• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ancola66

Super V.I.P
Em ưa nghe nhạc nên không có cái Dolby Mobile thì em không chơi (_ _ ")
Nếu chỉ vì nghe nhạc mà không dùng thì hơi phí :p, bởi vì trên Market, Applanet không thiếu ứng dụng hỗ trợ nghe nhạc:-?

nchmaster

e đang dùng miui và phải nói thật sự miui giao diện thân thiện tuy k đc như sense nhưng lại tiết kiệm pin :) TRc đây e rất hài long vs leedroid nhưng khi thử các theme thấy leedroid hay cả revolution HD đều bị lỗi font tv thì e thấy miui là sự lựa chọn số 1

ancola66

Super V.I.P
e đang dùng miui và phải nói thật sự miui giao diện thân thiện tuy k đc như sense nhưng lại tiết kiệm pin :) TRc đây e rất hài long vs leedroid nhưng khi thử các theme thấy leedroid hay cả revolution HD đều bị lỗi font tv thì e thấy miui là sự lựa chọn số 1
Chính xác, rom MIUI không bóng bẩy như Sense (Tuy nhiên việc làm cho nó bóng bẩy cũng không khó lắm) nhưng giao diện rất tiện lợi : Phải nói là cần đâu là có đó >>> Chỉ cần rất ít thao tác và hầu như không cần thêm widget hỗ trợ =D>

phamthang83hn

Chính xác, rom MIUI không bóng bẩy như Sense (Tuy nhiên việc làm cho nó bóng bẩy cũng không khó lắm) nhưng giao diện rất tiện lợi : Phải nói là cần đâu là có đó >>> Chỉ cần rất ít thao tác và hầu như không cần thêm widget hỗ trợ =D>
Chuẩn không cần chỉnh luôn hehe

thongdtk3

Chính xác, rom MIUI không bóng bẩy như Sense (Tuy nhiên việc làm cho nó bóng bẩy cũng không khó lắm) nhưng giao diện rất tiện lợi : Phải nói là cần đâu là có đó >>> Chỉ cần rất ít thao tác và hầu như không cần thêm widget hỗ trợ

bạn up video sự tiện dụng của MIUI lên mình xem với.... Hôm qua mình cài thấy mấy cai Icon to quá .. vuốt mượt nhưng hiệu ứng xấu..
quoay lại rom gốc bỏ sense đi .Dùng go laucher mượt mà đẹp .Tiêt kiệm pin nữa... Dòng nó có 3mA ,cókhi tụt có 2mA .. Để cả đêm mất có 3% pin.

phuongdung1602

Hôm nọ up miui tự dưng thấy máy chạy giật tung trời, xem ảnh thì đơ ơi là đơ, vào mạng thì chậm rì. Mà đã up theo đúng hướng dẫn rồi. Chắc mình ko hợp với miui rồi, thấy chạy rom ship vẫn ngon nhất.

caothanhhai

bạn up video sự tiện dụng của MIUI lên mình xem với.... Hôm qua mình cài thấy mấy cai Icon to quá .. vuốt mượt nhưng hiệu ứng xấu..
quoay lại rom gốc bỏ sense đi .Dùng go laucher mượt mà đẹp .Tiêt kiệm pin nữa... Dòng nó có 3mA ,cókhi tụt có 2mA .. Để cả đêm mất có 3% pin.

Mỗi người sẽ có những sở thích riêng và cách sử dụng riêng. Nên bạn không hợp Miui thì cũng bình thường nên nếu có Up Video lên thì cũng thế thôi
Dùng Miui phải qua được 2 giờ đầu sau đó mới ngấm dần vì nếu không vọc bạn sẽ chưa thấy nó hay đâu

phuongdung1602

VỪA UP BẢN a66_MIUI_1.2.25_Eng_De_v2.0 XONG \-/ CÔNG NHẬN CHẠY TÍT THẬT. THẤY CÁC BÁC VỌC MIUI ÁC QUÁ CŨNG GÓP VUI. BẢN NÀY VÀO WEB THẤY NHANH HƠN ROM SHIP RỒI. BẮT ĐẦU KHÁM PHÁ NÀO ...

phamthang83hn

VỪA UP BẢN a66_MIUI_1.2.25_Eng_De_v2.0 XONG \-/ CÔNG NHẬN CHẠY TÍT THẬT. THẤY CÁC BÁC VỌC MIUI ÁC QUÁ CŨNG GÓP VUI. BẢN NÀY VÀO WEB THẤY NHANH HƠN ROM SHIP RỒI. BẮT ĐẦU KHÁM PHÁ NÀO ...

Bây giờ mới vọc thì hơi muộn nhá, vẫn chào mừng bạn gia nhập hội Miui

phuongdung1602

Bây giờ mới vọc thì hơi muộn nhá, vẫn chào mừng bạn gia nhập hội Miui

Hj không phải bây giờ mới vọc miui đâu, mà đã cài miui ngay từ hôm thứ 2 lấy DHD về, nhưng hôm đấy cài phải bản miui do thằng em tự build, chạy giật tung trời nên chán lại up lại rom ship.
Giờ mới có dịp dùng miui do bác a 66 buil nên thấy khác hẳn, nhanh mượt và chưa thấy lỗi gì cả. Giờ lại không muốn quay lại rom ship nữa. Mấy bữa trước dùng Revolution vẫn thấy chậm và lỗi.

chineseboy78

cái này e ko thích cái nó ko có tự động cập nhật Facebook vào danh bạ diện thoại, e có dung HTC sync de lưu tin nhắn và app. Chắc cái này Miui ko có fai ko bác?

trandn

cái này e ko thích cái nó ko có tự động cập nhật Facebook vào danh bạ diện thoại, e có dung HTC sync de lưu tin nhắn và app. Chắc cái này Miui ko có fai ko bác?

Mình nghĩ cái này do app chứ đâu phải do ROM?

phuongdung1602

Vừa up bản miui mới xong, máy mình bị lỗi trình duyệt web không vào được, lại up lại thôi. hjc

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Vừa up bản miui mới xong, máy mình bị lỗi trình duyệt web không vào được, lại up lại thôi. hjc
Xác nhận lỗi trình duyệt:p. Phiên bản Fix đang được up lên host.
*** =D> Chúc mừng bạn nhân ngày 8-3=D>***

noname83

EM ko phải là phụ nữ nhưng vẫn thx a66 vì lời chúc mừng =)) down về up thôi nào \-/

phuongdung1602

Xác nhận lỗi trình duyệt:p. Phiên bản Fix đang được up lên host.
*** =D> Chúc mừng bạn nhân ngày 8-3=D>***

Thanks bác nhiều. Hôm nọ hỏi bác giờ mới vỡ ra nhiều thứ, giờ thì thoải mái vọc DHD rồi.:p