• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

soc0la

bạn cài theme ADW hay theme cua miui. nếu là theme miui thì lam như socola nói còn theme Adw thì vàp adw seting\themes preferences\select your theme ... chon xong bấm apply theme !
thì bạn ý vào topic này hỏi chắc chắn phải cài bản miui chứ bạn,hị hị

caothanhhai

sao mình cài cái Thame Gingger xong không biết đổi thế nào. Nhờ anh em giúp đỡ.thanks

Do các phiên bản Miui ra liên tục vào mỗi thứ 6 mà mỗi bản lại có kết cấu khác nhau tí nên Theme cũng cần chỉnh sửa theo từng phiên bản. Nếu mai bạn có thể tham dự Offline mình sẽ chia sẻ các cách chỉnh sửa đó

Đây là Theme Gingger 18/2/ : http://www.megaupload.com/?d=MUBI641F

phamthang83hn

Vào down thử bản kernel buzz 1.1.0 thì có 2 chỗ down 1 là CM và 1 là Sense thì nên down bên nào hả bác Ân

hazenvnn

Download của CM đó bạn.
Nhân tiện hỏi mọi người xem có cách sắp xếp icon theo trình tự nhất định không? Như là theo alphabet hoặc theo tuổi thọ của chương trình. MIUI của mình sắp xếp các apps gần như không theo trình tự và hơi khó chịu.

soc0la

Download của CM đó bạn.
Nhân tiện hỏi mọi người xem có cách sắp xếp icon theo trình tự nhất định không? Như là theo alphabet hoặc theo tuổi thọ của chương trình. MIUI của mình sắp xếp các apps gần như không theo trình tự và hơi khó chịu.

có thể sắp xếp tuỳ ý mà bạn...ấn tịt vào khoảng trống không chứa icon nào...sau đó bạn có thể di chuyển tuỳ ý theo ý bạn ;;)
( nhớ là ấn tịt khoảng chống không chứa icon nhé)

phamthang83hn

mấy hôm nay cứ up lên up xuống có hôm tưởng tèo rồi, nó cứ treo mãi ở ngoài màn hình khởi động, toàn phải tháo pin ra wipe lại rồi up từ đầu

hazenvnn

@soc0la: Cái tớ biết rồi nhưng cái cần là muốn ROM nó tự sắp xếp cơ. Các app drawer của GO Launcher, ADW... đều có chức năng, duy có MIUI hình như thiếu.

PDAMobile

EM dùng MIUI một lần và chắc không dùng lần nữa,tại thiếu 2 thứ quan trọng đó là Dolby Mobile,SRS và chế độ Internet Pass-Though ,không biết khi nào 2 phần này mới được đưa vào MIUI nữa :(

d680

Member
Sao e dùng Miui camera để chế độ 720p sao chỉ được có 2s là hết à. Có bác nào biết tại sao ko? Ko thì dùng phần mềm nào quay dc HD là ok. Rom ne nhẹ e ko muốn up lại vì vợ đang dùng. Thank`s cả nhà nhé!

chineseboy78

các pác dùng bản về pin tốt ko vậy kác pák, e dùng pin tụt nhanh wa' toàn trên 100, no còn nhiều lỗi chưa thật sự ổn định, nhưng e công nhận nó rất đẹp, nhung giống Iphone wa'!

heobanhki

các pác dùng bản về pin tốt ko vậy kác pák, e dùng pin tụt nhanh wa' toàn trên 100, no còn nhiều lỗi chưa thật sự ổn định, nhưng e công nhận nó rất đẹp, nhung giống Iphone wa'!

kg được nói là giống ip và hao pin vì một VIP ở trên đã nói như vậy là nên mua máy tàu 4 sim về sài >:) bro kg tin thì xem mấy cái comment ở trên của mình :)) có nhiều người cứ "nghĩ mình giỏi" muốn nói gì thì nói :|.
Bạn không hiểu gì cả
Thế nào là Fake thằng ip - Nói linh tinh. Không dùng thì thôi không ai bắt nhé
Nghe những đòi hỏi của bạn là biết trình độ và hiểu biết của bạn đến đâu rồi :p:p:p Điện thoại Tàu ý 4 Sim nhé, tivi nhé, chụp 14M nhé

..... biết thì hãy nói .....

phamthang83hn

Sao e dùng Miui camera để chế độ 720p sao chỉ được có 2s là hết à. Có bác nào biết tại sao ko? Ko thì dùng phần mềm nào quay dc HD là ok. Rom ne nhẹ e ko muốn up lại vì vợ đang dùng. Thank`s cả nhà nhé!

Cũng vừa test thử và thấy đúng là chỉ quay được 2s độ chế độ 720P, cũng chưa biết cách khắc phục, đành nhờ mod vậy, cũng chẳng bao giờ quay phim hay chụp ảnh bằng điện thoại, cứ fix được thì tốt. Mới phát hiện thêm một lỗi này không biết có phải do bản rom không, mình gọi đi bên kia nhấc máy nhưng mình không nghe thấy gì cả, dính 2 lần rồi đang dùng bản 13/2, kernel v1.1.0

binhmogas

rom này không sử dụng được hiệu ứng âm thanh ( điểm mạnh DHD) khi mở đèn pin thì chỉ sáng 1 led còn 1led mờ mờ, không thể cài ngôn ngữ tiếng việt được.
bác Ân ơi sao không buil rom gốc cho nó lành nhiều anh em muốn có root và rom có core cao thì lại không được.

caothanhhai

kg được nói là giống ip và hao pin vì một VIP ở trên đã nói như vậy là nên mua máy tàu 4 sim về sài >:) bro kg tin thì xem mấy cái comment ở trên của mình :)) có nhiều người cứ "nghĩ mình giỏi" muốn nói gì thì nói :|.

Ơ, mấy hôm rồi tôi có tranh luận gì với bạn đâu nhỉ ??? Biết bạn thế nào rồi mà

...biết thì hẵng nói ...

hazenvnn

Tin mừng

HTC đã phát hành mã nguồn nhân điều khiển của desire HD ra cho các nhà phát triển. Điều này đồng nghĩa các kernel được mod lại sẽ hỗ trợ tối đa cho em DHD bao gồm cả Dolby, SRS trong tương lai gần. :p