưng cái cách sống nhìn người nửa con mắt của bạn là mình đủ hiểu bạn thuộc dạng gì trong xã hội rồi. Miễn bàn luận tiếp nữa nhá.

Chỉnh sửa cuối:

heobanhki

Các bác lại choảng nhau rồi, vào nhìn thấy thế này buồn quá !!!

sory man. Nhưng diền đàn muốn tồn tại thì kg nên coi thường các mem #, dù người ta nói đúng hay sai
cái này kg ok thì nên bắn nick mình là được

thanhvh

sao mình cài cái Thame Gingger xong không biết đổi thế nào. Nhờ anh em giúp đỡ.thanks

heobanhki

Sao không ai giúp mình ah.
bạn cài theme ADW hay theme cua miui. nếu là theme miui thì lam như socola nói còn theme Adw thì vàp adw seting\themes preferences\select your theme ... chon xong bấm apply theme !