• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ActiveFile 1.43 - ứng dụng quản lý file

panrai

Super V.I.P
ActiveFile 1.43 RC1

ứng dụng thay thế X-plore 1 cách hoàn toàn xứng đáng:D

Tính năng:

* Hiển thị ổ đĩa, thư mục, tập tin dưới dạng cây thư mục.
* Tích hợp trình đọc văn bản và xem ảnh.
* Xem thông tin chi tiết về tập tin, thư mục, ổ đĩa.
* Chỉnh sửa thuộc tính tập tin (Hidden, Read-only, System).
* Đổi tên và xóa tập tin.
* Tạo và chỉnh sửa tập tin văn bản.
* Tạo thư mục.
* Cho phép chọn nhiều đối tượng.
* Hỗ trợ Cut và Copy.
* Gửi file thông qua Bluetooth và Hồng Ngoại.
* Giải nén file Zip, Rar, Jar.
* Nén lại thành file Zip.
* Xem tập tin WORD.
* Xem thông tin phần cứng điện thoại.
* Hiển thị các Processes và Tasks đang chạy trên hệ thống.
* Có chức năng cập nhật.
* Hiển thị và lưu file trong thư mục Messagning.
* Trình chỉnh sửa và hiển thị tập tin dưới dạng Hex.
* Tìm kiếm files.
* Hỗ trợ dùng phím nóng cho từng thư mục (Hotkeys).
* Tích hợp trình nghe nhạc và xem phim đơn giản

dat1206

xài x_plore bực quá,thấy cái này hay đây.down về xài thử xem sau.:-?

tosenzzz2

Đã Test qua, Chương trình chạy khá ổn.
* Tạo và chỉnh sửa tập tin văn bản. ===>>> Riêng cái này thì chưa tìm ra chức năng, mà cái này thì đang cần (Cài bản extended).

Steavankas

Test thấy ổn. PM hay gúm. Nhưng không bik có xem đc dạng danh sách giống Xplore ko nhỉ. Chứ cái này mỗi lần vào 1 mục nó phải load có mà lâu chết

scorpius0811

Trình chỉnh sửa và hiển thị tập tin dưới dạng Hex. chức năng này làm sao vào dc thế

tungoc11

x_plore mình sài ko quen. nhấn cảm ứng ko hay như của 60v2. ko biết cái này có thể hoàn toàn đánh bại x_plore ko. thanks bạn!!!11

daolong83

Nhưng cái này không có tùy chọn cho ẩn các thư mục hệ thống các bác ạ! Hay có cách nào em chưa biểt, có bác nào biết chỉ em với! Cái này hay ở chỗ là nó free!=))

ngoanrazor

Well-Known Member
x_plore mình sài ko quen. nhấn cảm ứng ko hay như của 60v2. ko biết cái này có thể hoàn toàn đánh bại x_plore ko. thanks bạn!!!11

Posted via Mobile Device
Cái anh pm này sao đánh bại anh xplore nhà ta đc,chạy ko mượt = xplore và thiếu tính năg xem file hệ thốg... =>thua xa :)

suprema

Bro nào cho e hỏi tý: làm cách nào để thấy thư mục Private trong ổ C, E khi dùng ActiveFile

panrai

Super V.I.P
Bro nào cho e hỏi tý: làm cách nào để thấy thư mục Private trong ổ C, E khi dùng ActiveFile

cài nầy xem file hệ thống ko đc đâu bạn,nếu muốn xem file hệ hồng hãy cài X-Plore đi nhé