• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accelerometer_Tổng Hợp Ứng dụng cho FP1 (N82_N95) cũ nhưng không Cold. :D

Status
Không mở trả lời sau này.

hhkkll

Mình lập topic này để nhằm mục đích tổng hợp những Ứng dụng dựa trên Accelerometer của dòng FP1 ( N82,95). Những ứng dụng này đã có cũng khá lâu rùi, nhưng vì 1 số lý do nào đó mà có thể nhiều bạn chưa hề biết tới, tiện đây mình giới thiệu luôn. Cũng như đây là 1 topic dành cho bạn thảo luận về những ứng dụng này, hoặc đưa ra thêm nhiều ứng dụng hay cho anh em.

Đầu tiên trong bộ ứng dụng là phần mềm : XYZ music Control

Nó là 1 pm giúp các bạn play, chuyển tới, lui, tạm dừng những bản nhạc khi nghe bằng MusicPlayer của máy.
PM này đã đc bác giot_tinh_cay_dang post từ rất lâu, nay mình xin phép gộp luôn vào bộ sưu tập này.
Hướng dẫn cài:
Đây là 1 pm khá khó cài (1 số máy đc, máy không), nguyên tắc cài là:
1. Cài Python trong bộ nhớ máy ( tốt nhất là bản 1.45 )
2. Cài File XYZwres đính kèm.
3. Cài Module (ultrapymodule, ExtraPowerModulePack .. Megapy..) ở đây mình dùng ultramymodule. khi cài bỏ dấu tick ở dòng Key press 1.06 đi.
4. Cài Key press 1.06 vào.
Tất cả cài ở bộ nhớ máy. Cái này khó cài, nhiều bạn không thành công và kinh nghiệm cho thấy nếu bạn 4mat máy sau đó cài thì tỉ lệ thành công rất cao. Mình đã test.

Pm thứ 2 là Landscape Pro phiên bản 3.0 Full.
Cái này cũng có post trên pdaViet chúng mình rùi, nhưng bạn nào chưa biết hay đang dùng bản Beta thì download lại nhé.
bản 3.0 này tùy chỉnh rất nhiều và Có chế độ Auto Start.
Cái này cài rất dễ. Rất cần thiết cho Đt.

Pm thứ 3: Đó là Shake SMS.
Là 1 ứng dụng khá hay. Chỉ với động tác nghiêng máy về phía bên phải, trái, các bạn có thể đọc được tin nhắn mới tới. nghiêng tiếp bên phải để trả lời, nghiêng bên trái để xóa. Đặc biệt là nó có thể tự động mở khóa bàn phím nếu máy bạn đang khóa bàn phím nhé.
Và 1 điều cũng khá quan trọng, pm này cũng có chế độ auto Start.

Pm thứ 4: Magic Theme, có thể rất nhiều bạn chưa biết đến pm này.
Đại khái nó là pm chuyển theme trên máy, chuyển động qua lại giữa các theme khi bạn lắc máy về phía phải hoặc trái ( thân máy vuông với mặt đất thì nhạy hơn)
Rất tiếc pm này không có chế độ auto Start, hơi thiệt thòi và khó chịu 1 tý.

Pm thứ 5, không kém phần quan trọng đó là pm mang tên Flipsilent
Là 1 pm không thể thiếu đối với nhiều bạn hay chuyển qua lại Profile silent trong máy.
Với pm này, bạn chỉ cần Up màn hình máy xuống, khi có cuộc gọi, tin nhắn tới, máy sẽ chuyển sang chế độ Silent ngay lập tức, không 1 tiếng động. và khi bạn lật ngửa máy lên, máy sẽ chuyển sang lại chế độ ban đầu.
Khá hay đúng không mấy bạn.
Thú vị hơn nữa là cái pm này có chế độ Auto Start.
Nhưng 1 khuyết điểm nhỏ đó là nó đụng chạm tới Module => cách khắc phục là nếu trên máy bạn có cài Module ( ultrapy, megapy....) thì mấ bạn tạm thời remove Module đi, cài Flipsilent vào, sau đó cài lại Module là ok.

Pm thứ 6. Dành cho mấy bạn tham khảo thêm thui. Nó mang tên ActivityMonitor_arm nói chung là 1 pm đếm bước chân, tính toán khoảng cách di chuyển, calorie tiêu tốn. Chơi cho vui ấy mà, nhưng nhiều lúc cũng khá cần. :D

Pm thứ 7, cũng để tham khảo thêm thui. nó mang tên Inclinometer là 1 ứng dụng để kiểm tra độ nghiêng của điện thoại so với mặt đất. theo trục Ox cà cả Oy nữa. Để máy nằm ngang hoặc thẳng đứng để test nhé. :D
Chắc là chẳng ai cần vì thấy nó nhảm nhảm nhưng thui cứ post lên, ae nào test thì test không thì cứ để đó :D.

Những phần mềm trên đây mình đã test trên N95 và hoàn toàn xài đc. Mấy bạn yên tâm nhé, riêng có cái XYZmusicControl là hơi.... hên cui bạn nhé.

Links down tất cả mình đính bên dưới nhé mấy bạn. Tại quá dung lượng direct trên đây nên mấy bạn chịu khó nhé.

Cũng còn mấy pm nữa nhưng mình thấy nó không có j đáng chú ý nên không post.
VD; lightsaber, rotateme....

Mấy bạn cứ test thử rùi cho ý kiến nhé. :D Chúc vui.

PS: Có thể có bản mới hơn, nhưng mình chưa cập nhật đc, bạn nào có cứ post cho ae nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.