• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V01 & V02 PDAVIET

rongvang69

Bạn thử HR lại máy xem sao. Mình cũng vừa thử, quay phim vẫn bình thường, ngon lành, PIN = 40%

Báo cáo Bác Quang
Sau khi HR, máy lại bình thường và em phát hiện ra là do cài Max Manila để thử xoay màn hình
Vì sau khi HR em ko cài nó nữa thì sử dụng camera tốt

thejoker1984

có bác nào thử vào Settings>other>Gravity Sensor chưa ???
treo màn hình toàn tập (treo màn hình thôi nhé )
Thêm cái này nữa ạ ... bác nào biết cách thay phím phone thành phím lock cho em đc ko ??? em tìm mãi ko đc cái lock.exe trong windows ... chẳng biết đổi kiểu gì :(

PhamQuang

Manager
CSD Type thì điều chỉnh trong ConnectionsGravity Sensor thì trong System cũng được, không bị treo đâu.
Trong Manila chỉ là đường dẫn link thôi, có thể nó không nhận ra vì 2 ứng dụng trên không phải của HTC.

PhamQuang

Manager
Thêm cái này nữa ạ ... bác nào biết cách thay phím phone thành phím lock cho em đc ko ??? em tìm mãi ko đc cái lock.exe trong windows ... chẳng biết đổi kiểu gì :(

Sao lại chơi kiểu "dại" vậy cháu, núm PHONE chuyên trách để gọi trả lời, sao lại dùng phí phạm cho chức năng Lock vậy???? Chú can !!! :D

rongvang69

CSD Type thì điều chỉnh trong ConnectionsGravity Sensor thì trong System cũng được, không bị treo đâu.
Trong Manila chỉ là đường dẫn link thôi, có thể nó không nhận ra vì 2 ứng dụng trên không phải của HTC.

Đúng vậy đó Bác Quang
Lúc đầu em chỉnh ngoài home cả hai ứng dụng này đều bị treo, lọ mọ vào all setting thì chỉnh được hết

@thejoker1984! Thay phím nào thì thay chứ phím đó thay là khổ đây. Nghe lời Bác Quang dạy đi, lock máy bằng nhiều kiểu còn gọi chỉ có 1 phím thôi mà

thejoker1984

Ah ko ... ý em là ở tab home ấy có menu và phone ấy bác ... em muốn thay cái phone đấy thành lock như trong start menu ấy bác ...
ý cháu giống imagio chuyển phím lock thành s2u2.exe ấy ạ ...

thejoker1984

sau 1 hồi hì hục với cái máy imagio cháu đã chuyển đc rồi :D ... bắt buộc phải xin file devicelock.exe từ imagio sang ... ben acer chỉ có lock.dll chạy kèm chế độ giữ chặt phím từ chối cuộc gọi ...

PhamQuang

Manager
sau 1 hồi hì hục với cái máy imagio cháu đã chuyển đc rồi :D ... bắt buộc phải xin file devicelock.exe từ imagio sang ... ben acer chỉ có lock.dll chạy kèm chế độ giữ chặt phím từ chối cuộc gọi ...

Chú vẫn chưa hiểu ý của cháu lắm. Hãy khái quát 1 cách dễ hiểu và việc cháu đã làm để anh em cùng hiểu xem nào.
Biết đâu là ý tưởng hay để chú làm bản V03 với Build mới có Menu ở dưới nhỉ? :D

thejoker1984

dạ như cái ảnh của chú về bản rom ở trang đầu chú sẽ thấy ở tab home có 2 ô là phone và menu cái cháu nói đến ở đây là chuyển cái phone đấy thành lock ... vì sao ? vì để thế chúng ta có tận 2 phím phone trong khi đấy muốn lock thì phải chỉnh phím cảm ứng từ chối cuộc gọi thành lock và tắt màn (cháu thì hay để ảnh bạn gái chỉ mỗi ở màn lock nên muốn nó chỉ ra màn lock) hơn nữa cháu để phím từ chối cuộc gọi thành khởi động task manager để tắt ứng dụng ko cần thiết ...
nhưng mấu chốt là cái bản rom này trong /windows lại ko có file để lock (ý cháu ở đây chính là file devicelock.exe) sau 1 hồi cháu vào regetry của máy htc imagio cháu mới phát hiện ra cái path của phím trên màn hình home của manila ... sau đó cháu copy file devicelock.exe từ imagio sang acer và chỉnh đường dẫn trong regetry ... Done !!! cháu đã làm đc cái cháu muốn :D ...

thejoker1984

cũng có thể máy cháu xung đột phần mềm nào rồi ... mà cháu ko cài phần mềm hỗ trợ liên quan đến tin nhắn nào cả ...

PhamQuang

Manager
cũng có thể máy cháu xung đột phần mềm nào rồi ... mà cháu ko cài phần mềm hỗ trợ liên quan đến tin nhắn nào cả ...

Cháu thử HR lại máy xem sao nhé vì chú đã test rất kỹ chức năng này trên máy, hoạt động bình thường.

thejoker1984

cháu cài gprs mãi ko đc ... ức chế hardreset máy luôn rồi ... gru ...
hic ... HS xong cái vào đc ngay ... chẳng biết lỗi cái gì nữa :((

PhamQuang

Manager
cháu cài gprs mãi ko đc ... ức chế hardreset máy luôn rồi ... gru ...
hic ... HS xong cái vào đc ngay ... chẳng biết lỗi cái gì nữa :((

Cài linh tinh soft không dùng được GPRS, kêu gì? :D
Chắc sau khi Up ROM cháu chưa HR nên hay có mấy trục trặc nhỏ đấy mà, lưu ý điều này lần sau. :D

PhamQuang

Manager
:eek: ơ cháu tưởng sau khi uprom xong nó đã tự động HS rồi ... cháu thấy cleanboot mà ...

Clean boot là quá trình cài đè các thành phần liên quan tới Boot mà thôi, còn HR là làm sạch OS cháu ạ, giải phóng các cài đặt trên OS cũ đó.
Nên phân biệt phần Boot và phần OS, khác nhau đó.
Cháu Up xong ROM, máy nào cũng vậy, nên HR lại, sẽ hoạt động khá hơn và quan trọng là đúng với HĐH mới.

PhamQuang

Manager
cháu up lại rom rồi tình trạng vẫn tương tự ... hic ... cháu về rom ship rồi :( ...

Lựa chọn ROM sử dụng luôn trong tay cháu mà, cháu cứ dùng Ship ROM 1 thời gian xem sao, khi nào thấy nhớ ROM của chú Build thì quay lại nhé. :D
Tiếc là 1 tay súng đã bỏ đội ngũ vốn đã quá ít ỏi. :D :D :D

rongvang69

cháu up lại rom rồi tình trạng vẫn tương tự ... hic ... cháu về rom ship rồi :( ...

Hi hi,
Xem lại đi, mình thấy dùng rom này chưa thấy vấn đề gì lớn cả. Lúc đầu cũng bị tình trạng đó nhưng khi up lại, cleanboot xong mới cài từng soft
Khả năng bị xung đột soft dẫn đến tình trạng đó là lớn vì mình cũng đã bị rùi.
Khả năng tiết kiệm pin của rom cũng tương đối tốt hơn các bản rom ship