• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V03 PDAVIET

thanhetel

Em cũng đồng ý với ý kiến của bạn "dildo" đấy! Máy của em cũng vậy. Trừ các trừng hợp mình sử dụng máy quá công suất ra, dễ dẫn đến bị treo như máy tính thì không nói, còn ở đây thỉnh thoảng đang dùng bình thường, khi tắt màn hình máy cũng không khởi động được. Có lẽ như bác "rongvang69" đã nói cũng là một cách. Riêng máy của em thì bỏ chế độ bảo vệ màn hình (Turn off backlight ifdevice is not used for ......) trong backlight đi thì không thấy hiện tượng bị sịt màn hình khi turn off nữa. Em rất mong bác Pham Quang sửa được lỗi thiếu chế độ GSensor tự động cho các phần mềm, đặc biệt là khi chơi game có hỗ trợ sensor, bổ xung chức năng auto task manager. Chúc bác mạnh khỏe!

sau nhiều ngày khổ sở vì vấn đề thi thoảng không bật được màn hình ,mình đã tìm ra nguyên nhâ là phải bỏ chức năng - Automaticcally adjust backlight đi tuy nhiên ở đây phải vào mục Setting ở thanh trượt phía dưới ngoài màn hình chính sau đó chon mục Suond&Display -> Baclklight -> bỏ chọn Automaticcally adjust backlight thế là ổn.Lưu ý các bạn không cần phải bỏ chế đô Start -> Settings -> System -> Backlight - > Backlight Level trong mục Backlight để sử dụng được chế độ Automaticcally adjust backlight Sensor

thethidie

cứ từ từ khoai mới nhừ :), mà trước khi tắt màn hình mọi người tắt hết chương trình đang chạy ngầm là ko bị hiện tượng ko thể bật lại như trước nữa, 2 3 ngày nay ko bị thế nữa sướng quá

rubiyob2002

Trong lúc chờ đợi mình vào xda-developers down mấy bản rom của các member bên đó về up chơi zậy...:D

PhamQuang

Manager
Trong lúc chờ đợi mình vào xda-developers down mấy bản rom của các member bên đó về up chơi zậy...:D

Dạo này bận quá, các bạn thông cảm nhé.
Cứ liệt kê các lỗi đi, khi nào rảnh mình sẽ Build V04 ngay. :D

rubiyob2002

các lỗi: Tắt màn hình k bật được, Streaming media k dùng được, thiết kế X-button cho tiện dụng, tin nhắn MMS chưa dùng được, lỗi camera chụp ảnh nhòe,dùng nhiều thì bị đơ,.....

PhamQuang

Manager
các lỗi: Tắt màn hình k bật được, Streaming media k dùng được, thiết kế X-button cho tiện dụng, tin nhắn MMS chưa dùng được, lỗi camera chụp ảnh nhòe,dùng nhiều thì bị đơ,.....

Toàn lỗi sửa hơi khó !!!
Bạn đã thử các bản trên XDA, ROM của họ có các lỗi trên không vậy?

thejoker1984

có phải cảm giác trượt nét ko bác ??? còn ai bị thế này nữa ko nhé ... khởi động camera lên chụp 1 bức xóa luôn bức ảnh đo (ko save ấy ạ) thì bị bắn ra ngoài luôn ... về mms thì 1 số bản rom của xda cũng ko sài đc ...

sactimtn

Em mới dùng con Acer S200 (F1) với hệ điều hành WM 6.5
Các Bro tư vấn cho em cài các phần mềm nào phù hợp với?

Em cần Vietmap, backup danh bạ,...

thejoker1984

nếu bạn dùng rom gốc thì có sẵn phần mềm backup bên trong rồi bác ạ ... em thì dùng gmap quen rồi thấy ổn :D

rubiyob2002

Toàn lỗi sửa hơi khó !!!
Bạn đã thử các bản trên XDA, ROM của họ có các lỗi trên không vậy?

Mình đã dùng vài bản rom trên XDA và có nhận xét là: nói chung rom càng cài đặt nhiều,càng mod nhiều thứ thì ắt sẽ sẽ gặp nhiều lỗi, vì vậy mà mình đang dừng lại ở bản Rom Clean: Arto's Clean 1.1 WWE 23563 của 1member bên XDA làm, dùng nhanh, nhẹ, tiện lợi, không có lỗi, camera nét, mình thik cái j thì tự cài thêm vào là được. các bạn down về up dùng thử xem
Rom: DOWNLOAD--> Arto's Clean 1.1 WWE 23563
Các soft của Acer: DOWNLOAD-->Acer

Chỉnh sửa cuối:

hungpvgas2009

Mình đã dùng vài bản rom trên XDA và có nhận xét là: nói chung rom càng cài đặt nhiều,càng mod nhiều thứ thì ắt sẽ sẽ gặp nhiều lỗi, vì vậy mà mình đang dừng lại ở bản Rom Clean: Arto's Clean 1.1 WWE 23563 của 1member bên XDA làm, dùng nhanh, nhẹ, tiện lợi, không có lỗi, camera nét, mình thik cái j thì tự cài thêm vào là được. các bạn down về up dùng thử xem

Cài xong bản rom này pin có được cải thiện không bác?

PhamQuang

Manager

ROM mà Clean, Cook lại từ ROM hãng, thêm thắt mấy thứ giao diện thì nói làm gì, đương nhiên là ít lỗi.
Quan trọng là các ROM có tích hợp Manila kia, không bị lỗi nhiều mới là ROM tốt.

thejoker1984

về cơ bản rom clean so với rom gốc ko khác nhiều lắm.bỏ acer home vơi mấy thứ khác nên tất nhiên pin sẽ lâu hơn 1 chút ... đồng ý với chú Quang :d rom manila nuột ko lỗi mới thích :d

rubiyob2002

về cơ bản rom clean so với rom gốc ko khác nhiều lắm.bỏ acer home vơi mấy thứ khác nên tất nhiên pin sẽ lâu hơn 1 chút ... đồng ý với chú Quang :d rom manila nuột ko lỗi mới thích :d

Thế mới đang chờ các bác trổ tài đây mừ......chứ mình chưa được gặp Rom nào vừa đẹp mà lại ít lỗi cả!!!hix:(

TuanAnh1981

có phải cảm giác trượt nét ko bác ??? còn ai bị thế này nữa ko nhé ... khởi động camera lên chụp 1 bức xóa luôn bức ảnh đo (ko save ấy ạ) thì bị bắn ra ngoài luôn ... về mms thì 1 số bản rom của xda cũng ko sài đc ...

Tớ cũng bị như vậy đấy! Và còn như này nữa nhé! Không biết có bạn nào gặp không. Máy này kích thước độ phân giải ảnh là 2592*1944. Nhưng sau khi chụp xong không phải như vậy mà chỉ đạt 1280*960 thôi. Không thể nào set lên được nên chất lượng chụp rất kém ...