• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V04 PDAVIET

PhamQuang

Manager
Chào Bác Quang và các Bro trong diễn đàn
Tôi mới mua F1, nhưng chưa up Rom lần nào, nhờ các Bro chĩ dẫn nhé

Chỉ dẫn gì nữa đây trong khi cuối bài giới thiệu ROM đã ghi cụ thể từng bước làm rồi đó.

rongvang69

Sau 4 ngày dùng bản V04 thấy rất ổn chưa thấy lỗi. Các bác có thể yên tâm mà sài.

thanhetel

sau 05 ngày sử dụng không thấy còn lỗ gì,máy làm việc ổn định,ít hao pin,có thêm khóa máy tự động...Cảm ơn bác quang nhiều

TuanAnh1981

Sau máy ngày sử dụng,em thấy rom này rất mượt.Nhiều thứ em thấy ưng ý lắm!Tuy nhiên máy em thỉnh thoảng có cuộc gọi đến bị treo.Không biết có phải do xung đột phần mềm nào không?Nhân tiện các bác cho em hỏi có cách nào cài đặt được cho máy ảnh chụp được ở kích thước 2592*1944 (tức là 5MPixel) không vậy ạ?Vì hiện giờ không thể chụp được ở độ phân giải ấy mà chỉ đạt được 1600*1200 (tức là 2MPixel) thôi.Vesion trước cũng như vậy.Em không đánh giá chất lượng chụp hình các bác nhé!Cám ơn các bác!

z_zoro69

Up lên Mediafire hộ mình được không nhỉ?Mình down rapid mãi không được ah! Thank nhìu nhé.

kenu97

Chưa mua F1 nhưng em cứ Tks và down rom trước, khi nào mua thì úp sau, hehe

dung_sf

Cách Update ROM:
- Tải ROM về và bung ra thành 1 thư mục.
- Đưa máy vào Download Mode bằng cách: nhấn giữ đồng thời Volume DOWN + CAMERA rồi chọc RESET, sẽ thấy đen đỏ nhấp nháy.
- Kết nối máy với PC.
- Vào thư mục ROM bung ra trên chạy ACER_EUU.exe
Quá trình Up ROM sẽ tiến hành.:D
đã làm y như hướng dẩn mà sao đèn đỏ vẫn nhấp nháy,màn hình vẫn tối thui,không thấy có dấu hiệu gì là đang up rom.các bác chỉ dùm mình với
Tks

kenu97

đã làm y như hướng dẩn mà sao đèn đỏ vẫn nhấp nháy,màn hình vẫn tối thui,không thấy có dấu hiệu gì là đang up rom.các bác chỉ dùm mình với
Tks

Lúc đèn đỏ nhấp nháy là đang uprom đấy bác. E thấy cái nhược điểm của Acer F1 là khi up rom mình ko theo dõi được trên thiết bị, nhưng thực ra có thể theo dõi quá trình uprom trên máy tính.
Khi up xong sẽ có thông báo, và mình chỉ việc restart lại F1 là xong.

kenu97

Hôm qua e mới up xong bản V04 này, Manila chạy quá mượt mà và nhanh. Duy chỉ có 1 vấn đề là khi bấm vào Com Manager và bật wifi lên sau đó chọn wifi thì ko thấy hiểnthij. Giống như wi-fi vẫn chưa đc bật

PhamQuang

Manager
Hôm qua e mới up xong bản V04 này, Manila chạy quá mượt mà và nhanh. Duy chỉ có 1 vấn đề là khi bấm vào Com Manager và bật wifi lên sau đó chọn wifi thì ko thấy hiểnthij. Giống như wi-fi vẫn chưa đc bật

Bật tắt WiFi trên S200 thì dùng chức năng WiFi Toggle tốt hơn đấy.

PhamQuang

Manager
Lúc đèn đỏ nhấp nháy là đang uprom đấy bác. E thấy cái nhược điểm của Acer F1 là khi up rom mình ko theo dõi được trên thiết bị, nhưng thực ra có thể theo dõi quá trình uprom trên máy tính.
Khi up xong sẽ có thông báo, và mình chỉ việc restart lại F1 là xong.

Khi Up ROM, chủ yếu theo dõi quá trình trên PC chứ. Trong quá trình Up thì đèn đỏ vẫn nhấp nháy.
Khi trên PC hoàn chỉnh thì trên máy đèn đỏ cũng hết nhấp nháy, lúc đó là xong, mang máy ra mà SR lại.

dung_sf

Khi Up ROM, chủ yếu theo dõi quá trình trên PC chứ. Trong quá trình Up thì đèn đỏ vẫn nhấp nháy.
Khi trên PC hoàn chỉnh thì trên máy đèn đỏ cũng hết nhấp nháy, lúc đó là xong, mang máy ra mà SR lại.
mình chạy file ACER_EUU trên màn hình PC chỉ chạy được chút rồi hết bác Quang à

dung_sf

mình lấy con PC W XP ra chiến 1 phát là ok liền
bản này có vẻ mượt
Tks bác Quang nhiều

kenu97

Bác nào đã úp rom V04 của bác Quang kiểm tra giúp e xem có bị như này ko nhé. máy e ko có phần Update GPS data, mặc dù vào remove program vẫn thấy có (acer satellite update). E đã remove và cài "Satellite Data Update" riêng biệt rồi vẫn ko thấy, kết quả là ko update data cho GPS đc.

PhamQuang

Manager
Bác nào đã úp rom V04 của bác Quang kiểm tra giúp e xem có bị như này ko nhé. máy e ko có phần Update GPS data, mặc dù vào remove program vẫn thấy có (acer satellite update). E đã remove và cài "Satellite Data Update" riêng biệt rồi vẫn ko thấy, kết quả là ko update data cho GPS đc.

Update tốt mà bạn !!! Hình minh họa:

kenu97

Không lẽ rom của cháu trong quá trình up bị rơi vãi vài thứ :))
trong máy cháu ko có cái phần update như hình minh họa của chú, tìm đủ các kiểu rồi cũng ko đc. Mặc dù cháu đã tìm đc file cab satellite data update riêng biệt nhưng cài vào cũng ko thấy nó đâu cả. Khi vào Setting--REmove Program thì vẫn thấy nó trong đó.
Thế mới bực