• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

stone0_0heart

Bộ skin wm7 cho resco explorer (XDA)

Download

myangel1292004

Mod Ancola cho em hỏi cách chỉnh Font của giao diện Lock không? em thấy Font chữ hơi to, nếu có cách tùy chỉnh thì hay quá

Thanks Mod

Bác ancola chỉ em cách đổi màu phần dưới của đồng hồ digital với, màu tối tối khó nhìn quá, giống như bản v44 là ok bác ơi

smile

Theo em Bác thay resco exphore thôi còn start menu vẫn như V44 là ok nhất.;;)

Mới thấy ông anh tậu Nokia N8 nhìn kiểu dáng thua xa HD2 bấm cứ chầm chậm chẳng mượt vọc càng chán:-??.Vậy mà xem hình trên số hóa bóng loáng thật đẹp vuốt chọt ầm ầm Hix tính tiễn HD2 múc N8.Hú hồn:D
Bạn ra Nokia care Điện Biên Phủ mà thử Nokia N8! Chán ko chịu được!^^

lungtung

2.11 mb ram là do bác coi trong task manager,bác thử kiểm tra % ram á.
% ram thì lúc chưa mở là 43%, mở lên thì thành 46% ram

Bác ancola có file cab để hiện appointment ở màn hình lock cho V43 được không bác

NguyenTu

Super V.I.P
% ram thì lúc chưa mở là 43%, mở lên thì thành 46% ram

Bác ancola có file cab để hiện appointment ở màn hình lock cho V43 được không bác

Bạn load thử file đính kèm tại bài 1 về cài xem sao!!

chinmuoichin

em đang xài V43 rất ổn , nhưng mạn phép đề xuất anh Ân nên để màu vàng cho các biểu tượng folder ( nhìn quen mắt từ xa xưa rồi ).

lungtung

Bạn load thử file đính kèm tại bài 1 về cài xem sao!!
file fix cho bản v44mình đã cài thử ròi nhưng không có tác dụng, nó chỉ fix hiển thị cho v44 nhưng kgông làm hiẻn thị appointment ở màn hình lock được.

jaso

Member
Bác nào giải thích hộ em vụ này với,em chỉ xài cái wmp để nghe nhạc thôi mà ram nó thế này đây các anh em.Em đang xài v45,v44 trước cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác nào giải thích hộ em vụ này với,em chỉ xài cái wmp để nghe nhạc thôi mà ram nó thế này đây các anh em.Em đang xài v45,v44 trước cũng vậy.
Mình chạy WMP đây với file nhạc MP3 chuẩn 128Kbps >>> Ram là 50% :

*** Có một vài điều lưu ý :
* File nhạc chỉ nên là 128 hoặc tối đa là 192 Kbps. Cao hơn nữa vừa tốn dung lượng vừa tốn ram khi chạy mà với điện thoại thì chất lượng cũng không cần thiết phải có bitrate cao quá>>> Không thể hiện được với bộ sử lý âm thanh và loa của HD2. Với phim cũng như vậy
*Bản v44 và v45 tốn ram hơn các bản trước đây là vì giao diện nó đẹp từ trong ra ngoài, mọi đồ họa (Button, Popup, Background....) đều là đồ họa 3D và đều phải patch từ một ảnh khác chứ không phải ảnh mặc định của hệ thống >>> Sẽ tốn ram hơn>>> Nhưng sẽ đẹp hơn rất nhiều so với mặc định, những bản chạy Manila mặc định chỉ đơn giản là tông mầu đen và xám>>>Dung lượng các file ảnh rất nhỏ>>>Tốn ít ram>>> Nhưng rõ ràng là không đẹp:p. Muốn đẹp thì phải tốn ít tài nguyên thôi;;)

jaso

Member
cái wmp này lạ lắm,khi chơi 1 file nhạc thì ngốn ít ram còn khi play nguyên 1 list nhạc hay 1 folder thì lại ngốn ram.Ngốn ram khi chạy nguyên playlist như vậy là đúng nhưng mình không nghĩ là nó nại chiếm nhiều như vậy,hơn nữa những file mp3 của mình chất lượng không cao lắm.

ancola66

Super V.I.P
XIn hỏi Chef Ancola V45 này nó có bị tình trạng khi chụp hình vào ban đêm nếu bật flash thì hình nó bị Vàng ko zậy?Những Rom gần đây của bác khi Up cho máy là nó cứ gặp tình trạng đó,Xin Chef và ae giúp đỡ.
Sẵn cho e hỏi cái Message phần setting nó nằm ở đâu zậy?e tìm hoài ko có.
VÀ xin hỏi Làm thế nào để nhạc chuông của tin nhắn mới nó dừng mỗi khi mình mở tin nhắn đó ra,chứ mỗi lần có tin nhắn mới e mở tin nhắn ra đọc mà chuông nó vẫn cứ reo,hix.cái dụ này kì quá.xin ae giúp đở
* Các bản Camera bây giờ đều thế cả:(. Nếu lấy các Driver Camera từ các bản rom ship cũ thì tốt nhưng vấn để ở chỗ nó không tuơng thích với ứng dụng HTC Album ở các bản Rom ship mới>>> Muốn dùng nó thì phải chấp nhận dùng HTC Album cũ (Mình nói là có thể được thôi chứ chưa thử vì Camera liên quan đến nhiều ứng dụng như Camera, Video, Footprints.... Nếu dùng những phiên bản cũ quá thì có thể không tuơng thích và gây lỗi cho những ứng dụng này)

Bác ancola chỉ em cách đổi màu phần dưới của đồng hồ digital với, màu tối tối khó nhìn quá, giống như bản v44 là ok bác ơi
Bạn muốn đông hồ Digital mầu trắng như bản v44 thì tải file đính kèm về cài đặt nhé

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cả 2 file riêng biệt thì càng tốt, vì pác nào mún zùng cái nào thì zùng

Cảm ơn Chef ancola66 !
*** White System Folder thì giải nén chép đè vào Windows
*** Gray_Icon_Folder (Start Menu) thì tải file cab về cài đặt

cutibcs

em có cái cảm giác là cái đèn pin chưa hết công xuất thì phải??các bác test thử xem!!!!

quang10ntp

Bác Ân có file .cab của phần mềm FootPrint cho em xin với, em rất kết chức năng này nhưng thấy Rom của bác không có.